ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามคุณจิมเกี่ยวกับรถในงานโตเีกียวมอเตอร์โชว์  (อ่าน 2348 ครั้ง)

ออฟไลน์ Atheptecha

• Newbie
  • *
อยากสอบถามว่า รถยนต์ที่โชว์ในงานนี้ จะเป็นรถยนต์ที่ลำดับต่อไปที่จะผลิตใช่หรือไม่ครับ และอยากเรียนถามว่า รถ Nissan Elgrand และ Serena เป็นรุ่นใหม่ล่าสุดหรือเปล่าครับ  อยากทราบความแตกต่างด้วยครับ (ถ้าเป็นไปได้) และจะมีโอกาสได้เข้ามาขายในประเทศไทยหรือไม่ครับ รวมทั้งบริษัทนำเข้ารถอิสระด้วยครับ และทาง Toyota ปีนี้ ทางญี่ปุ่นไม่มีรถประเภท Alphard หรือ Vellfire รุ่นใหม่ ๆ มาแสดงเลยหรือครับ ขอขอบคุณครับและขออภัยที่รบกวนครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
1. Elgrand และ Serena มีขายอยู่แล้ว เสิร์ฟตลาดญี่ปุ่นเป็นหลักครับ
ยกเว้น Elgrand รุ่นปัจจุบัน ที่เปลี่ยนหน้ากระจังและไฟหน้าใหม่
ส่งไปขายในสหรัฐฯ ในฐานะ เจเนอเรชันที่ 4 ของ Nissan Quest
ส่วน Serena ตอนนี้ เป็น Minivan ขายดีที่สุดของญี่ปุ่นอยู่ครับ
แซง Honda StepWGN มาสำเร็จ

2. Alphard Velfire มีมาโชว์ในรอบวันธรรมดา ครับ ไม่มีในรอบสื่อมวลชนที่ผมไปมาครับ

3. รถประเภทนี้ อย่าคาดหวังเลยครับว่าจะมาขายในบ้านเรา หมดสิทิ์
ยกเว้นว่า Serena อาจพอมีลุ้นบ้างอยู่ แต่เลือนลางมาก