ผู้เขียน หัวข้อ: // ระบบ DTAC ล่มครับ เกิดอะไรขึ้น พื้นที่อื่นเป็นไงบ้างครับ เชียงใหม่ล่มทั้งจังหวัดเลย //  (อ่าน 8506 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aun Noi

• Full Member
  • aAuN
    • http://www.oknation.net/blog/lifecar
ตอนนี้ DTAC ล่มทั้งจังหวัดเลย พื้นที่อื่นเป็นไงบ้างครับ

ตอนนี้ขาดการติดต่อ ที่บ้านลูกค้าติดต่อเข้ามาไม่ได้เลย พี่สาวก็เหมือนกันลูกค้าติดต่อไม่ได้เลย สูญเสียรายได้ครึ่งวันไปเยอะแล้วนะครับ

ออฟไลน์ tokiyer

• Jr. Member
  • **
ฃลบุรี อ.ศรีราชาก็ล่มคับ
แย่มากๆคับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
เหมือนจะล่มทั้งประเทศ ตามหัวเมืองที่ลงเสา 3g นะครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ poonshop

อุตรดิตถ์  หายแล้วครับ..เมื่อกี๊เอง..

ออฟไลน์ porasit33

พิษณุโลก ด้วย ^^
วันทูคอลก็เป็น แต่ก็โทรได้บ้าง
ตามนั้น

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ที่กทม.ใช้การได้ประมาณเย็นๆครับ วันนี้ทรูมูฟปกติเสียงแปลกๆบ้าง แต่ใช้ได้

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เชียงใหม่เหมือนกันครับ
เจอช่วงกลางวัน เบอร์เพื่อนดับสนิท
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ราชบุรี โทรออกได้ครับ แต่โทรเข้าเบอร์ผมไม่ได้ง่ะ =,=

ออฟไลน์ PREM

นครปฐมก็ล่มครับ แต่ไม่ทุกเบอร์นะ ตอนบ่ายๆ เบอร์เพื่อนผมใช้ไม่ได้ เบอร์ผมได้ แต่พอเย็นๆ เบอร์ผมใช้ไม่ได้ แต่เบอร์เพื่อนได้ซะงั้น
ส่วนตอนนี้ สัญญาณมี แต่ 3G กับ Edge ใช้ไม่ได้ -*-
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

วันนี้ดีแทคเค้าปรับปรุงชุมสายครับ

ไหนๆก็ไหนๆแล้วขอบ่นหน่อยเถอะ จะทำอะไรทำไมไม่บอกลูกค้าก่อนอยู่ดีๆก็โทรเข้าโทรออกไม่ได้ ทีข้อความขยะนะส่งมาจังเลย
โทรเข้าคอลเซ็นเตอร์เพื่อต้องการจะทราบว่าจะเสร็จกี่โมงพนักงานก็ตอบไม่ได้ แล้วกว่าจะได้คุยกับพนักงานต้องมาฟังโฆษณาอะไรก็ไม่รู้เกือบ5นาที ถ้าโทรฟรีจะไม่ว่าเลย
ราชบุรี โทรออกได้ครับ แต่โทรเข้าเบอร์ผมไม่ได้ง่ะ =,=
ของผมโทรออกไปเครือข่ายอื่นได้ แต่โทรไปดีแทคและโทรเข้าไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ตอนนี้โทรได้แล้ว แต่ Internet/GPRS/EDGE ใช้ไม่ได้ครับ (น่าจะรวมถึง HSPA ด้วยมั้ง)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
ผมก็เป็น โทรไม่ได้ แต่ เน็ตยังไม่ได้ลอง  >:(

ออฟไลน์ Ruksadindan

วันนี้ยังแค่นี้ พรุ่งนี้คงด่ากันทั้งประเทศแล้วล่ะครับ ดีนะที่ใช้เป็นเบอร์รอง

ออฟไลน์ korkongzz

เมื่อกี้ดูข่าวข้นคนข่าว เค้าบอกว่าเพราะเจ้าหน้าที่ระบบไม่ชำนาญเลยทำให้สัญญาณล่มนะครับ

ฟังมาประมาณนี้นะครับ  ...ผมรอดไปเพราะใช้ วันทูคอล เหอะๆ

ออฟไลน์ 6162002

เป็นตั้งแต่เกือบเที่ยง เย็นๆใช้ได้แปบนึง ค่ำๆ โทรนอกเครือข่ายได้ แต่โทรหาDTAC ไม่ได้ครับ

ปัจจุบันตอนนี้ใช้ได้ปกติแล้ว แต่บอกตรงๆ อารมณ์เสียมากๆครับ ผมโทรหาแม่ซึ่งไม่สบายอยู่ไม่ได้ เพราะใช้ DTAC เหมือนกัน
และข้ออ้างที่่ว่าปรับปรุงระบบมันฟังไม่ขึ้นมากๆ เพราะถ้าจะทำจริงๆมันต้องแจ้งล่วงหน้า เซ็งจริงๆครับ

ว่าจะเปลี่ยนไปใช้ AIS แทนละ ปัจจุบัน 400นาที เนตอันลิมิต 700บาท เปลี่ยนไปใช้ AIS 400นาที เนต 1.5G 750บาทซะดีกว่า
AIS ยิ่งใช้นาน ได้ Serenade ยิ่งมีสิทธิ แต่ DTAC ยิ่งใช้นาน เดี๋ยวนี้กลายเป็นว่า มีค่าเท่าลูกค้าใหม่ซะงั้น

เป็นแฟน DTAC มาตั้งแต่ ม.3 ตอนนี้เซ็งเลยครับ - -

ป.ล. นึกถึงโฆษณา AIS นั่งเรือไปซ่อมเสาสัญญาณ เลยครับ เจอวันนี้เข้าไป อยู่จุฬา ติดสำนักงาน DTAC เลย แต่ใช้ไม่ได้ หึหึ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ป.ล. นึกถึงโฆษณา AIS นั่งเรือไปซ่อมเสาสัญญาณ เลยครับ เจอวันนี้เข้าไป อยู่จุฬา ติดสำนักงาน DTAC เลย แต่ใช้ไม่ได้ หึหึ
แบบนั้นมันอารมณ์อนาถดีแท้ดีแทค

ออนไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
จริงๆ ส่วนที่มีปัญหาคือ HLR. (Home Location Register) ก็คือตัวที่Register สถานะเครื่องโทรศัพท์ของเราให้เข้าสู่เครือข่าย รวมถึงเก็บสถานะของโทรศัพท์ของเรา
ตั้งแต่เราเปิดจนปิดเครื่อง การเปิดบริการต่างๆกับทางผู้ให้บริการ มีปัญหาน่ะครับ

ออฟไลน์ ArmMoTo

ตอนนั่งเรียนผมนึงว่า Bold ผมจะพังซะแล้ว เพราะเพื่อนใช้ curve เล้นได้ปกติ

เพื่อนที่ไม่ได้ใช้ BB ก็เล่นได้ปกติ ผมก็เอาแล้ว พังแน่นอน

พอสัญญาณมา เพื่อน กทม แต่อีกที่นึงบอกว่า

Bold ของมันและเพื่อน 3 เครื่องใช้ไม่ได้ แต่ Curve ใช้ได้หมด

ผมก็เอ่อ...อาจจะมีพลังงานหรือวิญญาณอยู่ก็เป็นได้ เอ๊ะ หรอื Dtac จะโดนธนูปักที่เข่า  ;D