ผู้เขียน หัวข้อ: Cls 250 cdi ราคาเกร์ ประมาณเท่าไรคับ แล้ว Mbth มีขายเป่าคับ และก้ราคาเท่าไรคับ  (อ่าน 23812 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dilok

• Newbie
  • *
แล้ว  ระหว่าง cls 250 cdi  E 250 cdi  Bmw 525 d  รุ่นไหนน่าไช้สุดคับ ความสวย สมรรถภาพ  ความสบาย  การใช้ในชีวิตประจำวัน ช่วงล่าง ความนิ่ม  คับ  ขอบคุณครับ

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
## การขับขี่ สมรรถนะ ##
Bmw 525 d  ดีเซลสำนักนี้ เค้าสุดยอดจริงๆ

##ความสบาย ความนิ่ม##
E 250 cdi  เจ้านี้ช่วงล่างนิ่ม สบายๆ

สรุป ความสวยตอบยากเพราะ พอๆกัน แต่ถ้าชอบขับ Bmw 525d หรือ ถ้าชอบสบายๆ E 250 cdi

ปล. cls ยังไม่เคยสัมผัส  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2011, 10:51:44 โดย WINKUNG »

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
CLS 250 cdi ราคาชาว gray อยู่ 4 กลางถึง 5 ต้น ขึ้นอยู่ที่option ครับ
ดีกว่า525d ไหม ผมว่ารถคนละ class กันครับ CLS ใหญ่กว่า
ถ้าตามspec แล้วผมว่า CLS เหนือกว่า แต่ความจริงต้องไปลองขับดูครับว่าอันไหนเหมาะกับเรามากกว่ากัน
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่ๆ มากคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
CLS250 CDI
Mercedes-Benz Thailand ไม่เอาเข้ามาขาย
เพราะเครื่องยนต์ที่ใช้ เป็นเครื่องใหม่ ที่มีการปรับจูน
ให้ใช้น้ำมันดีเซล มาตรฐานสูงระดับ Euro 5 ขึ้นไป
และไม่ สอดคล้องับน้ำมันดีเซลในบ้านเรา
ซึ่งอาจก่อความเสียหายกับเครื่องยนต์ ในระยะยาวได้ครับ

ถ้าการขับขี่ต่างๆ ผมให้ BMW 525d
แต่ CLS ผมก็ยังไมเคยลองขับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณคับพี่จิมมี่. แล้วดีเซล euro5 เมื่อไรประเทศเราจะมีคับ?

ออฟไลน์ Alcatraz

ขอบคุณคับพี่จิมมี่. แล้วดีเซล euro5 เมื่อไรประเทศเราจะมีคับ?

ประเทศไทยปีหน้าพึ่งจะเริ่มใช้ euro 4 เอง แล้วจะได้ใช้จริงๆรึป่าวต้องลุ้นอีก

แอบสงสัยทำไม c 250cdi e250cdi มันก็เครื่องเดียวกับ cls ทำไม mbth เอามาขายไม่ได้ ทั้งๆที่ c และ e เอาเข้ามาขายได้

ออฟไลน์ pongisra

ประเทศไทยปีหน้าพึ่งจะเริ่มใช้ euro 4 เอง แล้วจะได้ใช้จริงๆรึป่าวต้องลุ้นอีก

แอบสงสัยทำไม c 250cdi e250cdi มันก็เครื่องเดียวกับ cls ทำไม mbth เอามาขายไม่ได้ ทั้งๆที่ c และ e เอาเข้ามาขายได้

อยากรู้เหมือนกันครับ

เคยเข้าไปอ่าน User manual ของ E250 CDI และ CLS250 CDI ทั้งคูในคู่มือของรถประเทศอังกฤษระบุไว้ชัดเจนว่าเติม Euro 4 ได้ในกรณีที่ไม่มี Euro 5 ให้เติม

"Vehicles with diesel particle filters: in countries outside the EU, only use low sulphur Euro diesel with a sulphur content of under 50 ppm. Otherwise, the emission control system could be damaged."

"Vehicles without a diesel particle filter: in countries where only diesel fuels with a higher sulphur content are available, the vehicle's oil change intervals are shorter. More information about intervals for changing the oil can be obtained from any Mercedes-Benz Service Centre."

เอามาจาก http://www4.mercedes-benz.com/manual-cars/ba/cars/c218/en/manual_base.shtml?id=in-depth/d1916e29888.shtml#ID_112bf0d92ef02f29351f19152f13b528&part=in-depth

"Euro diesel with a sulphur content of under 50 ppm" ก็คือ Euro  4 ที่บางจากขายอยู่ และกำลังจะเป็นมาตราฐานบังคับสำหรับปีหน้าที่ทุกปั้มจะต้องขาย Diesel Euro 4

เลยสงใสว่าแล้วอย่างนี้ CLS250 CDI จากเกร์ย ยังจะมีปัญหาเรื่องน้ำมันในระยะยาวอยู่ไหมอะครับ ถ้าเราเลือกที่จะเติมแต่ Euro 4

ออฟไลน์ MC Stradale

cls นี่น่าจะอยู่ประมาณ 6 ล้านกว่าครับ แต่ผมคิดว่าไม่น่าเล่นเท่าไหร่
E250cdi หรือ 525D ดีแล้วครับ

ออฟไลน์ pongisra

ไปหาข้อมูลเพิ่มเติมมาอีกนิดครับ

"The EU’s plans provide for an increasing share of biofuels. This requirement is already fulfilled by the CLS, since a bioethanol content of 10 percent (E10) is permissible for gasoline engines. A 10 percent share of biofuels is also allowed for diesel engines, in the form of 7 percent biodiesel (B7 FAME) and 3 percent of high-quality hydrogenated
vegetable oil."

เอามาจาก http://www.daimler.com/Projects/c2c/channel/documents/2003765_Environmental_Certificate_Mercedes_Benz_CLS.pdf

แสดงว่า CLS250 CDI และ CLS350 CDI ที่นำเข้ามาจากอังกฤษรองรับน้ำมัน Euro 4 และรองรับ biodiesel ได้ถึง B7 อย่างนี้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ เพราะถ้าไม่ได้เข้าใจอะไรผิดก็แสดงว่า CLS CDI ตัวปัจจุบันจะไม่มีปัญหาน้ำมันอีกต่อไปเนื่องจากในอนาคตเมืองไทยจะเป็น Euro 4 ที่มีส่วนผสมของ biodiesel ที B5

ออฟไลน์ TorTy

cls นี่น่าจะอยู่ประมาณ 6 ล้านกว่าครับ แต่ผมคิดว่าไม่น่าเล่นเท่าไหร่
E250cdi หรือ 525D ดีแล้วครับ
CLS 250 CDI ไม่ถึง 6 ล้านครับ 4.4-5.2 ครับตามพี่ท่านบนบอกเลยราคาวิ่งตาม Options และชุดแต่งครับ
ลองเช็คราคาดูหลายๆที่ 3 ตัวนี้ผมก็เลือก CLS  เหมือนกันครับรถมันคนละคลาสแล้วครับได้ในราคาพอๆกัน
ราคาไม่ตกเท่า E-Class และ 525d ด้วย Options ก็ดีกว่าเยอะครับลองเลือกดูหลายๆที่ขอย้ำต้องดูที่มีความรับผิดชอบ
โดยเฉพาะความพร้อมบริการหลังการขายและการรับประกันครับ

ออฟไลน์ Psychopath

• Jr. Member
  • **
ผมเลือก CLS ครับ

แต่ไม่ซื้อแน่ ตราบใดที่มันเป็นเกรย์

E class ความจริงมันสวยมากแล้วนะครับ

แต่ CLS มัน far beyond กว่านั้นครับ

ในdesign มันเหมือนมี emotional play part อยู่ด้วย

ไม่รู้จะว่ายังไง ชอบมาก แต่ซื้อเกรย์ไม่ลงจริงๆครับ

ฝากความหวังไว้ที่ MBTH ด้วยครับ

ออฟไลน์ sexysecret

• Jr. Member
  • **
CLS ดูสวยกว่า ในความคิดของผม แต่ว่า head room น้อยเพราะหลังคาลาดลงมามาก
ถ้ามีคนนั่งข้างหลังบ่อยๆ ลองไปนั่งข้างหลังดูก่อนนะครับว่าโอเคไหม