ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้จังครับ พวก supercar เนี่ย เค้ามีค่าใช้จ่ายในการ ดูแล เยอะมั๊ยครับ  (อ่าน 24697 ครั้ง)

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
....คือว่า อยากรู้มานานแล้วครับ สมมติ ว่า ผมจะซื้อ lamborghini lp640-4 มือ 2 แล้วจะต้องเตรียมเงิน เผื่อ ค่าเซอร์วิส อีก เท่าไหร่ครับ ทั้ง ระยะสั้น และระยะยาว
.......แล้ว น้ำมัน ตามปั๊ม ปกติ เติมได้มั๊ยครับ เป็นรถในฝัน อยากได้มากๆ พอดีแฟนผม เค้าจะขายที่ได้ เกือบๆ ร้อยล้าน เค้าบอกอยากได้ ไปดูไว้แล้วกัน...เลยอยากรู้
...ว่า ถ้าเอามาแล้ว มันจะ ใช้รถ ปกติเหมือน รถทั่วไป ได้มั๊ย ..ครับ มันเรื่อง ของอนาคตน่ะครับ เผื่อ ฟลุกได้จริงๆ...แต่ถ้ามีเงินแล้ว อาจเสียดาย เงิน ไม่อยากซื้อก็ได้...
...เพราะมันแพง..

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เท่าที่ฟังๆ มา จำนวนเงินมหาศาลครับ
แต่รถแบบนี้เราคงไม่ได้กระหน่ำใช้งานเป็นTaxi หรอกเนอะ
ฉะนั้นถ้าซื้อได้ ก็คงไม่น่ามีปัญหาหรอกครับ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ATOMIC

• Jr. Member
  • **
เพื่อนแม่ผมใช้ Ferrari แต่จำไม่ได้รุ่นอะไร
ขับไปเท่วเชียงใหม่จากพิดโลก ค่าน้ำมันเกือบหมื่นอ่ะคับ3-4โลลิตร ผมนั่งแคปติว่าขับไปพร้อมกันค่าน้ำมันประมาณพันเดียว
ซื้อรถระดับนี้ ค่าบำรุงรักษาคงไม่ต้องห่วงแล้วคับ ฮ่าๆ
Everything beyond !!

ออฟไลน์ Ruksadindan

อยู่ที่การใช้งานนะครับ การดูแลรักษาทั่วไป แรร์ไอเท่มก็อาจจะแพงหน่อย

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
ตอบตัวเองดี ๆ ดีกว่าครับ ว่าอยากได้จริงหรือเปล่า
เพราะบางทีคนเราอารมณ์อยากได้ รถในฝัน ฯลฯ ... แต่พอได้ใช้จริง ๆ แล้ว
กลับอาจจะรู้สึกว่าจุกจิกเกินไป ค่าใช้จ่ายสูงเกินไป โน่นนี่นั่น ... แล้วสุดท้ายก็มารู้ตัวเองว่า ชอบรถที่สบาย ๆ ไม่เรื่องมากก็พอ
อย่างผมตัวแรกใช้ City Type Z แล้วเปลี่ยนมาเป็น CRV ใช้ 2 ตัวนี้รวม ๆ กันก็ 7-8 ปี พอมีเงินล่าสุดเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ BMW

ใจก็ชอบนะครับ รถมันดีจริง
แต่มันก็มีอารมณ์อยู่ลึก ๆ เหมือนกันว่า จริง ๆ แล้ว City หรือ CRV มันก็ดีพอแล้วล่ะนะ 555+
ดีไม่มี คันที่ 4 ผมอาจจะกลับไปใช้รถญี่ปุ่นเหมือนเดิมก็ได้ หรือถ้ายังติดใจ ก็รถยุโรปรุ่นเล็กอย่าง Series 3 หรือ C-Class

อย่างที่ว่าครับ
ของแบบนี้ อย่าตัดสินใจเร็วเกินไปนัก
เงิน 100 ล้่านที่ได้ มันไม่ได้มาจากความสามารถ แต่มันมาจากทรัพย์สมบัติ ได้มาก้อนเดียวจบ
บางที คุณเร่งมากไป ใช้อารมณ์มากไป แล้วจะมาเสียใจหลังจากซื้อรถไปแล้ว
ก็ขาดทุนอย่างน้อยหลายล้านเลยนะครับ ถ้าจะขายต่อคนอื่นน่ะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ผมแนะนำว่าลองเช่าขับดูก่อนครับ เอาซักสัปดาห์นึงไปก่อน ถ้าถูกใจค่อยซื้อก็ค่อยว่ากัน ปลอดภัยกับเงินในกระเป๋าไว้ก่อน ถ้าเป็นผมคงเอาแค่ปาเจโร่สปอร์ตหรือแคปติว่าก็พอ แล้วเอาเงินที่เหลือไปลงทุนต่อ หาซื้อหุ้นที่น่าลงทุนแล้วกินเงินปันผลสบายๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Ruksadindan

ดีไม่มี คันที่ 4 ผมอาจจะกลับไปใช้รถญี่ปุ่นเหมือนเดิมก็ได้ หรือถ้ายังติดใจ ก็รถยุโรปรุ่นเล็กอย่าง Series 3 หรือ C-Class
รุ่นเล็กก็น่าจะเป็นพวกโปโลกับกอล์ฟนะครับ
แต่ก็เห็นด้วยที่ว่านับร้อยล้านต้องคิดดูดีๆ

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

ถ้ายังห่วงเรื่องค่าบำรุงรักษา ค่าน้ำมัน อย่าซื้อเลยครับ
เพราะมันแพงมากแน่นอน ยิ่งมือสอง..

คนที่คิดจะเล่นรถพวกนี้ต้องไม่ห่วงเรื่องเงินครับ รถสปอร์ตก็ใจสปอร์ต
เข้าใจว่าดาราเดี๋ยวนี้ขับกันเยอะแยะ แต่ก็หมดไปกับเรื่องเหล่านี้อ่ะครับ อยู่ที่ตัวเราจะยินดีไหม
ลุงผมยังขับกะบะเลยมีไม่ต่ำกว่า200ล้าน ทำบ้าน4ล้าน ซื้อตึกเล็กๆ35ล้าน มีลูก3คน เก็บไว้ดีกว่า วิธีคิดต่างกัน เพื่อนขับFerrariก็มี บ้านเรามันแพงภาษีเฉยๆ
Expert อย่างพี่Jimmy ยังขับ city เลย

หลายคนชอบถามจะซื้อBMW แต่ห่วงเรื่องซ่อมหลัง5ปี เอ่อ เพิ่งเจอแต่ในเน็ต คนจะซื้อBWต้องห่วงค่าซ่อมด้วยหรอ? ห่วงก็ไม่ซื้อดีกว่า
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ pongisra

มีญาติผมคนนึงเขามี Ferrari ถึงวันนี้รถคันั้นน่าจะร่วมสิบปีได้แล้ว เคยคุยเรื่องรถกับเขาตอนรถอายุสามสี่ปี เขาบอกตอนซื้อก็อยากได้มาก ใจจะขาด ต้องซื้อให้ได้ พอซื้อมาก็เห่ออยู่สักพัก แล้วหลังจากนั้นก็เริ่มเบื่อเพราะไม่ค่อยมีโอกาสได้ขับแล้วก็ยังต้องเอาม้าออกไปออกกำลังกายทุกๆตอนเช้าวันอาทิตย์ นี่เป็นแค่มุมมองจากคนๆนึงเท่านั้นนะครับ บางคนซื้อมาเขาก็มีความสุขกับมันจริงๆ แต่ญาติผมคนนั้นเขาก็ไม่ได้เสียดายเงินที่ซื้อมานะครับ ส่วนค่าบำรุงรักษานี่ผมไม่รู้ แต่คิดว่าหนักอยู่นะครับ แค่ยางสี่เส้นก็เป็นแสนแล้วรถพวกนี้

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
"""ขอบคุณครับ สำหรับความเห็น และคำแนะนำ ดีๆ ...ตอนแรก ตั้งใจเก็บเงินไว้ กินดอก ธนาคาร  หรือจะเก็บที่ไว้ทำ รีสอร์ทดี คิดไปคิดมา ก็ เสียดายที่เหมือนกัน ........
..เป็นที่ ข้างหลังแปลงติดเขา โฉนดถูกต้อง ไม่ใช่ สปก. มันหายากมากๆ คิดๆแล้วเสียดาย ...แต่ด้วยที่ผมไม่ได้ อยู่ ที่ตรงนั้น นานๆจะไปดูครั้งหนึ่ง...มีคนมาถามซื้อ ก็เลย ลองคิดอยากขาย แค่นั้นเอง..
...ใจจริงๆก็ไม่ได้อยากขาย หรอก เพราะ บอกราคา เค้า ไว้แบบ แพง เว่อร์ มากๆ ไร่ละ 2,500,000 ...40 ไร่ แต่คนอยากได้ ที่ ผืนนี้ บอก เท่าไหร่ก็ เอา...มันเลยทำให้คิด
...ลังเลพอดู...

ออฟไลน์ gttle

ค่าบำรุงรักษาแพงมากครับผมไม่มีหรอกครับอาศัยอ่านเอาจากคนที่เค้ามีกัน  ;D เข้าเช็คระยะปกติก็หลายหมื่นแล้วอะไหล่ไม่ต้องพูดถึง ประกันชั้น 1 อีกปีละหลายแสนแล้วมันเป็นรถที่ใช้ทุกวันไม่ได้ด้วยขับในเมืองรถติดๆพังอีก..ผมว่าต้องมีเงินหลักพันถึงจะเล่นได้แบบสบายใจครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าคิดว่าราคาที่ได้ยังไม่พอใจหรือไม่อยากขายก็ไม่ต้องขายครับ คิดว่าคุณคงไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินหรอก หรือจะแบ่งขายก็ได้ ผมยังเคยคิดเลยว่าถ้ามีตังเยอะๆจะทำบ้านจัดสรรขาย ซื้อคอนโดไว้ปล่อยเช่า สร้างหอพักเก็บค่าเช่ากินยาว แล้วก็เปิด 7 แถวๆหอนั่นแหละ

ตอนนี้ผมมีตังแค่หลักแสนก็ได้แต่ซื้อคอนโดไว้ปล่อยเช่า (กู้ธนาคาร) แล้วก็ซื้อรถมือสองฝากขายที่เต้นท์พ่อผม ตอนนี้ก็เริ่มเป็นไฟแนนท์เองแล้ว อนาคตกำลังมองหาลู่ทางเปิด ตรอ ซึ่งถ้าผมมีตังระดับร้อยล้านอย่างนี้ที่อยากทำก็โชว์รูมซูซุกิ เอาจังหวัดนครพนมบ้านเกิดผมนี่แหละแหล่มเลย

ทางที่ดีหาวิธีให้เงินต่อเงินครับ ใช้เฉพาะส่วนที่งอกออกมาเท่านั้น แค่นี้คุณจะมีกินมีใช้อย่างยั่งยืน อย่าให้เป็นทุกขลาภเลย สุดท้ายก็ไม่เหลืออะไร

ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

เอ ไม่รู้สิ ผมก็มี 7 เก็บไว้ขับเล่นวันหยุดอยู่คัน ใช้น้อย การบำรุงรักษาก็ธรรมดา

แต่คงเทียบไม่ได้กับ ลัมโบ หรอก

ผมว่า มันขึ้นอยู่กับว่า คุณคิดมากมั้ย เป็นผม ถ้าผมชอบ แล้วไหว ผมซื้อ

เพราะคิดว่า วันหนึ่งเมื่อเรามองกลับมา แล้วเราไม่อยากรู้สึกเสียดายที่ว่าไม่ได้ทำ  แค่นั้นเอง

ชีวิตคนเรา ไม่รู้จะตายกันตอนไหน อยากได้อะไร ถ้าไม่ลำบากเป็นหนี้เป็นสินมากนัก ก็ เอา เลย

ปล. ผมกำลังหา 911 รุ่น badboy อยู่เนี่ย ใครมี ลายแทงบ้างคับ
ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก

ออฟไลน์ YenChar

ถ้างบถึง แต่ใจไม่ถึง อย่าเล่นครับ

ว่ากันตรงๆเถอะ ประเทศเรา ไม่ต้องการรถแรงขนาดนั้นหรอกครับ
ถ้าเอา Make Sense เหมาะสมกับงบและได้ความแรงระดับนั้น
ลองมองพวก อิมฯ อีโว ดีกว่าครับ
หรืออย่าง NA ตัวแรงอย่าง Type R ก็ได้
เชื่อว่า บนท้องถนน 99% ไม่มีรถคันไหน แรงกว่ารถพวกนี้แล้ว

แต่ต้องทำใจเรื่องอัตราบริโภคน้ำมัน
มันไม่ได้หมายความว่า มันจะคิดเป็นเงินเท่าไหร่ เราไม่มองตรงจุดนี้
แต่เคยมั้ยละ ผมขับน้องออสไปชลฯ เพื่อนขับอีโว6 ไปด้วยกัน
เหยียบ 120+ ตลอด ทางโล่งๆ เวลาตี5 บางที ขึ้นไปถึง 160 ยิงยาวๆ
แ..ง แวะเติมน้ำมันตลอดทางเลย เจอปั้ม ต้องแวะ รำคาญมากๆ
เจ้าของรถยังรำคาญเลย ซดโฮกๆๆ หมด ผมใช้ถังเดียว เติมอีกที ขากลับ - -''

ปัญหาคนรวย บางทีเราก็ไม่เข้าใจครับ
ญาติผมขับ 730d แวะกินข้าวข้างทาง แวะซื้อของแถวๆอ่างศิลา
แกพะวงกับรถตลอด ต้องวนหาที่จอดดีๆ มองเห็น รักษามากๆ
ในขณะที่ผมน่ะเหรอ คนจน ไม่เจอปัญหาแบบนี้ครับ ฮ่าๆ
ยิ่งซูเปอร์คาร์ ไม่ต้องพูดถึง

ออฟไลน์ 7777777

ตอบนอกเรื่องนะครับ

ถ้าที่สวยจริง มีโฉนด แถมติดภูเขา (ถ้่าอยู่พื้นที่จังหวัดชื่อดัง) ผมว่าไร่ละ2,500,000 นี่ถือว่าถูกไปนะครับ

ร้อยล้านฟังดูเยอะนะครับ แต่คนซื้อไปเค้าต่อยอดไปได้มากกว่าร้อยล้านอีกเยอะครับ

อยากให้พิจารณาดีๆ อย่าเพิ่งหน้ามืดขายครับ ศึกษาดีๆก่อน ระวังเสียใจทีหลังนะครับ ถ้าไม่ได้ร้อนเงินจริงๆ

ที่สวยๆมีแต่ขึ้นทุกวันๆ แต่รถไฮโซกี่ร้อยล้าน ซื้อมาวันแรกราคาก็ตกแล้วครับ

ผมมีที่ๆปากช่อง ไร่ละหกล้านมีคนมาขอซื้อผมยังไม่ขายเลย เพราะยังไงในอนาคตคนกทม.แห่ไปซื้อที่ตจว.แน่นอนครับ

ผมเคยมีรถในฝันเหมือนกันครับ สุดท้ายขายหมด รถยุโรปขายหมด เพราะมันแค่สนองความรู้สึกที่ไม่เคยมีแค่นั้นเองครับ

จนปัจจุบันยังเสียดายเงินเลยครับ ว่าเสียเงินไปมากมายเพื่อรถในฝันขนาดนั้นได้ยังไง

อีกอย่าง ผมไม่อยากให้คนที่เพิ่งรู้จักกันมาเรียกผมว่า "ไอ้คนที่ขับแลมโบไง" มันเซ็งจริงๆครับ

ออฟไลน์ gorilla

ค่าบำรุงผมก็ไม่ทราบครับ แต่คิดว่าไม่ธรรมดาแน่นอนครับ  ค่าเสื่อมอีกปีละล้านอย่างน้อยๆ

เคยดูรายการ Top Gear

Ferrari F430 ค่าบำรุงที่ระยะ 3-4000 ไมล์ หรือ 1 ปี ประมาณ 3500 ปอนด์ 

Mclaren F1 ค่าบำรุงที่ระยะ 6-7000 ไมล์ ประมาณ 30000 (หมื่น) ปอนด์

ออฟไลน์ tookkoo

• Newbie
  • *
เงินพร้อม  ใจพร้อม (ที่จะทิ้งเงินจำนวนนี้)  ก็ซื้อเลยครับ
         ในชีวิตหนึ่ง  อะไรก็เกิดขึ้นได้   วันนี้เดินได้ วิ่งได้  แต่ไม่ไปเที่ยวในที่ๆอยากไป  ขอหาเงินเยอะๆก่อน  เกิดมีอะไรขึ้นทำให้ไม่เหมือนเดิม
แล้วจะเสียดาย 
         สมบัติที่มีทั้งหลาย  ซักวันมันก็ต้องตกเป็นของคนอื่น   กันไว้ให้ลูกได้มีไว้ทำทุนตั้งหลัก  ที่เหลือก็ควรจะสนองความอยากของเรา   บางคนชีวิตก็ยืนยาว  บางคนชีวตก็สั้น   (ที่พิมพ์มาทั้งหมดนี้ผมหมายความว่า  ต้องพร้อมแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Sykes

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=13382.0

ถ้าให้รวมๆค่าใช้จ่ายปีละล้าน
เงินร้อยล้าน ฝากธนาคาร, หุ้น, พันธบัตร ผลตอบแทนคร่าวๆได้ปีละ หกถึงแปดล้าน (คิดแบบ Conservative สุดๆ)
ซื้อมาขับ 4-5 ปีแล้วขายยังได้เลยคับ ไม่เหลือบ่ากว่าแรง

แต่เรื่องพวกนี้ อารมณ์น่าจะมาก่อนเหตุผล มีโอกาส และบ้ารถ ก็เอาเลยครับ 55
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ ArmMoTo

เก็บที่ไว้เถอะครับ ถ้าน้ำไม่ท่วมโลก ผมว่า อนาคตไร่ละ ร้อยล้าน  ;D ;D

ออฟไลน์ prai

อยากเลยครับ เอาเงินไปลงทุนต่อดีกว่าครับ แต่ต้องลงทุนในสิ่งที่ตัวถนัดหรือสนใจและมีความรู้ในเรื่องนั้นจริงๆ นะครับ ในกรณีถ้าคุณขายที่แปลงนั้นมา

ออฟไลน์ mxmx

ผมเองก็เพิ่งได้รถคันที่อยากได้มากมา รู้สึกดีคับที่ได้แต่ใช้แล้วก็เครียด เงื่อนไขเยอะ ต้องคอยระวังเทียบกับใช้งานอีกคันไม่ได้เลยคับ เลยรู้ว่าบางทีที่เราคิดไว้อาจไม่เป็นอย่างที่คิดก็ได้

ออฟไลน์ MC Stradale

ถ้าค่าซ่อมบำรุงในไทย น่าจะเป็นแสนเลยก้ได้ครับ เคยได้ยินมาว่าอย่างนั้น

ออฟไลน์ BigBlahBlah

เคยถามเจ้าของ Gallardo

service เล็กๆน้อยๆ ต้องเตรียมเงินอย่างน้อย 4-5 หมื่นครับ

ถ้าครบรอบ service คงมากกว่านี้
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
นอกเรื่องนะครับ

กระทู้นี้ ทำให้ผมได้คิดว่า ผมอาจจะโชคดีเรื่องนึง
คือ ได้ขับรถมาหลายต่อหลายคัน มากเข้าจนรู้ว่าตัวเองต้องการแค่ไหน อย่างไร

และ ผมค่อนข้างมั่นใจตัวเองแล้วละว่า
อยากลองขับ Super Car แต่ไม่ต้องการเป็นอเจ้าของ Super Car ครับ

รถยนต์ คือ สินค้าอีกประเภท ที่ผู้ผลิต เล่นกับกิเลสของมนุษย์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2011, 01:33:20 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รถคันละไม่ใช่ถูกๆ

ถ้าไม่แน่ใจว่าจะมีความสุขกับมันจริงๆ อย่าดีกว่าครับ ไม่ว่าจะเป็นรถรุ่นไหนก็แล้วแต่ ทั้งถูกทั้งแพง

แล้วอีกอย่าง ขอละลาบละล้วงนิดนึงครับ

เงินร้อยล้านไม่ใช่น้อยๆ ผมว่ามันยังใช้ลงทุนได้อีกเยอะทีเดียว ถ้าคุณอยากขับรถพวกนี้จริงๆ เอาไปลงทุนครับ แล้วเอาผลกำไรมาเล่นรถพวกนี้ อย่าเอาเงินก้อน เงินมรดกเล่นครับ ไม่งั้นแป้บเดียวก็หมดครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ LimitedEdition

มีเพื่อนรุ่นพี่ เคยใช้ Maserati Ghibli
เข้า Ferma ไปเปลี่ยนหัวเทียน 6 สูบ โดนค่าแรงไป 8 พันบาท
ยังไม่รวมค่าหัวเทียน และ VAT ลองประเมินเอาดูได้ครับ

ออฟไลน์ Nioka

ถ้ามีเงิน 100ล้าน ก็เอาไปลงทุนกระจายๆกัน ตอนนี้ผมว่าข้อมูลใน internet มีให้ศึกษาเพียบ

ได้อัตรผลตอบแทน ปีละ 5-6 เปอร์ก็พอนะ (ทั่วไปคิดว่าควรได้ 10%)

ก็ได้เงินใช้ปีละ 5-6 ล้าน หรือเดือนละ 500,000 บาท(ถ้า10% ได้ ปีละ 10ล้านเดือนละ 850,000)

ผมว่ารายได้ระดับนี้คุณอยากได้อะไรละ ^^ นี้ละอิสระภาพทางการเงินที่ฝันถึง

ออฟไลน์ nuch n14

มีพี่ที่รู้จัก ขับโลตัส ว่าจะไปเที่ยวผับต้องจ้างคนเฝ้ากลัวโดนขูด
ผมมานั่งคิดๆถ้ามีวาสนาได้ครอบครองสักคัน จะกล้าไปจอดที่ไหน
หรือปล่าว แต่ก็ได้แต่คิดแหละ คงต้องมีเงินเป็นพัน ถึงจะกล้าซื้อ
เสียดายตังค์

ออฟไลน์ panjap

ไม่แพงสำหรับบางอย่าง และแพงนรกสำหรับบางอย่าง
ผมไปถ่ายน้ำมันเครื่อง Audi R8 กะเพื่อนผม(รถเพื่อนไม่ใช่ของผม) รวมค่าบริการเสร็จสรรพ 4 พันกว่าๆ เอง ถูกพอๆกับเข้า 0 bmw เลยครับ แต่ถ้าเป็นพวก fer ก็จะแพงกว่านี้มาก เพราะมันจุกจิกกว่ารถเยอรมัน เห็นเพื่อนผมว่างั้นนะ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

เคยได้ยินมาจากเจ้าของ Porsche Panamera S Hybrid ท่านนึง

เค้าบอกว่าค่าดูแล Panamera โดยประมาณที่ระยะเวลา 5 ปี คือ 7แสนบาทครับ

ซึ่งสำหรับคนที่มีรายได้ปีละมากกว่า 50ล้านบาท

เงินแค่นี้จิ๊บ จิ๊บครับ