ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ยอดขาย Chevrolet Captiva เดือน พฤศจิกายน 2011 พุ่งกระฉูดที่ 997 คัน ++  (อ่าน 8895 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
เดือนพฤศจิกายนเป็นเดือนแห่งมหาวิกฤตอุทกภัย
เลยพาลให้รถยกสูงทั้งหลายขายดีขึ้น

ยอดขาย Chevrolet Captiva เดือน พ.ย. 2011 พุ่งกระฉูดที่ 997 คัน คัน
ถือว่าเยอะพอสมควรสำหรับเอสยูวีพื้นฐานเก๋งครับ

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
ข้างบ้านผมตอนน้ำท่วมเค้าอพยพออกไป

พอเริ่มกลับมาได้ เอาCaptiva ป้ายแดง (น่าจะดีเซล) ลุยน้ำเข้ามาในหมู่บ้านเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
คนไทยเริ่มตื่นตัวเรื่องน้ำท่วม ทำให้รถประเภทนี้ขายดีขึ้น!!???!!
น่าจะจริงนะครับ 555+  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nut_K

ช่วงนี้ผมเห็น Captiva MMC บ่อยมากเลยอะ

ยังคิดเลยว่าท่าทางยอดจะพุ่งแน่  ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
กะแล้วว่ายอดขายจะต้องพุ่งแน่ๆ เพราะทุกวันนี้ผมเห็นบ่อยกว่า Prius ซะอีกนะ

:D

ออฟไลน์ [J]e[w]

หน้าตาน่ารักดี
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
วันนี้พึ่งไปจองมาเอง ^^ ดีเซลขับ 2 เอามาแทน CRV G2 ปลดประจำการแล้วสู้น้ำมันไม่ไหวแล้วอยากลองดีเซลด้วย

ออฟไลน์ เฮียหลี

มิน่าล่ะ ผมเห็นบ่อยมากช่วงนี้

ออฟไลน์ Fly to dream

เจ้าปากกว้างไปที่ไหนก็เจอป้ายแดง  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ m35025

• Jr. Member
  • **
ผมเป็น 1 ใน นั้นครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ออกมาเยอะจริงๆ ครับ

ผมว่างานนี้ Honda คงได้แต่นั่งกัดฟันกรอดๆ

"ถ้าตูผลิต CR-V หรือ เอารุ่นใหม่เข้ามาได้ละก็ ฮึ่ยๆ"
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ superden

ผลพวงจาก honda โดนน้ำท่วม น่าจะมีส่วนแหละ

ออฟไลน์ victer

• Newbie
  • *
คนมันจะโต นะท่าน ทํายังไงมันก็โต ;)

ออฟไลน์ MJunior

อันนี้น่าจะเป็นผลมาจาก Fortuner ไม่สามารถส่งมอบรถได้อ่ะครับ
เห็น Sales บอกว่ามีหลายเจ้าเลย
ซึ่งผมก็เป็นคนนึงที่จอง Cap 2.0 LTZ แล้ว จะได้รถ24 ธคนี้ครับ
เอามาแทนที่  Fortuner ที่ช่วงล่างไม่สามารถตอบสนองกับความต้องการได้
ทั้งๆที่ใช้ได้แค่ 3 ปีเอง  ???

ออฟไลน์ YenChar

มันเป็นวงจรของมันครับ

น้ำมันแพง รถเล็กๆก็ขายดี รถใหญ่ๆขายไม่ค่อยคล่อง
พอเศรษฐกิจดี รถใหญ่หรูๆก็ขายดี
พอน้ำท่วม รถใหญ่หรูๆก็เงียบ รถสูงๆก็ขายดีแทน
พอน้ำไม่ท่วม กระแสหดหายไป ใช้น้ำมันเปลือง กระแสรถเล็กก็จะกลับมา

วนเวียนไปเรื่อยๆ

แต่ยอมรับว่า ของเค้าสวยดีจริงๆ

ออฟไลน์ MC Stradale

คนถามถึงเยอะมากเลยครับ แต่จริงๆมันก้เป็นรถที่ดีนะ

ออฟไลน์ beerrl

เป็นสิ่งที่บ่งบอกได้ว่า รถ suv กำลังจะเป็นที่นิยมมากขึ้น และ ที่สำคัญใครเอาเครื่องดีเซลมาลงใน SUV ก่อน คนนั้นก็จะเป็นจุดที่คนให้ความสำคัญก่อน รวมถึง ขายได้มากด้วยครับ
CRV เอา 2.2 ดีเซลมาซิครับ  X-trail เครื่องดีเซลออกมาเลย รวมถึงรอลุ้น CX5 จะมีดีเซลหรือไม่
ถ้าที่กล่าวมา ออกดีเซล ผมว่า captiva มีหนาวแน่นอนครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ aood!e

HONDAต้องกลับไปทำการบ้านมาใหม่  ใส่ของให้เยอะเท่าCaptiva  หาเครื่องดีเซลดีๆมาสู้  อีกอย่างเปลี่ยนพีเซนเตอร์ที่ไม่ใช่ผู้หญิงอายุ35UP
ตัวใหม่มาผมว่า ทรงดูไม่ต่างจากเดิมครับ คนออกแบบท้ายHONDA CRV ไม่รู้ไปถูกใจอกถูกใจอะไรเข้า ในบ้างอย่างในvOLVOมาซะงั้น
เห็นแล้วศึกหน้าCRV ต้องเจอเพื่อนร่วมห้องที่ทำการบ้านมาดีมาก  เช่นMAZDA  CX-5,FORD Escape 2012   เอาใจช่วย สู้สู้
ปีนี้ยอมCaptivaออกแบบมา   หน้าใหม่ดูหล่อมาก  แถมเครื่องดึเซลใหม่ก็หล่อด้วย

ออฟไลน์ note_PK

• Newbie
  • *
แล้วที่พี่ J!MMY บอกว่า Mazda CX5 อาจน่าสนใจกว่า Captiva, CRV(new) อีกหน่ะ ไม่ทราบว่าในด้านไหนบ้างครับ

แล้วแนวโน้มที่ CX5 จะเข้ามาในไทย อยู่ช่วงประมาณไหนครับ ปี 2013 โน้นเลยใช่ไหมครับพี่ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมก็หนึ่งในนั้นครับ ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0