ผู้เขียน หัวข้อ: จบกันที Global small ในฝัน ตอนนี้เจอแล้วคู่ใจ น้อง  (อ่าน 7341 ครั้ง)

ออฟไลน์ boymoreubon

• Jr. Member
  • **
        น่าจะเป็นที่แน่นอนแล้วนะ ที่Eco car ของ suzuki คือ swift ที่กล่าวขวัญ ตามที่หลายๆกระทู้ที่พี่จิ้มบอกว่า swift จะกลายเป็นหมายเลข 1 ของวงการ eco car คงไม่น่าสงสัยเลยเพราะคู่แข่งแต่ละรายได้ปรากฏตัวออกมาให้เห็นกันแล้ว ยกเว้นพี่โต
ตอนนี้ผมคิดว่าหลายคนที่เล็ง Mirage ไว้ ก้อคงเซงไปตามๆกัน (นึกภาพตัวคอนเซปเปรียบเทียบ) ผมอยากบอกว่าตอนนี้ผมค่อนข้างมั่นใจแล้วว่า อีโคคาร์ที่ตรงสเปกที่สุดของผมอยู่ที่บ้าน"ซู"  เจ้าต้วทำหน้าแฉล้มมาก อวดสัดส่วนข้างนอกข้างในให้เห็นกันจะๆ แบบถึงพริกถึงขิง ไม่หลอกสายตา แหกตาชาวบ้านเหมือนน้องที่บ้าน"สามเพชร"
ภาพที่วาดไว้กับกับความเป็นจริงมันช่างต่างกันเกินชายวัยฉกรรจ์อย่างผมจะรับไหว หน้าตาเธอซีดเผือกมาก ดูไร้อารมณ์ แต่ก้อใช่ว่าจะแย่ไปเสียหมด อย่างน้อยก้อพอสูสีกับน้องอมรา ดูดีกว่าน้องมรรธ ไล่เลี่ยกันกะน้อง โอ้
แต่ส่วนเว้าส่วนโค้งภายในของเธอดูน่าจับต้องที่สุดซึ่งไม่สอดคล้องกับข้างนอกของเธอเอาเสียเลย ถามใจตัวเองว่าตัวเองชอบอะไร มาถึงตอนนี้รู้แล้ว ผมไม่ต้องการซื้อตัวมาเพียงเพื่อจะขายคืน เพราะผมจะใช้จนคุ้ม เพราะน้องเค้าช่วยประหยัดได้ แต่เชื่อเถอะ พอนานๆไป พฤติกรรมของลูกค้าจะค่อยเปลียนไป หลังจากน้ำท่วม อะไรๆก้อเปลี่ยน เหมือนน้อง มิรัช
สงสัยเธอจะจมน้ำมา หน้าตาถึงได้ซีดเผือกขนาดนั้น....
สรุป เมียหลวง น้องสาม ,เมียน้อย ออกงานบ่อย น้องวิปครีม
แต่ตอนนี้คงงบประมาณไม่พอต่อข้าตัวน้องสาม เธอไฮโซเกินไป งั้นคงไปเอาน้องๆที่บ้าน "ซู" มาแต่งก่อนไปพลางๆ
ขอบคุณที่สละเวลาอ่าน
งด fail นะครับ 555
หน้าตาก้ออย่างงี้
เครดิตพี่จิมมี่นะครับ

ปอลิง ถ้าเธอไม่มาตามนัด เดือนมีนา เธอมีแววว่าจะขึ้นคาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2011, 13:02:31 โดย boymoreubon »

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
.......สวยจัง คับ...สวยมากๆ เลย...งานนี้ brio เน่าใน แน่ๆ

ออฟไลน์ jocole

• **
ผมก็รอน้อง swift สีขาวเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• **
รถอะไรก็ไม่รู้ เท่ห์ชิหายเลย อยากได้ที่สุด

ออฟไลน์ mjoke1462

• **
รอราคา+ออฟชั่น อย่างเป็นทางการ เกร็งมาก กลัวโดนตัดออฟชั่นทำราคา/ราคาแพงเกิน

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ถ้ารูปทรง และรูปลักษณ์ภายในเป็นอย่างที่โพสไว้จริง ผมซื้อแน่ครับ
ปีหน้าก็จะรอ ภาษีรถคันแรกอะไรไม่สนแล้ว อยากได้...........

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รุ่นนี้เลยสินะ ที่พี่J!MMY บอกให้รอแล้วรอเล่าและต้องรอชมให้ได้

Brio เอ้ย... กลับบ้านไปดื่มนมก่อนนะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ yod artstu

ผมก็ใจจดใจจ่อรอครับ รอลุ้นว่าอัตราเร่งช่วงต้นๆที่ใช้ในเมืองจะเป็นยังไง
ช่วง 0-60 / 0-40 จะจี๊ดหมือน Mazda2 มั๊ย รอลุ้นๆ
ไม่ได้คาดหวังตัวเลข 0-100 เท่าไหร่
: )

ออฟไลน์ MC Stradale

ถ้าทำราคาเท่ายี่ห้ออื่นๆเค้าไม่ได้นี่สิครับเรื่องใหญ่ ต้องรอดูกันครับ

ออฟไลน์ kendo393

• **
  • ชีวิตลิขิตด้วยมือตนเอง
อ้างถึง
ผมก็ใจจดใจจ่อรอครับ รอลุ้นว่าอัตราเร่งช่วงต้นๆที่ใช้ในเมืองจะเป็นยังไง
ช่วง 0-60 / 0-40 จะจี๊ดหมือน Mazda2 มั๊ย รอลุ้นๆ
ไม่ได้คาดหวังตัวเลข 0-100 เท่าไหร่

คงยากอ๊ะครับ  ขนาดผมใช้ตัว1.5 อัตราเร่งช่วงที่บอกสู้M2 ไม่ได้ครับ (เคยไปลองของเพื่อนมา)   
ถ้า 1.2 คงไปกันใหญ่ครับ

• **
อ้างถึง

คงยากอ๊ะครับ  ขนาดผมใช้ตัว1.5 อัตราเร่งช่วงที่บอกสู้M2 ไม่ได้ครับ (เคยไปลองของเพื่อนมา)   
ถ้า 1.2 คงไปกันใหญ่ครับ
ไม่ยากครับ ผมคิดว่าตัวนี้เป็นตัวปรับปรุงจากรุ่นก่อน ไม่รุสิผมคิดว่ามันมีอะไรบางอย่างที่บงบอกว่า "ฉันนี่แหละ เหนือทุกด้าน"
ไม่เชื่อต้องลองดูครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รู้สึกเหมือนโฆษณาเว็บแอบแฝงยังไงไม่รู้แหะ.....

แถมเอารูป ของ Takeuchi-san ที่ผมถ่ายตอนสัมภาษณ์เจ้าตัว ที่ญี่ปุ่น มาลงโดยไม่บอกแหล่งที่มาว่ามาจากเว็บของเราอีกต่างหาก

เล่นเปิดเว็บรอกันเลยทีเดียว

แต่สำหรับผม คลับของ Swift ผมก็คงแนะนำ Swift Club ต่อไปละครับ เว็บนี้ มีมานานแล้ว ผู้ใช้รถรวมตัวกันเหนียวแน่นดีกว่า
และมีน้ำจิตน้ำใจ กันดีมากๆ

ออฟไลน์ nuclearlab

• Newbie
  • *
สนใจนะ ทั้งภายนอกภายในถูกใจทุกอย่าง ติดอย่างเดียว เรื่องจำนวนศูนย์ที่น้อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนี่ละ

ไม่รู้ซูซูกิมีแผนปั๊มจำนวนศูนย์ในปีหน้าเป็นยังไงมั่ง

ออฟไลน์ banch

แรงบิดน้อยกว่าเครื่อง 1.5 อยู่เยอะครับ

ถ้าหวังจะจี๊ดคงต้องคบ เกียร์ธรรมดา ครับ

ผมก็รออยู่เหมือนกัน

เกียร์ธรรมดาออพชั่นใช้งานทั่วไปครบๆ กระจกไฟฟ้าเอย อะไรเอย

ราคาซัก 4.5-4.6 แสน ล่ะแหล่มเลย

แต่ถ้าเกินนี้ไปมาก ผมไปคบ B segment เกียร์ธรรมดา แทนครับ

• **
แนะนำให้ ลอง ดีกว่าครับ แว่วๆมาว่าอัตราเร่งดีดีเดียว เผลอๆ ดีกว่า
โทษทีครับ ที่มาของรูปอาจมีลิขสิทธิ์

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ก็ลิขสิทธิ์ ผมนี่แหละครับ ถ่ายมาเองกะมือ

• **
อะจ้าก ...  :o ขอโทษทีครับพี่จิมมี่ ผมไม่ได้ตั้งใจนะ แค่อยากแบ่งปันแค่นั้นเอง(ลบรูปได้นะครับ)

• **
ผมว่าถ้าsuzuki เค้าลงทุนขนาดนี้แล้วถึงขั้นมาลงทุนตั้งฐานการผลิตที่ไทย ผมว่า รถตลาดในอนาคตเลยนะ
ผมคาดว่า swift eco car จะเกิดมาเพื่อฆ่า ecocar ทุกๆยี่ห้อ
อยากให้เป็นเช่นนั้นจริงๆ