ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าตอนนี้ ข่าวเรื่องการนำเข้าของ Honda แบบ CBU มีอะไรคืบหน้าไหมครับ  (อ่าน 3338 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีเห็นยังไม่มีอะไรชัดเจนเลยครับ ทั้งจะนำเข้ามาจากที่ไหน หรือเอารุ่นอะไรเข้ามาบ้าง แล้วจะเริ่มส่งมองเมื่อไรอ่ะครับ

เวลา 8 เดือน นี่ก็จะเกือบๆ เดือนแล้วมั้งครับ ยังไม่ได้ข่าวอะไรเลย

ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
การนำเข้ารถโดยบริษัทหลัก ต้องใช้ข้อมูลวิเคราะห์เยอะแยะมากมายนะครับ

อาจจะต้องใช้เวลาหน่อยว่าจะเลือกนำเข้ารุ่นไหน รุ่นย่อยได

จะเลือกออพชั่นต่ำสุด เพื่อมาสู้ราคาเมืองไทยให้ไม่ดูโดดจนเกินไป

หรือว่าจะเลือกรุ่น hi-end เพื่อให้ลูกค้ารู้สึกว่า ซื้อรถแพงกว่าแต่ได้ออพชั่นมากกว่า

ส่วนการเลือกรุ่นแปลกๆที่จะนำเข้ามาขาย นอกจากรถยนต์เองแล้ว ยังต้องมีเรื่องอะไหล่ต่างๆ ที่จะต้อง

ซัพพอร์ตภายภาคหน้าอีกด้วย

ฉะนั้น รออีกนิดนึงนะครับ ^^

ออฟไลน์ beermix

• Jr. Member
  • **
เห็นแว่วๆ มาว่า ตั้งแต่ปีหน้าครับ ไม่รู้ว่าเดือนไหน แต่ส่งมอบถึงประมาณแค่ เดือน 6-7

รอดูข่าวครับ ถ้าอยากได้ก็ต้องจองไว้ก่อนครับ เห็นว่าไล่ตามคิว ที่จองไว้ครับ