ผู้เขียน หัวข้อ: รถใหม่ เอาเข้าศูนย์ Honda ทำสี แล้วได้แถมบางจุด เกิดสากๆ ทรายๆ ไม่มันเงา แก้ไขอย่างไรได้บ้างค  (อ่าน 5492 ครั้ง)

ออฟไลน์ Na

• Newbie
  • *
ผมเอารถใหม่ เข้าไป เครมทำสี จากศูนย์ ปรากฎว่าประตูข้างซ้าย ฝั่งที่เชี่ยวชน ทำออกมาดีเหมือนปกติ แต่ประตูอีกข้างที่ไม่เกี่ยว ได้ของแถมกลับมาจากศูนย์ เกิดสากๆ เป็นแถบ เหมือนเม็ดทราย ไม่มันเงาเหมือนเดิม งงเลยครับ แก้ไขอย่างไรได้มั่งครับครับ อีกอย่าง กระจกฝั่งซ้ายก็เกิดเป็นฝ้าๆ เหมือนโดนน้ำมัน เช็ดไม่ออกอถมมาอีก ทำไงดีครับ  :-[

ออฟไลน์ alove

• Jr. Member
  • **
คงจะโดนละอองสี ละครับ เอาดินน้ำมันลูบก็หายครับ (ดินน้ำมันที่ใช้ลูบสีรถนะครับ) ถ้าไม่มีเวลาทำเอง ก็หา คาร์แคร์มาตรฐาน เข้าครับ ล้าง+ลูบดินน้ำมัน+เคลือบสี เท่านี้ก็กลับมาลื่นเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
เป็นเหมือนกันครับ เข้าอู่สี ได้ละอองแถมมาประจำ

แต่ไปลูบดินน้ำมันก็หายครับ (ไม่ใช่ขัดเคลือบสีนะครับ คนละแพคเกจกัน) เป็นแพคเกจลบละอองสี  ของผม รถกระบะ ลบทั้งคันเขาคิด 1500 ถ้าเฉพาะจุดคงไม่กี่ร้อย ถ้าขยันก็ลบเองได้ครับ
แต่แพคเกจขัดเคลือบสีอะไรที่ราคา 2พัน พวกนั้น ไม่ใช่นะครับ

ออฟไลน์ power_on

• Jr. Member
  • **
เอากลับไปแก้ได้ครับเค้ารับประกันให้6เดือน..ของผมโดนชนท้ายแก้งานไป3รอบ :( เดียวนี้คุณภาพการซ่อมไม่ค่อยดีเลยครับแต่ดีตรงเครมง่ายไม่ค่อยงอแงแค่นั้น

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ถ้าโดนเยอะๆ สากมากๆ ดินน้ำมันเอาไม่อยู่ครับ ไอ้ละอองสีพวกนี้
ต้องลงน้ำยาขัดละเอียด ใช้มือลงก็ได้ มันจะค่อยๆหลุดออก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
ให้เขากลับไปแก้งานดีกว่าครับ เห็นด้วยที่ใช้ดินน้ำมันแม็กไกว์ลูบออก แต่จะไปเสียเงินทำไมในเมื่อเป็นความผิดของการทำสีครับ  :)

ออฟไลน์ Na

• Newbie
  • *
วันนี้เอาไปเข้าศูนย์เพื่อแก้ไขมาใหม่เรียบร้อยแล้วครับ
1. พื้นผิวที่สากๆ นำไปขัดเคลือบใหม่ หายสนิท เงางาม ดังเดิม
2. กระจกข้าง นำไปล้างและปั่นใหม่ ออกมาใสแจ๋ว ไม่มีฝ้าแล้ว
ทั้งหมดนี้ ใช้เวลาประมาณ 15 นาที

ขอบคุณพนักงานศุนย์ honda พระราม 3 นราธิวาส สำหรับการที่ดูแลรับผิดชอบแก้ไขอย่างดี โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ
ข้อแนะนำ อยากจะให้ทางศูย์เพิ่มความละเอียด ในการตรวจเช็คก่อนส่งมอบเพิ่มขึ้นอีกนิด (ตัวผมเองก็ไม่ละเอียดเพราะมองด้วยตาไม่เห็นความต่าง และไม่ได้ไล่ลูปไล้ทั่วเรือนร่าง ซะก่อน)
ขอขอบคุณ สำหรับ ชามะนาวอร่อยๆ ที่นำมาเซฟ ขณะนั่งรอ ทุกครั้งที่เข้าไปใช้บิการในศูนย์ด้วยครับ
สุดท้ายขอบคุณข้อแนะนำดีดี จากเพื่อนๆในบอร์ดด้วยครับ  :D