ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านที่ใช้ Estima /Alphard ก่อนตัวใหม่เกี่ยวกับลูกปืนล้อหลังครับ  (อ่าน 4923 ครั้ง)

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
ไม่ทราบว่าท่านที่ใช้ รถรุ่นดังกล่าว ACR30 / MHN10 ท่านไปเปลี่ยนลูกปืนล้อหลังกันที่ไหนครับ ถ้าไม่ใช่ศูนย์ ทางศูนย์แจ้งมาว่า ราคาประมาณ 19000 บาทต่อข้าง มาทั้งดุม รวมกันสองข้างแทบทรุด

มีร้านไหนแนะนำมั้ยครับ ใครเคยทำแล้วดี และถูก วานบอกต่อนะครับ
 :)

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
ไม่ทราบว่าท่านที่ใช้ รถรุ่นดังกล่าว ACR30 / MHN10 ท่านไปเปลี่ยนลูกปืนล้อหลังกันที่ไหนครับ ถ้าไม่ใช่ศูนย์ ทางศูนย์แจ้งมาว่า ราคาประมาณ 19000 บาทต่อข้าง มาทั้งดุม รวมกันสองข้างแทบทรุด

มีร้านไหนแนะนำมั้ยครับ ใครเคยทำแล้วดี และถูก วานบอกต่อนะครับ
 :)

ร้านโชว์จุ่งพระราม 4 ไงครับ (ซอย.แสนสบาย)
เข้าไปได้เลยครับ รถนำเข้าของผมเข้าไปซ่อมที่นี่ทุกคัน
ราคาถูก คุณภาพดี .... น้องสาวเจ้าของร้านน่ารัก (น้องแนท)

อยากจะกด LIKE ซักพันที กับน้องสาวน่ารักนี่ล่ะครับ
ไว้จะลองสอบถามเรื่องอะไหล่ดูครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
ลองสอบถาม0ดูก่อนดีไหมครับว่าทำไมจึงต้องเปลี่ยนทั้งดุมเพราะผมเคยใช้S280 W220ลูกปืนล้อแตกต้องเปลี่ยนทั้งดุมข้างละ3หมื่นกว่าเลยให้ช่าง0หาลูกปืนFAGเบอร์เดียวกันมาเปลี่ยนใหม่ปรากฎว่าระบบABSทำงานเองบางครั้งโดยไม่ทราบสาเหตุ ช่างวิเคราะห์ว่ามาจากSpeed Sensorที่ล้อที่ติดกับดุมแน่เลยเปลี่ยนดุมล้อที่มีลูกปืนติดมาด้วย หายสนิทครับ สรุปเสียเงิน2ครั้งครับ
BMW 750E M SPORT

ลักษณะของดุมล้อ คล้ายกันกับของแคมรี่ ตัว 30 ใครไม่รู้ดูผ่านๆ เหมือนกัน มาทั้งดุม มีปลั้ก ABS
ของแคมรี่ ถามข้างนอก สองพันกว่า ในศูนย์ประมาณ 4-5 พัน
ของ estima หมื่นเก้า

ถามผู้รู้ เค้าว่า คุณภาพตามราคา ของนำเข้า จริงหรือ??