ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ ครับ งบประมาน 250000 หา คูเป้ 2 ประตู มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ  (อ่าน 15618 ครั้ง)

ออนไลน์ Puyzabra

• Full Member
ตอนนี้ใช้ Chev Optra ปี 04 ครับ แต่ตัวผมกำลังอยากเปลี่ยนเป็น คูเป้ครับดูไว้มี
1. Hyundai Tribon ตัว 97-00 ชอบโฉมแรกมากกว่า2อีก ><"
2. Rover 220
3. Honda  Prelude อันนี้+ไปเยอะหน่อยแต่อาจยอมจ่ายเพราะยี่ห้อ
ส่วนตัวผมชอบตัว  Hyundai Tribon  รูปทรงมากสุดแต่เจอแต่คนพูดเรื่องอะไหล่จนกลัวๆเลยครับ มีความเห็นอย่างไรกับคันนี้ครับ
Rover 220 เห็นมันเหมือนกับ Honda จำแลงมาเลยสนใจ+เครื่องเดิมๆ220แรงม้า
Honda  Prelude อันนี้เลือกด้วยเหตุผมด้าน ยี่ห้อเลยครับ
แล้วช่วงล่าง3ตัวนี้มันดีกว่าOptra หรือไม่ครับ
พี่มีตัวไหนแนะนำไหมครับในงบประมาณนี้ครับกะนั่งได้4คนนะครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

• Hero Member
ตอนแรกกะว่าจะแนะนำ honda prelude อ่าครับ แต่พอเข้าไปดูรถมือสองแล้ว สามแสนอัพทุกคันเลยครับ

ออฟไลน์ off_033

prelude เหมาะสุดแล้วครับ แต่เพิ่มงบนิด  อู่มีเยอะ ช่างคุ้นเคย

Tribon  อู่เฉพาะมี แต่ไม่เยอะต้องหาๆดูครับ

rover ข้ามไปก่อน  อะไหล่ตัวถังหายาก ถ้า 623 ยังพอมีแต่หายากพอกัน

ออฟไลน์ TTTY

• Newbie
  • *
HYUNDAI TIBURON รึเปล่าคับ
888-8888

ตอนแรกกะว่าจะแนะนำ honda prelude อ่าครับ แต่พอเข้าไปดูรถมือสองแล้ว สามแสนอัพทุกคันเลยครับ

ถูกครับ 350000++ เลยทำใจนิดนึง

prelude เหมาะสุดแล้วครับ แต่เพิ่มงบนิด  อู่มีเยอะ ช่างคุ้นเคย

Tribon  อู่เฉพาะมี แต่ไม่เยอะต้องหาๆดูครับ

rover ข้ามไปก่อน  อะไหล่ตัวถังหายาก ถ้า 623 ยังพอมีแต่หายากพอกัน

prelude จะเอาก็เพราะหาอะไหล่ง่ายสุดแต่งทรงมันนะ ><"

TIBURON มันสวยสุดในใจแต่อู่มีที่ไหนบ้างแนะนำบ้างครับ

ในใจแต่กลัวอะไหล่ๆมากๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

พรีลูดยังมีทางไปรอดอยู่นะครับ ไม่ก็ซีวิคคูเป้ พ่อผมก็ปล่อยไปได้ราคาประมาณนี้แหละ
น่าจะอย่างนั้นนะ

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
ถ้าไม่รีบอะไรมากเก็บตังเพิ่ม เล่น Prelude เป็นทางเลือกที่ดีที่สุดครับ ตกแต่งต่อยอดในอนาคตได้อีกเยอะครับ

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
civic coupe ครับ เอามาแต่งแรงๆได้สบายๆครับ

ออฟไลน์ oun

prelude ครับ ไม่เจ็บตัวและยังอยู่ได้อีกนานครับ แต่เคยนั่ง rover 220 มันเป็นรถที่แรงมากๆครับ 

civic coupe ครับ เอามาแต่งแรงๆได้สบายๆครับ

ตัวไหนครับเห็นที่แรกก้อ350000อ่ะคับ

ถ้าไม่รีบอะไรมากเก็บตังเพิ่ม เล่น Prelude เป็นทางเลือกที่ดีที่สุดครับ ตกแต่งต่อยอดในอนาคตได้อีกเยอะครับ

ขอบคุณคับ

prelude ครับ ไม่เจ็บตัวและยังอยู่ได้อีกนานครับ แต่เคยนั่ง rover 220 มันเป็นรถที่แรงมากๆครับ 

แล้วช่วงล่างเจ้า220ดีไหมครับ
ปล.นึกขึ้นได้คันนึงคือเจ้า Celica pop-upอ่ะครับ เป็นไงบ้างคับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

กำลังจะบอกเลยว่า ถ้าระยะยาวไปหา Celica ปลาคาร์ฟ เถอะครับ
Hyundai ยุคนั้น วัสดุอะไรก็ยังไม่ดี เทคโนโลยีก็ยังไม่ได้
จะทำแรงก็ไม่รู้จะยังไงยกเว้นข้ามสายพันธุ์

Rover จริงอยู่ใช้พื้นฐานร่วมกับ Honda หลายอย่างมาก
แต่ถ้าโดนชนที อะไหล่ตัวถังจะไปเอาจากไหนครับ

นอกนั้นไม่น่ามีตัวเลือกแล้วเนอะ ยกเว้นจะไปเจอรถคูเป้ที่ไม่ใช่สปอร์ต
เช่น Toyota Paseo ซึ่งหายากมากกกก แล้วก็ไม่น่าเล่นเลยด้วย
หรือจะไปแนว Retro ออก Corolla DX สองประตูก็เท่ดีนะ

ออฟไลน์ mewzabahl

prelude แต่งแล้วก็สวยอยู่นา

กำลังจะบอกเลยว่า ถ้าระยะยาวไปหา Celica ปลาคาร์ฟ เถอะครับ
Hyundai ยุคนั้น วัสดุอะไรก็ยังไม่ดี เทคโนโลยีก็ยังไม่ได้
จะทำแรงก็ไม่รู้จะยังไงยกเว้นข้ามสายพันธุ์

Rover จริงอยู่ใช้พื้นฐานร่วมกับ Honda หลายอย่างมาก
แต่ถ้าโดนชนที อะไหล่ตัวถังจะไปเอาจากไหนครับ

นอกนั้นไม่น่ามีตัวเลือกแล้วเนอะ ยกเว้นจะไปเจอรถคูเป้ที่ไม่ใช่สปอร์ต
เช่น Toyota Paseo ซึ่งหายากมากกกก แล้วก็ไม่น่าเล่นเลยด้วย
หรือจะไปแนว Retro ออก Corolla DX สองประตูก็เท่ดีนะ

เจ้าปลาคราฟผมไม่ชอบไฟหน้าเลยครับ ป๊อบอัพอ่ะครับ แต่เคยเห็นมีคนเปลี่ยนเลยมาโอเค
แต่จริงก็ไม่ได้กะเอาแรงคับ ขับเอาหล่อนั้นครับ เลยสนฮุนไดเพราะบางครั้งต้องไปกัน4คนครับ ซึ่งหลับมันดูใหญ่สุดเลยสนใจมันมาก

ส่วนRover สนเพราะ 220 มันเนี่ยแหละครับเยอะแต่ในมุ้ง ไว้ได้คันแล้วจะมารีวิวให้ดูกันครับ

prelude แต่งแล้วก็สวยอยู่นา

ก็สวยคับแต่นิดนึงราคาปาไป3.5-4.5 T^T ไงขอบคุณทุกท่านครับ

นิดนึดนะครับไป4คนนั่งหลังพอโอเค ไปต่างจังหวัดปีละ2-4ครั้งครับ  มีตัวไหนอีกไหมครับ ขอ2ประตูอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2011, 00:43:49 โดย Puyzabra »

ออฟไลน์ HYDE--

Prelude
Civic Coupe แล้ววาง B20 ไปเรยยย

ออฟไลน์ LimitedEdition

ถ้าเอาหล่อ ไปหา E30 คูเป้
แล้วทำเดิม หรือไม่ก็ Alpina ทั้งคันน่าจะหล่อกว่า

ออฟไลน์ redsun

(ถ้าชอบ tiburon ,ชอบ rover220 turbo)
ขอเสนอ OPEL CALIBRA ด้วยอีกคันครับ
ทุกวันนี้ผมว่ามันยังหล่อ ยังสปอร์ตมาก

เคยอ่านเจอในหนังสือ(เขาเล่าว่า)
สัมประสิทธิแรงเสียดทานค่อนข้างต่ำ
แรงม้าอาจจะไม่เท่าไร
แต่แรงบิดมาในรอบที่ต่ำมากๆขับสนุก

แต่อะไหล่ตัวถัง กับการซ่อมบำรุง
ต้องเป็นคนเล่นเฉพาะกลุ่ม
ราคาขายต่อ(โครต)ต่ำเตี้ยติดดินกันไปเลย
ขนาดนี้ยังขายกันไม่ค่อยจะได้ 5555
ถ้าเล่นพวกนี้ต้องใช้กันยันลูกหลาน(ประมาณนั้น)

สุดท้ายถ้าไม่อยากยุ่งยาก
ในการซ่อมบำรุงมาก
น่าจะไปทาง PRELUDE หรือ CIVIC COUPE ก็โอนะครับ..

ออฟไลน์ dave_crub

• Newbie
  • *
Hyundai Scoupe...มั้ยครับ...เคยใช้อยู่..นั่งหลัง OK มาก...ยิ่งถ้าแต่งแนว JDM ยิ่งดูดีครับ...

ออฟไลน์ Tern vtec

1.civic coupe คับแน่นอนเพิ่มตังอีกนิดหน่อย
2.bmw e30 coupe หล่อสุดๆๆแต่ต้องมีความรู้เรื่องรถเยอะหน่อย

(ถ้าชอบ tiburon ,ชอบ rover220 turbo)
ขอเสนอ OPEL CALIBRA ด้วยอีกคันครับ
ทุกวันนี้ผมว่ามันยังหล่อ ยังสปอร์ตมาก

เคยอ่านเจอในหนังสือ(เขาเล่าว่า)
สัมประสิทธิแรงเสียดทานค่อนข้างต่ำ
แรงม้าอาจจะไม่เท่าไร
แต่แรงบิดมาในรอบที่ต่ำมากๆขับสนุก

แต่อะไหล่ตัวถัง กับการซ่อมบำรุง
ต้องเป็นคนเล่นเฉพาะกลุ่ม
ราคาขายต่อ(โครต)ต่ำเตี้ยติดดินกันไปเลย
ขนาดนี้ยังขายกันไม่ค่อยจะได้ 5555
ถ้าเล่นพวกนี้ต้องใช้กันยันลูกหลาน(ประมาณนั้น)

สุดท้ายถ้าไม่อยากยุ่งยาก
ในการซ่อมบำรุงมาก
น่าจะไปทาง PRELUDE หรือ CIVIC COUPE ก็โอนะครับ..

เคยเห็นอยู่เหมือนกันครับแต่ว่ากลัวอะไหล่ขนาดหนักเลยครับตัวนี้

Hyundai Scoupe...มั้ยครับ...เคยใช้อยู่..นั่งหลัง OK มาก...ยิ่งถ้าแต่งแนว JDM ยิ่งดูดีครับ...

ถ้าซื้อมาแล้วทำต่อท่านว่าหมดอีกเยอะไหมครับ ปล.ทำสวยนะครับไม่ได้ทำแรงครับ

1.civic coupe คับแน่นอนเพิ่มตังอีกนิดหน่อย
2.bmw e30 coupe หล่อสุดๆๆแต่ต้องมีความรู้เรื่องรถเยอะหน่อย

งั้นต้องรอไปอีกหน่อยก็ได้ครับ  กำลังลังเลพ่อแบบว่าไม่อยากได้ถ้าจะได้สงสัยได้ เจ้า .civic coupe งั้นก็ PRELUDE
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2011, 16:05:40 โดย Puyzabra »

Chariot

• บุคคลทั่วไป
จะสังเกตว่าไม่มีใครแนะนำ Tiburon เลย...

เพราะมันขับแล้วไม่หล่อ ตัวถังทรงมันพิลึกกึกกือเกินไป

รถคูเป้ในงบ 2.5 แสนนี้ ที่น่าสนก็มี

Mitsubishi Asti มันคืออีคาร์คูเป้ ทรงสวยเรียบ ซ่อมง่าย ของแต่งเพียบ แต่อะไหล่ด้านท้ายหายาก

Opel Calibra ให้ฟิลรถสปอร์ตที่สุด ใช้อู่ซ่อมเดียวกับออพตร้าของคุณได้เลย อะไหล่บางชิ้นต้องรู้จักดัดแปลง ในคลับโอเปิ้ลมีขาโมฯเพียบ

Nissan NX เครื่องซ๋อมง่าย อะไหล่บางชิ้นใช้ร่วมกับเซนทรา แต่ด้านหลังเล็กแคบ อะไหล่ตัวถังหายากพอๆกับโอเปิลเลยล่ะ

อยากหล่อก็ต้องแลกกับอะไหล่หายากกันสักหน่อย เพราะถ้าอะไหล่หาง่าย ส่วนใหญ่จะเป็นรถเกลื่อนเมืองซึ่งมันไม่หล่อ