ผู้เขียน หัวข้อ: ถามครับ บ้านเรามี chevrolet commodore ด้วยเหรอครับ  (อ่าน 8080 ครั้ง)

ออฟไลน์ delpingero

• Jr. Member
  • **
สอบถามครับ พอดีวันก่อนไปเจอ รถเหมือน holden commodore ปี 04 ของ australia แต่แปะตรา chevrolet
เข้าใจว่า chevrolet กับ holden อยู่ gm เหมือนกัน แต่โมเดลนี้ เอาเข้ามาขายบ้านเราด้วยเหรอครับ
แล้วเขาจะเอา commodore ตัวใหม่มาขายไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
Re: ถามครับ บ้านเรามี chevrolet commodore ด้วยเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:03:33 »
Chevrolet Lumina ครับ เคยเข้ามาขายอยู่ช่วงนึง ประมาณแตะๆสองล้านในรุ่นล่างสุดครับ คือรถคันเดียวกับ Holden Commodore

http://www.one2car.com/CHEVROLET_LUMINA/I16100211
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: ถามครับ บ้านเรามี chevrolet commodore ด้วยเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:08:33 »
แถวบ้านผมมีวิ่งอยุ่คันนึงครับ เจอตอนเย็นๆประจำ สวยดีครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:31:23 »
ถ้าเมื่อก่อนมี "Holden Comodore" ครับ แต่ที่เห็นวิ่งๆกันนี่ Chevrolet Lumina ที่ชายเสื้อดำแถวๆนี้บอกว่าเสียดายที่คนไม่รู้ว่าขายไม่แพงนัก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:34:33 »
อ่อ รุ่นผีสิงนี่เอง อะไรๆหลอกตาไปหมด
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:39:00 »
: ) ลงเรือจากออสเตรเลีย ก็แกะกะทะล้อเปลี่ยน ล้อแมกเชฟโรเลท
กันตรงสตูดิโอถ่่ายเลย คืนนั้นถ่ายกันถึงตีสอง ไม่ถึงสัปดาห์ต้องออก artwork brochure เหนื่อยสุดๆ
แต่เห็นยอดขายแล้วเหนื่อยกว่าอีก  ;D ;D ;D
: )

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:58:22 »
ก่อนหน้านั้น เราก็มี Holden Calais ที่เป็น trim นึของ Commodore ไงครับ

และเมื่อไม่นานมานี้ ก็มี Chevy Lumina ที่เป็น rebadge ของ Commodore ไงครับ

(แต่ไอ้ที่ขายด้วยชื่อ Commodore ในเมืองไทยเลย มีหรือเปล่าหว่า ไม่แน่ใจครับ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 11:22:21 »
"""มันมีมาตั้งนานแล้วนะ...แต่ขายในชื่อ chevrolet lumina ผมว่ารถน่าใช้ดี ราคาก็ พอประมาณ พอๆกับ พวก accord camry teana แหละ แถวๆโคราชเห็นมี วิ่งอยู่ ประปราย
....ไม่มากเหมือนรถตลาดทั่วไป...

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 13:24:22 »
เครื่องมันใหญ่ครับ คนไทยไม่น่าชอบเท่าไหร่

ได้อัตราภาษีพิเศษด้วย

ถ้าตัว Top ชุดแต่งก็สวยใช้ได้ครับ โหดดี

ตัวใหม่แบบ Holden Senator สุดๆครับ ไม่ต้องทำไรเลยจากโรงงาน แหล่มจริงๆ เห็นแล้วยังอยากได้เลย  ที่ออสขับกันเกลื่อนครับ 

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 13:55:18 »
ขอบคุณครับ ทุกท่านที่มาตอบ เข้าใจแล้วครับ :)

chevrolet น่าจะนำตัว commodore ตัวปัจจุบันมาแข่งกับพวก d-segment บ้านเราด้วยนะครับ ผมว่ามันสวยดี น่าจะทำตลาดได้
แต่เครื่องมันก็ใหญ่มากจริงๆ ถ้าเข้ามาอาจต้องมีการเปลี่ยนบล้อกเครื่อง (มั้งนะ...)

Chariot

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 15:35:18 »
บอร์ดนี้เคยคุยกันเรื่อง Lumina แล้วครับ เข้าไปดูตาม 2 ลิ้งค์นี้

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=872.0

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=3970.0

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 20:08:06 »

มาช้าไปอะ..

แต่เท่าที่ดูๆ น่าจะ Chevrolet Lumina ครับ ผมเคยเห็นตัวจริงอยู่

และอยากรู้ว่า มันใช้พื้นฐานร่วมกับ Ford BA Falcon รึเปล่าครับ........
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 22:11:50 »
ขอบคุณครับ ทุกท่านที่มาตอบ เข้าใจแล้วครับ :)

chevrolet น่าจะนำตัว commodore ตัวปัจจุบันมาแข่งกับพวก d-segment บ้านเราด้วยนะครับ ผมว่ามันสวยดี น่าจะทำตลาดได้
แต่เครื่องมันก็ใหญ่มากจริงๆ ถ้าเข้ามาอาจต้องมีการเปลี่ยนบล้อกเครื่อง (มั้งนะ...)

ขายไทยคงไม่ไหวอ่ะครับ นิสัยคนไทยอยากได้รถใหญ่ ดูดี แต่ประหยัดน้ำมัน ที่ออสมีเครื่อง 2 บล็อก V6 3.6 กับ V8 6.0  มีเทคโนโลยีลดการทำงานลูกสูบ  แต่ก็คงไม่น่าจะช่วยให้ประหยัดมากเท่าไหร่

ขับเคลื่อนล้อหลัง  รีวิวต่างๆค่อนข้างดีทีเดียว  ดีกว่าพวกญี่ปุ่นเยอะ  ราคาเริ่มต้นแพงกว่า D-segment ญี่ปุ่นนิดหน่อย  คนออสถึงขับกันเยอะครับ

conan_murder

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 22:14:00 »

มาช้าไปอะ..

แต่เท่าที่ดูๆ น่าจะ Chevrolet Lumina ครับ ผมเคยเห็นตัวจริงอยู่

และอยากรู้ว่า มันใช้พื้นฐานร่วมกับ Ford BA Falcon รึเปล่าครับ........

GM กับ Ford จะแชร์แพลทฟอร์มกันทำไมละครับ?

ก็เหมือนถามว่า Caprice ใช้พื้นฐานเดียวกับ Crown Vic หรือเปล่านั่นหละครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 22:15:06 »
อันนี้เครื่องของเค้าครับ มีฝาครอบเป็นเชฟโรเลทแล้ว  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2011, 22:18:50 โดย yod artstu »

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 22:21:04 »
อันนี้ภายใน ตอนตรวจ ปรู๊ฟ RETOUCH on screen ที่ HOUSE ไหงมันไม่มืดอย่างงี้หว่า

ดูโบราณๆไปหน่อย แต่ก็เรียบดี แต่อย่างที่หลายคนเคยว่า งานมันไม่ได้เนี้ยบแบบรถ premium อ่ะครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 22:24:44 »
ด้านหน้า  ;D

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 22:26:42 »
ตัวเก่า จืดชืดมากๆ

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 08:43:14 »
ว่าแล้ว เลยนำภาพตัวปัจจุบันมาให้ดูกันครับ

ตอนที่ไปเรียน เจอเต็มเลย แต่สวยมากครับ แม้แต่รถตำรวจก็รุ่นนี้ (เคยโดนรุ่นนี้โบกไปที 555)

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 08:44:11 »
อันนี้ด้านหลัง

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 11:05:00 »
chev lumina ครับ

รุ่นนี้จำได้ว่าพอได้ FTA ราคาลดลงฮวบเหลือ 1.99 ล้านเลยนี่ครับ

วัสดุภายในต้องทำใจหน่อยครับ หลายๆคันปุ่มกดนี่ลอกกระจุยกระจายเลย