ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 3911 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 15:10:57 »
ให้ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง Bmw s6 gran coupe Vs benz cls ให้หน่อยอ่ะครับในทุกด้านเลยนะครับไม่ว่าด้านดีไซด์ ภายนอกภายใน สมรรถนะของรถ ออฟชั่น

ออฟไลน์ templeboy

Re: ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 16:01:57 »
อย่างอื่นไม่ทราบ...รู้แต่รูปทรงชอบ 6 มากกว่ามากๆๆครับ ดูปราดเปรียวทันสมัย เทคโนโลยีล้ำ งานภายในสวยลงตัว ในขณะที่ CLS ดูเทอะทะและแก่กว่า และที่สำคัญ 6 ไม่ซ้ำใคร เพราะ CLS ในไทยเริ่มเกร่อมากขึ้นตามลำดับแล้วครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 16:06:53 »
ไม่ได้เชี่ยวชาญ แต่ว่าเอาข้อมูลมาให้เพิ่มเติมครับ

http://cars.top10-digest.com/photo-comparison-bmw-6-series-gran-coupe-vs-audi-a7-vs-mercedes-benz-cls/

ในลิงค์เค้าเปรียบเทียบ 6 vs CLS vs A7
ส่วนตัวชอบ Audi มากกว่า ทั้งภายนอกและภายใน (ไม่อยุ่ในตัวเลือกของ จขกท. ฮ่าๆๆ)

ถ้าให้เลือก 6 vs CLS คงเลือก 6 ครับ เพราะ CLS วิ่งกันเยอะจริงๆ ผมไม่ชอบซ้ำใคร
อีกอย่าง เส้นสายดูดีกว่าด้วย ผมไม่ชอบ CLS ตรงที่งุ้มตกลงไปช่วงประตูหลัง จนถึงกระโปรงท้าย (แต่ไฟท้ายสวยมว่ากกก ยอมรับเลย)

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 17:12:56 »
เทใจให้ series 6 หมดใจเลยครับ

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 17:59:17 »
เคยมองว่า Series 6 เป็น BMW ที่ดูกรุ้มกริ่ม(ประมาณคาแรคเตอร์ตัวละครเป็นต่อ)มากที่สุดตอนบอดี้ E24 ซึ่ง Series 6 ในปัจจุบันให้ไม่ได้ และดูอวบอ้วนไปซะงั้น
แต่ถ้าให้เชียร์ ก็เชียร์ Series 6 อยู่ดีฮะ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 18:59:53 »
CLS ผมมองว่าประมาณ ป๋า เพลย์บอย อายุเยอะแต่ยังรักสนุก

Series 6 ผมมองว่าประมาณ หนุ่ม metrosexual   วัยกลางคนที่เนี๊ยบดูหรู

ชอบ Series 6 ครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 15:16:53 »
พี่ๆว่า Bmw s6 gran coupe เข้ามาน่าจะราคาสักเท่าไหร่อ่ะครับ เทียบกับ Benz cls ทั้งเกรย์มาร์เก็ตและ Bmw Thailand อ่ะครับผมว่าเกรย์มาร์เก็ตน่าจะเอามาขายแต่ Bmw Thailand ไม่ก็ไม่แน่ใจว่าจะเอามาขายหรือเปล่าแตาผมว่ามันหล่อดีนะครับ ;D