ผู้เขียน หัวข้อ: รูปงาน Motor Expo 2011 ครับ (ก่อนงานปิด)  (อ่าน 13976 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
รูปงาน Motor Expo 2011 ครับ (ก่อนงานปิด)
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 00:03:07 »
แล้วก็มีภาพมาฝากเช่นเคยครับ
กับอาการติสต์แตก

เริ่มจาก BMW มาธีมรักโลกเช่นเคย

Mini Country Man ครับ แต่หน้าตานั้นจะโดนเขมือบไหมเนี่ย

Country Man : ไม่เขมือบหรอก กินเลย
IK : เฮือกกกกก .......

คอนโซลยังมาแนวเดิมไม่เปลี่ยนแปลง

Country Man : มันเป็นเอกลักษณ์เพ่
IK : อืมเข้าใจๆ เป็นเอกลักษณ์ไง ถึงได้เซ็งๆละเนี่ย
Country Man : เซ็งตรงไหน ดูดีจะตาย
IK : ยอมๆ - -

Mini Coupe มินิมาแนวซีดานคูเป้

Coupe : ซีดานที่ไหนมี 3 ประตูฟะ
IK : เอ่อ แล้ว Sonata Sport ที่เรียกว่า 4 Door Coupe ล่ะ
Coupe : ช่างมันเถอะ
IK : ซะงั้น

บูธ Toyota นั้น CSR เด่นจะตาย ดูแล้วเหมือนกำลังจะเลิกขาย

ใครซักคน : (สะกิด มีอะไรมาให้คุย)
* Iwata Kana ZVW30 โดนตื๊บ!!!
ใครซักคน : เขาแค่งดรับจองเฟ้ย ปีหน้าก็ฉลอง 50 ปีแล้ว คงไม่ไปง่ายๆหรอก

Prius ตัว Top สีฟ้าครับ ชอบมากกกก

Prius : แล้วไปเอา TRD ทำไมเนี่ย
IK : ส่วนลดมันเยอะกว่านะ
Prius : แต่รุ่นนั้นมันแพงกว่า 20,000 นะ
IK : คำนวณแล้วลดเยอะกว่า Top Grade อีกนะ
      อ่อ แล้วรุ่นนี้ดันยอดขายเป็นไงมั่ง
Prius : รู้แต่ว่าทำให้ไปจอดบ้านยูแล้วคันนึง

ช่วงล่าง Top Platform ครับ ลองดูดีๆหาจุด Fail ในรูป
นั่นคือ

รูปนี้ครับ

มันโครงสร้างตรงไหนเพ่

Chasis : ตรงนี้ไง
IK : เอ่อ แล้วไหงโครงสร้างเป็นงี้
Chasis : สงสัยไปกินข้าวละม้้ง
IK : .......

สัมผัสเบาะผ้าของ Prius แล้วดีจริงๆ

Prius Top : แล้วเบาะหนังสัมผัสไม่ดีหรือไงเนี่ย ถึงไปแตะเขา
IK : ถ้าดูแค่สีเบาะนี่ นึกว่าเบาะรถส่งของ
Prius Top : กรี๊ดดดดดดดดดดด

ผ่าใส้ Prius ให้ดู (คาดว่าจะโผล่มาให้เห็นอีกทีใน The Style ละนะ)

รถต้นแบบเชฟมิเรย์ ไมเรย์ มีเร่ เรียกว่าอะไรดีเนี่ย

Miray : พิมพ์ชื่อภาษาอังกฤษก็ได้ เดี๋ยวรถเป็นชาขาวหรอก
IK : นั่นชาเขียวมิไรละ
Miray : เอ้าๆๆๆๆ โฆษณาเขียนมาแบบนั้นน่ะ
IK : เอ่อ เขาอ่านผิดลองดูดีๆ - -'

รถต้นแบบอีกรุ่น EN-V แต่ทำไมมันนั่งสองคนละเนี่ย

รุ่นพิเศษฉลอง 100 ปีที่มีแต่สีขาว กับเบาะเทาเท่านั้น

EN-V : สำหรับคนถ่ายคงมีค่าเท่านั่งคนเดียวสินะ
IK : เดี๋ยวปั๊ดเหนี่ยว 55555

Captiva EX เย้ย แถมเติม E85 ได้อีก ไม่รู้หน้าไปหุ้นกับมิตซูหรือไงพี่
* Iwata Kana ZVW30 โดนถีบ

ไปชมตัวเป็นๆแล้วสำหรับ Chevy Corolado แบบใหม่หมด (เหลือแต่ของเก่า .... หัวทิ่ม)
เห็นโฆษณาบอกว่าเป็นกระบะจากประสบการณ์ 100 ปี แต่ทำไมเหมือน D-Max จังฟะ

Colorado : เอ้า! ก็ OEM ไงรู้จักไหม
IK : err ยอม

แต่ภายในนั้น Navi นี่ต้องซื้อเพิ่มเท่านั้นนะครับ ไม่มีให้เลือกเหมือน D-Max ซะงั้น
แต่ขอถามนิดนึงว่า

ประสบการณ์ร้อยปี แต่ทำไมไฟอ่านแผนที่ไปเป็นรุ่นแรกฟะ กล่องเก็บแว่นไปไหนเนี่ย

Colorado : Aveo Optra อยู่ตรงไหนก็ตรงนั้นแหละ
IK : เอ่อ แต่ก็ขอยุบรวมกันได้ไหมละเพ่!!
Colorado : ชอบแนวนี้น่ะ มีอะไรหรือ
IK : ไม่มีละ - -'

แต่ประตูทำมาดูดีนะ สมกับประสบการณ์เลยเอาไป 10
(เฮ้!!!!!!!!!!!)

แถมมาตราวัดนั้นสไตล์อเมริกันชัดๆ มาแนวเดียวกันเลย
แต่ว่านะ MID นี่อินเตอร์นะครับ เลยไม่รู้จักภาษาไทยเหมือน D-Max

แผงควบคุมขับ 4 มันมาแนว CT200h แหะบิดทีเปลี่ยนโหมดเลย
แต่ว่ารุ่นนี้บิดที ลุยโหดกว่าเดิมนะ ไม่แรงขึ้นอีกตั้งหาก - -'

ใครซักคน : แล้วใครลุยเขาที่ความเร็ว 180 ละเนี่ย
IK : นั่นสินะ นักซิ่งเจอทางออฟโรดทีไรความเร็วหดทู้กกกกที

และใครที่จะติดตั้ง Cruise Control ใน D-Max เตรียมติดได้เลย
เพราะรุ่นนี้มีให้แล้วครับ เอ้าขา DIY เฮ!!!!!!

มาดูรุ่นล่างกันว่า ให้อะไรบ้าง

ยังดีที่กระจกไฟฟ้า ไม่ใช่กระจกอาร์มสตรอง (ทำงานเมื่อหมุน อาร์มจะสตรองเองอัตโนมัติ)
เครื่องเสียงมีแค่วิทยุซีดี และเกียร์ธรรมดาหุ้มด้วยยางอีกรุ่นแล้ว

ส่วนรุ่นสูงๆ จะมีก้านปรับความสูงเบาะยาวได้ใจจอร์จจริงเล้ยยย
และก็วิทยุนั้นมาแนว D-Max จะต่างแค่หน้าตา เสียที่ว่าเป็น MiniUSB อยู่

Colorado : แล้วไม่ดีตรงไหนเนี่ย!!
IK : ถ้าเสียบกับ Flash Drive ได้คงดีแล้วละ
Colorado : Flash Drive ที่ไหนเป็น Mini USB ละเนี่ย
IK : สงสัยต้องรอซักเจ้าทำนี่แหละ

Nuvu รถต้นแบบน่ารักในชื่อวงดนตรี

Nuvu : นั่นมัน Nuvo แล่ว
IK : แหะๆๆๆๆๆๆๆ

Teana MC มาแล้ว กระจังหน้ามันมาแนว Camry ก่อน MC แหะ ล้อลายใหม่
แต่ทำไมไฟหน้าเหมือนเดิมละเนี่ย ผิดหวังจริงๆ

Teana : ใจเย็นก่อนสิๆ ดูๆไปก่อน

เหมือนไฟตัดหมอกกับคิ้วกันชนจะแยกทางกันแล้วละนะ
(แล้วจะเจาะช่องไปทำไมเนี่ย ไปงอนอะไรกันมาล่ะ)

ไฟท้ายนั้นขยายอนาเขตสีขาวแล้วแหะ ที่เปลี่ยนคือส่วนไหนเป็นไฟจะใสหมด
(แต่ว่านะ ไมเนอร์บางอย่างไม่ต้องตามเป๊ะๆก็ได้มั้งเจ้าเทียเอ้ยยย)

และสิ่งที่รอคอยมานานมากกกกกก ก็มาถึง
ไฟหน้าโปรเจคเตอร์แบบ AFS!!! (มาซะทีแล้ววววว)

หลังจากนั้นลูกค้าที่ซื้อก่อนๆไปคงเข้าโรงพยาบาลกันเป็นแถว
เพราะถูกหักหลังด้วยไฟหน้าโคมนี้ (แม้จะเบิกอะไหล่ได้ แต่ราคานั้นซื้อที กินมาม่าทั้งปี)

อีกมุมสวยๆ

ภายใน Sport Version ดูหรูดีนะ

Teana : ว่าซะเสียหมด อุตส่าห์แอ๊บแก่แล้วยังจับได้อีก โธ่

Almera สีนี้ดูแก่จังแหะ

Almera : เอ่อ ถ้าอยากดูวัยรุ่นทำไมไม่ขับ March เล่า
IK : เผื่อวัยรุ่นอยากขับซีดานบ้างไง
Almera : จะมีเร้ออออ
IK: มีสิ แต่คงน้อยอ่ะ

จะว่าไปแล้วสีมาเหมือนกับ Altis แหะ
คอนโซลกลางกลับไปสู่ Back to basic แล้วมันดูผู้ใหญ่ขึ้นเยอะ
(แต่เอาไฟภายในเป็นสีเขียวจะเหมาะมาก!!)

Almera : Prius คุณสีเขียวแต่ทำไมคอนโซลล้ำสมัยจัง
IK : ชอบสีนี้ จะทำไม เดี๊ยๆๆๆ

และไปลองขับมาสั้นๆแล้ว เหมือนทรงตัวดีกว่า Almera หน่อยนึงละนะ
(แหงละ พี่แกเอาเหล็กกันโคลงไปใส่รุ่นนี้นี่นา March ถึงได้โคลงไง)

เจ้านี่ เคยอยากได้เหมือนกัน แต่ว่าชวดไป
เพราะมันโคลงเกิรับได้ (ขนาดขับช้าในงาน Motorshow แล้วนะ)

X-Trail นี้ถ้าออปชั่นแบบรุ่น Top ของอินโดนี่จะกราบงามๆให้เลย
แต่ดันไปเอารุ่น 2.0 CVT ของอินโดมาจึงได้โดนเมินซะอย่างนั้น

ยังดีที่ดูในเวปอินโดถึงรู้ว่า กระทืบผิดจุดแล้ว
กลายเป็นว่า ออปชั่นภายในอินโดดันลืมเอามาสิครับ
(ทั้งแอร์ออโต้และพวงมาลัยมีปุ่ม)

หน้าตานั้นดูสวยขึ้นๆ ล้อนั้นลายดูดีเลยแหละ
(ส่วนแม็ก 18" ราวหลังคาติดไฟนั้นฝันไปเถอะ)
* Iwata Kana ZVW30 zzzzzz (โดนสาด)

ที่ชื่นชอบคือไมล์ บอกข้อมูลได้พอๆกับ March แหะ
(แต่อะไรๆที่เล็กๆน้อยจะตัดทิ้ง เพราะมันหวานไปกับพี่ล่ำ)

แต่ว่าบางอย่างยังเหมือนเดิม
(No บรรยาย)

แต่แอร์รุ่นนี้ใช้คุ้มจริงๆ ยังเป็นตู้เย็นให้เก๊ะหน้าอีกแหะ
(รุ่นนี้สงสัยคงคิดว่า เวลาไปออกค่ายคงซื้อไว้ใส่ติดรถตอนทำอาหารแหงๆ)

ไฟหน้าอัดออปชั่นครบเลยทั้งโปรเจคเจอร์ ซีนอน ที่ฉีดล้างแต่!!!!!!

เปิดไฟหน้าอัตโนมัติไม่ได้แหะ!!
(แหม Tiida  ยังมีเลย)

พูดถึงก้มาละ โดยครั้งนี้ Latio ตายไปแล้วเหงาไปเลยแหะ

Tiida : แต่ก็จบสวยกว่าจีนนะ ที่ขายได้ยอดสวยหรูมากเลย (2 คัน)

แต่ก็นะ ชอบคอนโซลช่วงนี้มากเลยจริงๆ

Navara กระจังดู BIG-M มากมายเลยนะ

Navara : ตามรอยรุ่นพี่ไม่ได้รึไง
IK : ลองเปลี่ยนเป็นลายรังผึ้งสิ
Navara : เดี๋ยวก็หาว่ามาแนว Frontier อีก
IK : แบบตาข่ายล่ะ
Navara : มันก็ไม่ต่างจากตัว Grand Titanium
IK : แล้วแต่ร่าละกัน

กล้องมองหลังแสดงให้เห็นว่า กระบะทุกคันจะซ่อนกล้องไม่เนียน เว้น Ford

ใครใช้ล็อตแรกๆ และอยากเปลี่ยน ก็เล็งได้เลยครับ

ล้อมัน Innova มากมายเลยนะเธอว์

ส่วนตัวธรรมดาก็ยังเหมือนๆดิมเช่นเคย

IK : ตอนรู้ว่าใช้ชื่อว่า GT โอ้วววว มันเท่ดีนะ
Navara : จริงเหรอ
IK : ใช่สิ Grand Turismo น่ะ
Navara : บ้า เขาย่อว่า Grand Titanium ย่ะ
IK : Tuis แล้วหนีไป (ชื่อตารางธาตุมาบ่อยจังฟะ)
(นับวันจะเป็นกระบะวิทยาศาสตร์ไปทุกที)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2011, 00:11:40 โดย Iwata Kana ZVW30 »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

Re: รูปงาน Motor Expo 2011 ครับ (ก่อนงานปิด)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 00:03:26 »

สองคู่หรูของมาสด้าอย่าง MX-5 กับ CX-9 มาโชว์กันอย่างเงียบๆ
แต่ CX-9 สีนี้สวยนะ นานๆทีจะเจอรถหรูๆสีสันซักที
(แค่เจอรถรุ่นนี้วิ่งก็ดีใจเป็นบุญเป็นโขแล้วละ - /\ -)

Mazda 2 Racing กับสีฟ้า Skyactiv แต่ทำไมเครื่องเดิมก็ไม่รู้
(แต่ถ้าใส่เครื่อง Skyactiv คงเสียลุคหมดละ ทำซะเฉียบ ต้องมารักโลกอีก อะไรเนี่ย)

ภายในนั้น พอปรับปุ๊บเลยเกิดถามว่า

IK : จะเอารุ่น Maxx เพื่ออะไรเนี่ย!!
2 : ไว้ให้คนชอบดูหนังน่ะ
IK : แล้วตัด Keyless Opening ทำไมเนี่ย
2 : สงสัยมันกลัวไม่มันมั้ง
IK : แต่ตอนจอดรถแล้วมันก็มันเอง
2 : ทำไม
IK : ประตูร็(ล็)อก
(2 ไล่เตะ IK)

Mazda 3 สีนี้แปลกตาแหะ ว่าแต่ ทำไมไม่เอาสีฟ้ามาเนี่ย

3 : ใจเย็นๆนี่ สงสัยคงต้องให้ไปเป็นรุ่นพิเศษก่อนถึงมาตกทอดที่เรา
(และแถมมากับ 1.6 ซะด้วย)
IK : แล้วจะมาตอนไหนละเนี่ย หรือจะเป็น 1.6 SKYACTIV
3 : มีด้วยเรอะ (ล้มโต๊ะ)

Mazda BT-50 Pro มาแล้วครับ โดยเอามาแปะโปรต่อท้ายเลย
สงสัยถ้าออกเป็นกระบะเวอร์ชั่นเล็กคงเป็น BT-50 Air แทน

ไฟเลี้ยวโคมมันส้มมากๆเลยนะ (นอกจาก Ranger กับ Vigo แล้วรุ่นไหนบ้างที่กรอบส้มสุดๆละเนี่ย)

Hyundai แม้จะสวยกับ Sonta Sport จนค่ายญี่ปุ่นหมั่นใส้ไปแล้ว

แต่ที่เท้าแขนนั้นเลื่อนไม่ได้ครับ - -;
(อายอัลติสเขาไหมล่ะ)

Tucson ดีเซลครับผม โดยรุ่นนี้เครื่องดีเซลมาแล้วละครับ
แต่ว่านะ เครื่องดีเซลนั้นมันช่างรันทดอะไรอย่างนี้

http://s231.photobucket.com/albums/ee183/IwataKana/Default%20Album%202/?action=view&current=IMG_0980.jpg
เอ่อ แอร์ออโต้น่ะ ขอหน่อยได้ไหมเนี่ย
(เอาเหอะ สวิตซ์สวย ให้อภัยได้)

แล้วพวกนี้เมื่อไหร่จะมา

ตอนหลังคา Metal Top แหมเรียกซะหรูเชียว พอดูดีๆ Tuis!!
หลังคาธรรมดาชัดๆ

Tucson : ราคาถูกกว่าต้องทำใจพี่

ส่วน Benz นั้นมี CLS350 ให้ชม

Exora MPV มาเลดังไกลถึงอินโดเลยทีเดียว
ทำไงได้ หรูกว่าค่ายญี่ปุ่นในงบเท่ากัน ก็ต้องโดนซิ่วเป็นธรรมดา

แต่ช่วยเอาวิทยุนี้ออกไปได้ไหม ใช้ยากมหาโหดจังเร้ย!!
(หน้าตาเหมือนจะคุยง่ายนะ แต่แบบนี้ไปละ)

รุ่นเบสิกราคาเท่า Vios เก่าตัว Top ตอนออกใหม่ๆแหะ

Saga Latio!!

Saga: อย่าตั้งชื่อตามใจตัวเองซิธ่อ!!

SX4 คันนี้นี่ไปลุยได้เลยนะเนี่ย แต่ว่าเอาขับ 4 มาด้วยเถอะ
(แต่เอาแอร์ออโต้มาก่อนเถอะ และเครื่องนั่นขอแบบแรงๆด้วยนะ)

ทายซิ อะไรเอ่ยยยยย

มาแล้วววว

หลังจากตัว Impreza มาแล้ว พี่ไทยเอามาข่มซะเลย 55555
(รู้สึกว่าจะเป็นโจรกลับใจแหะ รุ่นนี้ จากดุๆเป็นสุภาพบุรุษซะงั้น
แต่ในใจ ใครเหวี่ยงกับ_ู เสร็จแน่ !!!)

Legacy รถแรงๆที่เดี๋ยวนี้เริ่มจะไปหรูแล้ว
(/me เอา Navi มาให้ Subaru เพราะเริ่มหลงทางแล้ว)

ส่วน Isuzu น่ะแค่รุ่นเดียวก็ดูดได้หลายคนแล้วฮ่าๆ

ไมล์ธรรมดาจะอ่านไทยได้ไหมหนอออ

Tata บูธใหญ่แต่ไหงดันดูเงียบละน้อออ

Skoda Fabia และ Yeti

ไหนใครบอกว่าเครื่อง 1.2 แรงสู้ 1.5 ไม่ได้!! มาขับคันนี้ดูซะ

ลูกของ Alphard กับ Hiace หรือไงเนี่ย

ภายในนั้น ยังดีที่มีวิทยุ (ถือว่าเป็นข้อดีละกัน แต่ดูจากสภาพแล้ว สงสัยมรณะไวแหงๆ)
แต่ใช้ไปๆมาๆ วิทยุเปลี่ยนซะงั้น (แต่วิทยุนี้จะใช้ได้นานเท่าไหร่หนอออ)

Ford Ranger รถใหญ่สุดๆ กะยากจริงๆ แต่ออปชั่นนั้น แรงส์!!!! เครื่องยิ่ง Torq สะใจทรีนจริงๆ
(ขาโหดๆ แต่เจอราคาแล้ว สิ่งที่ขายดีคือ ยาดม กับ ผ้าห่มสำหรับ 3.2)

Focus ลดราคารอรุ่นใหม่

ตัวโหดก้มา

โอ้ คอนโซลนั่นดูหรูเกินไปแล้ว!! (แต่ข้าพเจ้าชอบ 555)
เอ้า ดูไว้ซะแชมป์ IMV 2 ต้องได้แบบนี้ (อย่าได้เฉพาะราคานะ 555)

ตอนนี้แม้รุ่นใหม่นั้นจะมาแล้ว แต่เชื่อเลยว่าไทยคงมาอีกทีปลายปีหน้า
(แต่อย่าน้ำมันกินแบบโดนเจาะถังอีกนะ) CR-V เอ้ย

รุ่นนี้อยากบอกว่า "がんばっtください"

CR-Z ตอนแรกเชื่อสนิทแล้วว่าจะมาไทย ถ้าไม่เจอ!!

เห็นอะไรฟ้าๆเขียวๆไหม

PJS สีใหม่ครับ

PJS : น้ำเงินชัดๆ สีใหม่ที่ไหนล่ะ
IK : เอิ่ม.....

ก้านปรับเบาะเต็มๆ พึ่งเคยเห็นนี่แหละ

ก้านเกียร์ธรรมดาเด็มๆ ดูซะ

ส่วนใครที่บอกว่าทำไม Triton แคปเปิดไม่ได้ เอ้า ดูซะ เล็กขนาดนั้นยังจะทำประตูอีกหรือ

ยังอยู่อีกหรือ ออปชั่นนี้(เอาเหอะ ดีกว่าโดนตัดทิ้ง)

เอาเหอะ ขอ RV Meter ใส่ PJS ที เครื่องเสียงคุมยากจริง - -'
ส่วน DVD ช่างมันเต๊อะ

สุดท้าย มาดูซูเนโอะโดนขายกันครับ

* Iwata Kana ZVW30 วิ่งหนีอย่างเร็ว

ขาดยี่ห้อไหนและเขียนผิดตรงไหนขออภัยด้วยเน่อ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

Re: รูปงาน Motor Expo 2011 ครับ (ก่อนงานปิด)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 00:09:11 »

สิ่งที่รอคอย (เริ่มจะเป็น Pretty Show ละ รถเป็นของแถม)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 00:22:25 »
สาวๆฮอนด้าน่ารักดี ชุดไม่เวอร์น่ารักๆ ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 00:48:50 »
รูปเยอะสะใจดีครับ :o ขอบคุณมากๆๆ

ps ดูแล้วอยากได้เทียน่าใหม่จังงง   
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 00:53:01 »
ขอบคุณมากครับพี่ :D คำบรรยายฮาดีครับ ;D

ปล. เอ่อ...Triton Cab มันเปิดไม่ได้ไม่ใช่เหรอครับ ???
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Q

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 01:51:15 »
ฮาดีครับ
CR-Z ฟ้าๆเขียวๆ หมายถึงอะไรครับ ไม่เห็นครับ

ออฟไลน์ Tamtawan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 03:28:37 »
 ;D สาวพริตตี้แจ่มมากเลยครับ โดยเฉพาะบูธของ Suzuki ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับ พรุ่งนี้วันสุดท้ายแล้ว เสียดายครับ น่าจะอยู่ต่อนานๆ พริตตี้ เอ้ย รถ แจ่มทั้งนั้น แฮ่ๆ  :P

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 07:16:15 »
ฮาดีครับ
CR-Z ฟ้าๆเขียวๆ หมายถึงอะไรครับ ไม่เห็นครับ
สติ๊กเกอร์พวกมลพิษกับการประหยัดน้ำมันที่รถญี่ปุ่นทุกคันติดครับ
ข้อมูลที่นี่ http://www.motortrivia.com/section-surfing-the-net/0022-jdm-sticker/jdm-sticker.html

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 07:30:38 »
ขอบคุณสำหรับภาพมากๆครับ

ชอบตรงบทบรรยายระหว่างรถ กับ จขกท.เนี่ยแหละ อ่านแล้วเพลินดี

:D

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 07:46:36 »
Legacy 2.0i ทำผมฟินมาก ถูกใจใช่เลยอยากได้
H.

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 09:25:18 »
ขอบคุณมากครับพี่ :D คำบรรยายฮาดีครับ ;D

ปล. เอ่อ...Triton Cab มันเปิดไม่ได้ไม่ใช่เหรอครับ ???

เอ่อ.. ผมเข้าใจว่า จะทำให้มันเปิดได้ยังไง ก็แคปมันเล็กซะขนาดนั้น  ;D

ออฟไลน์ nopper

• สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 10:49:50 »
ผมละชอบกระทู้ที่ให้ความสำคัญกับรูปรถมากกว่าพิ๊ตตี้เสียจริง เพราะผมอยุ่ต่างจังหวัด ไม่ได้ไปดูงานจริง เซิร์ตหา Google สัก10 เวป จะเป็นแต่รูปพิ๊ตตี้น่ารั๊กๆทั้งหลาย ส่วนรูปรถจะเบลอๆอยุ่ข้างหลัง ;D กล้องแต่ละตัวก็คงราคาไม่ใช่น้อยๆ

ขอบคุณมากครับ
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 11:57:43 »

เอ่อ.. ผมเข้าใจว่า จะทำให้มันเปิดได้ยังไง ก็แคปมันเล็กซะขนาดนั้น  ;D

ตามนี้ครับ

จากกระจกแล้ว ไม่ออกแบบให้มองถึงอนาคตรึไงเนี่ย 555

ออฟไลน์ north

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 14:10:31 »
รูปเยอะมากมายคับ
ขอบคุณคับ ดูจุใจเลย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 14:12:15 »
ขอบคุณครับ  ;)

ออฟไลน์ jojo79

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 21:18:59 »
รูปงามจริงๆครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ buggle01

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 22:04:37 »
ขอบบคุณครับ :)

ออฟไลน์ IkkQ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 00:22:08 »
ซูซูกิที่ทำลายพรางเท่ดีอะ แนวมาก  :o 

ออฟไลน์ aomsin686

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 12:08:10 »
ทำไมรูปดูไม่ได้สักรูปเลยครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 12:28:26 »
ทำไมรูปดูไม่ได้สักรูปเลยครับ
ขออภัยครับ Bandwidth เต็มครับ