ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฟังความเห็นพี่ๆน้องเกี่ยวกับ Sport coupr 3ตัวนี้หน่อยครับ  (อ่าน 7124 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
มีงบไม่เกิน5ล้าน อยากได้รถ Sport coupr ที่นั่งข้างหลังสบายหน่อยเอาไว้ให้เพื่อนนั่งได้บ้างปกติไปไหนแค่2คน มีนั่ง3-4คนบ้าง ตอนนี้ในใจมีอยู่3ตัวมี Mercedes-Benz e250 coupe , Bmw 325i coupe และ  Audi A5 Coupe เคยนั่ง Benz และ Bmw มาแล้ว Bmw ขับสนุกมันส์ดีส่วน Benz มาเรื่อยๆแต่ Audiไม่เคยขับเลยไม่รู้ว่าเป็นอย่างไง ตัวผมเองขับรถไม่เร็วมากสักเท่าไหร่มีบางครั้งแอบซิ่งกับเขาบางในใจผมไปทาง Benz 70% เห็นคร้งแรกตัวผมชอบตัวถังตัวนี้มาก+เพราะที่บ้านลงความเห็นให้ออกตัวนี้และไม่อย่ากไปซ้ำกับเพื่อน(เพื่อนใช้ BMW) ,Bmw20% ชอบเพราะว่าขับสนุกดูไอเทค ,Audi10% เพื่อนๆพี่ๆบอกว่าดีขับสนุกเหมือนกันและไม่คอยซ้ำใครดี ทั้ง3ตัวขอเป็นเครื่องเบนซินตัวไหนประหยัดสุด Option ลูกเล่นของแต่ล่ะตัวเป็นไงบ้าง ช่วยคอมเม้นท์ให้หน่อยนะครับเออผมออกรถกับเกรย์มาร์เก็ตนะครับพี่น้องสามารถแนะนำตัวอื่นเพิ่มเติมได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2012, 14:54:14 โดย Goodgarden »

ออฟไลน์ Buffy

ไม่เคยลองทั้งสามคันครับ แต่ส่วนตัวแล้ว ชอบ e coupe ครับ สวยมั๊กๆ ยิ่งเปิดประทุน ยิ่งสุดยอด

ข้อเสียตัวนี้อย่างเดียวที่เห็นคือ เกลื่อนมาก

รองลงมาคือ a5 และ 3 ตามลำดับ

ปล. ไม่รู้ทำไม รถ audi เวลาเอามา wrap ดำด้านแล้วสวยกว่ายี่ห้ออื่นก็ไม่รู้   เคยเจอ a5 q5 wrap ดำด้านแล้วงามแท้

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
e coupe หรู+สปอร์ต

คนใช้เยอะมาก  ;D

+1 e coupe

ออฟไลน์ prai

ถ้าสามตัวนี้ ผมคงเลือก E Class อะครับ ด้วยเหตุผลที่ว่าอะไหล่หาง่ายกว่า การบำรุงรักษาช่างไทยก็ยังรู้จักมากกว่า
และความสะดวกสบาย เครื่องยนต์ 250CGI ก็ให้อัตราเร่งที่ดี และประหยัดน้ำมัน ออฟชั่นไม่ต้องพูดถึง จัดเต็มได้ก็จัดเต็มครับ
และในกรณีที่คุณซื้อเกรย์มา แล้วไม่สบายใจ คุณก็สามารถจ่ายค่าสมาชิกเพื่อซื้อประกันและการบำรุงรักษาจาก MB TH ได้ด้วยครับ

ถ้าลองลงมาคือ Audi ครับ ทุกอย่างดีพอกับหรือดีกว่า MB ในบางเรื่องแต่มันติดตรงที่ว่า อะไหล่และการบำรุงรักษาครับ

ตัวเลือกอื่น ถ้างบประมาณนี้ ผมเห็น Lexus IS F มือหนึ่งขายอยู่ในเว็บขายรถมือสองชื่อดังอยู่คันนึง จาก 5.9 ล้าน เหลือ 5.2 ล้าน ถ้าผมมีงบ 5 ล้านตอนนี้ผมคงเลือกคันนี้อะครับ ชอบเสียงมันจริงๆ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
E-class Coupe ครับ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ anonima

• Newbie
  • *
ถ้างบนี้ ผมเลือก E Coupe ครับ

ออฟไลน์ templeboy

E-coupe กำลังจะไมเนอร์เชนจ์ในอีกไม่เดือนนี้แล้วครับ ขอจงรอสักนิด แล้วเล่นได้เลยครับ

3 coupe ช่วงบั้นปลายชีวิตแล้วครับ เป็นผมคงไม่เล่นเพราะใกล้ตกรุ่นแล้ว แต่ไหงยังแพงมากมายอยู่

A5 เมืองนอกเขาว่าขับดีใช้ได้...แต่เป็นขับหน้า ฟีลลิ่งจะไม่เหมือน 2 คันบนที่ขับหลัง หรือไม่งั้นก็ต้องจัดตัวขับ 4 ไปเลย

สรุป...รอ e-coupe ไมเนอร์เชนจ์ แล้วก็เลือกสี เลือกออฟชั่นได้เลยครับ  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ที่ว่าจะมีตัวไมเนอร์เชนจ์อีกไม่กี่เดือนนี้ มันจะมีอะไรที่เปลี่ยนบางอ่ะครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

มีคำตอบอยู่แล้วนี่ครับ

ปล. ถ้าบอกว่าไม่อยากได้ e class เพราะซ้ำกับเพื่อน แต่ยอมซ้ำกับคนอื่นสินะ ทุกวันนี้ในกรุงเทพเห็น e coupe มากกว่า lancer ex ซะอีกนะ

ออฟไลน์ templeboy

ที่ว่าจะมีตัวไมเนอร์เชนจ์อีกไม่กี่เดือนนี้ มันจะมีอะไรที่เปลี่ยนบางอ่ะครับ

ยังไม่มีอะไรชัดเจนครับ...แต่มีไฟหน้าที่เปลี่ยนแน่นอน + การเปลี่ยนแปลงที่คล้ายการเปลี่ยนของ c-class W204 facelift เช่น ภายในเปลี่ยนมาใช้ปุ่มเงินๆแทนปุ่มพลาสติกสีเทาครับ ส่วนเครื่องก็ได้ยินว่าอาจจะมีเหมือนกัน แต่น่าจะเป็นตัว E350 ขึ้นไป ซึ่งไม่เป็นที่นิยมในไทย
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เอา E coupe ครับ
แต่ C coupe ก็น่าสนไม่น้อยนะครับ (เผื่ออยากประหยัด)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
นั่งข้างหลังสบาย ผมว่า E-Coupe นี้แหล่ะครับ ที่มาวินอยู่
อีกทั้งเรื่องอะไหล่และเซอร์วิส อย่างที่พี่ๆด้านบนได้ตอบไว้เลยครับ
ผมว่า E-Coupe นี้แหละครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

A 5 หรือ 3 ครับถ้าไม่อยากเจอกันทุกหัวถนนเหมือนโตโยต้า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ HYDE--

ขอเดาว่า E-coupe คงจะสบายที่สุด เหมือนกับ MB อีกหลายๆรุ่น ที่มักจะนั่งสบายกว่า BMW ครับ
รถสวยมากกกกกกกกกกกก ดีไซน์ได้ลงตัวขั้นเทพสุดๆ แต่ก็มาเสียตรงที่ ผมเห็นมันไม่น้อยไปกว่า Accord G8 เลยด้วยซ้ำ

แต่ถ้าชอบขับซิ่งๆ E92 กะ A5 S-line ก็จะเหมาะกว่าครับ แต่ถ้าโจษย์ต้องการความสบาย E-coupe ก็เหมาะที่สุด
สำหรับ C-coupe ผมว่า มันไม่ได้ดูเด่นกว่า C-class 4dr เท่าไหร่เลยอะครับ ตอนนี้ก็เริ่มเห็นวิ่งบ้าง แต่ก็ยังน้อยกว่า E-coupe อยู่มาก

ออฟไลน์ Lookkaew

โจทย์แบบนี้ E250 C ก็มาวินสิครับ
ผมก็ชอบนะ เพราะบุคลิกมันยังถนอมคนนั่งหลังอยู่ ต่างกับอีกสองรุ่นที่ look ดูเป็นสปอร์ตคูเป้ไปเลยจริงๆ

ออฟไลน์ bell_safehouse

• Newbie
  • *
A5  สวย แรงด้วย  ขับสี่  ลองแล้วจะติดใจ ;D

ออฟไลน์ poramasuan

• Jr. Member
  • **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
E coupe อีก 1 เสียงครับ  ;D

ออฟไลน์ MystogaN

ไม่รีบก็รอ F32 ก็ได้เน้อกำลังจะมาเหมือนกันหนิครับ

ออฟไลน์ joeychow2011

• Newbie
  • *
เชียร์ A5 ครับ ชอบล้วนๆ ไม่ดูเรื่องหลังการขายนะครับ
E-coupe ใหม่ ดี หรู นั่งสบาย แต่ผมกลับว่า CLK สวยกว่าอีก ถ้าไม่ติดเก่าไปหน่อย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เป็นผม ผมคงจะเลือก E-Coupe

เพราะผมเชื่อว่า จำนวนรถเยอะขนาดนี้ ผ่านไปอีก 15 ปี รถรุ่นนี้ก็ยังซ่อมสบาย อะไหล่วัดโสมเพียบ เหมือนกับ W124, W210, W202 ทุกวันนี้ครับ

ผ่านไปขนาดนั้นแล้ว พวก firmware ต่างๆ คงโดน hack หมดแล้วมั้งครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!