ผู้เขียน หัวข้อ: // The Coup Channel ให้สัมภาษณ์รายการ Cewebrity ของ Voice.tv จ้า //  (อ่าน 9378 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
http://life.voicetv.co.th/cewebrity/25309.html

ขอบคุณ คุณซู่ชิง มากนะครับ ที่ให้ความกรุณากับเว็บของเรา และน้องๆทั้ง 2 คน

;D

ออฟไลน์ Alcatraz

Re: // The Coup Channel ให้สัมภาษณ์รายการ Cewebrity ของ Voice.tv จ้า //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 01:26:23 »
น่าเอา พี่จิมมี่ พี่แพน ไปออกด้วยแนอะ

ออฟไลน์ sodium

• Newbie
  • *
Re: // The Coup Channel ให้สัมภาษณ์รายการ Cewebrity ของ Voice.tv จ้า //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 01:37:26 »
ทำไมพิธีกรต้องทำเป็นโหดด้วย

คิดว่า จะเป็นจุดเด่นหรอ

ผมว่า มันคือ จุดด้อยอะ

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 01:50:57 »
พิธีกร มั่นโคตรๆ อะ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 02:06:14 »
มันเป็น Theme ของรายการนี้มาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ พิธีกรต้องโหด ห้ามยิ้ม ห้ามหัวเราะ พูดเหมือนท่อง
ที่จริงน่่าพาพี่แพน พี่จิมมี่ไปปล่อยมุขน่ะ อยากรู้ว่าพิธีกรจะหลุดมั้ย  :D :D :D :D

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 02:16:25 »
พิธีกรดุจังคร้บ ^^" 
การที่พิธีกรแสดงอารมณ์ที่ค่อนข้างตรงๆแบบนี้ ผมว่าถ้าเป็นต่างประเทศเช่น อังกฤษ ผมว่ามันจะดีกว่านะ ดูผ่านๆแล้วไม่ค่อยเหมาะกับสังคมคนไทยซักเท่าไหร่เลยอะครับ
ถ้าลองมองรายการ The Weakest Link ดู ก็จะพอเข้าใจได้ครับ ที่ทำไมรายการที่ดังทั่วโลกแต่พอมาเมืองไทยแล้ว Rating ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ = ="

แต่พี่กล้วยกับพี่ตอยก็ตอบได้ดีมากเลยนะครับความคิดผม เป็นตัวของตัวเองครับดีที่สุดแล้วครับ  ไม่ต้องเบี่ยงเบนข้อมูลเพราะความเกรงใจอะไรเช่นนี้ครับ

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 03:25:37 »
หมั่นไส้พิธีกร เกลียดพิธีกร

เหมือนดูถูกแขกรับเชิญ  ไม่ให้เกียรติเลยอะ

ชอบพี่กล้วยที่พูดว่า ไม่จำเป็นจะต้องสร้างภาพว่าตัวเองเป็นอย่างงี้ ไม่จำเป็นต้องเสแสร้งเพราะมันเหนื่อย   โดนพิธีกรเต็มๆเลย

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 05:55:04 »
ต้องแยกให้ออกนะครับ ว่าธีมของรายการนี้คืออะไรและดำเนินมายังไง
พิธีกร แค่ทำหน้าที่ตามที่ถูกวางไว้ให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้

อยู่เฉยเฉยจะมาว่าพิธีกรเลย ผมว่าก็ไม่ถูกนะครับ
มันเป็นแค่บทบาท ไม่ใช่ตัวตนของเค้าครับ

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 06:27:33 »
ผมว่ามันเป็นรูปแบบของรายการเค้ามากกว่าครับ ถ้าตัดส่วนนี้ออกไปดูที่สาระที่ได้ คำถามที่ถามก็ไม่ได้ดูไม่ดีขนาดนั้นนะครับ ผมว่าพิธีกรก็น่าสงสารอยู่นะ จะหัวเราะก็ไม่ได้ ขำก็ไม่ได้เพราะรูปแบบรายการ เหมือนที่โพสต้นๆบอก ขอเอาพี่แพนกับพี่จิมไปออกได้ไหม อยากรู้ว่าจะหลุดป่าว
ปล. กล้วยกับตอยน่าจะแกล้งพี่เค้าให้หลุดขำหน่อยเนอะอยากรู้ว่าจะเป็นยังไงอิอิ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 06:47:56 »
ผมดูแล้วตลกดีออก รู้สึกพี่2คนแอบด่าพิธีกรอยู่นะ 55555+

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 06:56:03 »
จ่ามาม่ายังเคยมาออก

พี่แอนเว็บเป็ดก็เคยมาออก

แล้วThe Coup จะไม่มาได้ยังไง!!!  :D :D :D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 07:24:29 »
เป็นธีมรายการของเขาหนะครับ เอาพิธีกรหน้านิ่งๆมาถามยียวน แต่ถ้าแขกรับเชิญมาคนเดียวแกก็จะมาทำอะไรรั่วๆประหลาดๆให้คนดู  :D
H.

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 07:46:43 »
พิธีกรถูกกำหนดมาว่าจะต้องอารมณ์ประมาณนี้อยู่แล้ว
และต่อให้ผมกับจิมมี่ไป ก็ไม่ทำให้เขาหลุดได้แน่นอน
เพราะที่จริง กล้วยกับตอยปล่อยขำไปเยอะมากในหลังฉาก แต่ไม่มีหลุดแม้แต่ดอกเดียว

ผมอยากให้คุณๆลองคลิกกันดูหัวรายการอื่นที่ซู่เขาเป็นพิธีกรว่ามันให้อารมณ์เหมือนกันหรือไม่
แล้วคุณจะแยกออกระหว่างความน่าหมั่นไส้กับความเป็นมืออาชีพ

แต่ที่จริง..ถ้าพิธีกรรายการนี้ทำให้คนหมั่นไส้ได้เยอะ..นั่นถือว่าเขาตีบทแตกนะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 08:07:32 »
ดุตรงไหนอ่ะ ออกจะน่ารัก ดูแววตาก็ออกจะเฮฮา
ชอบครับ คุยกันสนุกดีนะ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 08:14:29 »
Theme รายการถูกกำหนดให้พิธีกรค่อนข้างร้าย จิกกัดนิดๆ และเซ็กซี่ครับ  ;)

แต่คำถามที่ใช้ก็ไม่ใช่คำถามที่ทำให้แขกรับเชิญดูไม่ดี ดีกว่ารายการนั่งยิ้มๆร่าเริง แต่ใช้คำถามที่รุนแรง
ว่าร้าย มีแต่เรื่องส่วนตัว และดูไม่ได้สาระ แบบรายการสัมภาษณ์ชื่อดังทั่วไป รายการจะต้องออกมาแล้วทำให้แขกรับเชิญดูดี
ดูเปล่งประกายความเก่ง ความน่าทึ่งและความสามารถที่มีออกมา และให้แรงบรรดาลใจแก่คนดูครับ

สีดำและสีทองเป็นสีที่จับคู่กันแล้วดูหรูหราอลังการ เพื่อให้เหมาะสมกับแขกรับเชิญรายการที่เป็น Cewebrity :-*

ผมรักรายการนี้นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2011, 08:24:40 โดย RhinoMango »

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 08:24:09 »
ผมเคยดูรายการนี้นะ แล้วก็เห็นธีมของพิธีกรอยู่แล้ว
ผมว่ามันก็ดูเด่น และตีบทแตกดีนะ ทำหน้าขรึมๆ และเซ็กซี่ได้ในตัว พาลให้คนรู้สึกว่า "อึมครึมชะมัด" ผมว่าเด่นนา
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 09:40:02 »
มายืนยันอีกเสียงครับว่า
เป็น Theme และความตั้งใจที่ทางทีมงานของ Voice อยากให้ออกมาในแนวนี้หนะครับ
หลายๆท่านอาจไม่คุ้นชิน ครั้งแรกท่ี่ดูรายการนี้ เมื่อต้นปี ผมก้ไม่คุ้น แต่พอดูๆไป 2 เทป โอเค เก็ทมุขเขาละ

จะบอกว่า วันที่บันทึกเทปกัน หลายคำถาม เราที่ไปยืนดู แอบหัวเราะกันคิกคัก ดังมากไม่ได้
เพราะสตูดิโอเป็นแบบปิด เสียงจะเข้าไมค์

ที่สำคัญ
พิธีกร ตัวจริง น่ารักมากครับ ฮาด้วย แต่ต้องวางฟอร์มประมาณนี้
และบอกเลยว่า ต่อใก้ผม กับแพนไปออก เราก็ไม่มีทางทำให้คูณซู่ชิง ขำออกรายการได้
ถ้าขำเมื่อไหร่ ก็คือ "คัท"

ออฟไลน์ i-din

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 10:08:59 »
อืม พิธีกรนี่ ตีบทแตกจิงๆ แฮะ ไม่เคยดูรายการนี้เลยอ่ะ จำเวลาไม่ได้ - -"

ปล พิธีไม่ดุนะ แต่แอบฮาเล็กๆ เลยอ่ะ หมั่นไส้ไม่ลงแระ เดาว่าตัวจิงคงปะทะกับพี่กล้วยกะพี่ตอยได้ฮาทีเดียว น่าเชิญพิธีกรเป็นแขกรับเชิญใน coup channel ซักตอนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2011, 10:12:39 โดย i-din »

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 11:30:07 »
555 ฮามากๆ พิธีกรหน้านิ่งมาก  :D

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 19:40:23 »
ผมอยากหยิกแก้มพิธีกรมากๆ
H.

ออฟไลน์ HME

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 19:54:49 »
ดูแล้วอึดอัด ไม่มีแรงดึงดูดให้ดูการสัมภาษณ์คนอื่นๆต่อเลย(ลิงค์ข้างๆ)

ผมคงไม่ใช่กลุ่มเป้าหมาย

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 21:01:54 »
ดูๆแล้ว มันก็น่าจะเป็นบทบาทในรายการของเขานะครับ
แต่ว่าพูดตรงๆนะ แนวๆนี้ไม่ชอบครับดูแล้วเกร็งๆยังไงไม่รู้ครับ(พิธีกร)แต่คุณกล้วย+ตอย ยัังเหมือนเดิมไม่มีเปลียนครับ

แต่ขำตรงนาที่ที่ 11.48-12.2 กว่าๆครับ ฟังคุณกล้วย+ตอยแล้วฮาดีครับ แต่ยังไงหน้าพี่แกก็นิ่งมากๆ ..นับถือจริงๆ  ;)

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 21:38:20 »
โต้กันมันส์มาก แขวะกันไปแขวะกันมา ฟังแล้วตลกดีครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 21:39:44 »
พิธีกรดูน่ารักดีออก
55+ ;D

ออฟไลน์ tabak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 22:10:58 »
ขำมาก ตอนที่บอก "ฉันไม่ได้ขับเป็นอย่างเดียว ยังเหยียบเบรคเป็นด้วย"
?????

ออฟไลน์ sodium

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 22:30:45 »
ไอเรื่องที่ว่า มันเป็น Theme ของ รายการน่ะ ใครๆก็รู้ครับ

แต่ผมคิดว่า มันขายไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 22:59:07 »
มายืนยันอีกเสียงครับว่า
เป็น Theme และความตั้งใจที่ทางทีมงานของ Voice อยากให้ออกมาในแนวนี้หนะครับ
หลายๆท่านอาจไม่คุ้นชิน ครั้งแรกท่ี่ดูรายการนี้ เมื่อต้นปี ผมก้ไม่คุ้น แต่พอดูๆไป 2 เทป โอเค เก็ทมุขเขาละ

จากการได้ดูรายการนี้อย่างคร่าวๆ 2-3 เทปแล้วนั้น สิ่งที่ปรากฎในรายการนั้น(โดยเฉพาะการพูด)

ผมเองก็มองว่าเป็น Theme ของรายการนั้นละครับ ที่บรรยากาศของรายการ ตัวพิธีกร และการถามคำถาม เป็นนั้นอยู่แล้ว

ซึ่งบางคนก็ชอบ หรือไม่ชอบการแสดงออกของตัวพิธีกร อันนี้ก็แล้วแต่ความคิดของแต่ละบุคคลครับ

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 23:07:33 »
ขอตอบหน่อยนะครับ

จริงๆแล้วต้องบอกว่าก่อนหน้านี้แอบเป็นแฟนรายการนี้ ตั้งแต่เทปแรกคือพี่ลูกกอล์ฟ LG & Friends เลย
รู้สึกว่าเป็นรายการที่ดูฉีกแนวดี เพราะผมเองก็เบื่อรายการประเภทสัมภาษณ์ซ้ำซากที่มีอยู่ทั่วไปดาดดื่น
แล้วคอนเซปท์สัมภาษณ์คนในโลกอินเตอร์เน็ต ผมชอบจุดนี้มากๆ

พอรู้ว่าจะได้ไปออกก็ตื่นเต้นมากเลยครับ สังเกตว่าในรายการผมก็จะดูตื่นเต้นนิดนึง5555 เขินพี่ซู่ชิง
เพราะเบื้องหลังพี่เค้าเป็นคนน่ารักจริงๆ นี่ผมกับกล้วยก็พยายามแกล้งๆพี่เค้าแล้ว เพราะรู้ว่าจริงๆเป็นแค่บทบาทพิธีกร 5555
แต่พี่เค้านิ่งมาก โปรสุดๆ ไม่มีหลุดเลยจริงๆ 555

ฝากดูกันด้วยนะคับ ถ้าไม่รบกวนจนเกินไปก็ฝากแชร์ผ่าน Twitter / Facebook ด้วยค้าบ เผื่อคนที่ยังไม่รู้จัก The Coup Channel
จะได้เห็นตัวตนจริงๆของพวกเราด้วยครับ 5555 : )

ตอย

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 02:44:47 »
พิธีกรออกแนว Weakest link กำจัดจุดอ่อนดีนะ
ชอบ ๆ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 10:12:34 »
ลองดูอีกแนวของซู่ อันนี้คือแนวแบบที่ผมชอบในตัวเขานะ

http://life.voicetv.co.th/living/194.html
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8