ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับจองวีออสtrd sportivo2012 ไว้ใครมีข่าวบ้างไหมว่าได้เมื่อไหร่ครับ  (อ่าน 4192 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
เซลโทรมาบอกว่าไม่มีข่าวเลยว่าจะผลิตเมื่อไหร่ให้เปลี่ยนรุ่น หรือไม่ก็ยกเลิกสัญญา จองไว้ 2-3 เดือนแล้ว ผมไม่รีบใช้รถ
แต่อ่านในเว็บ เห็นมีบอกว่าจะไม่ผลิตรุ่นนี้อีกแล้ว ผมเลย งง ว่าตกลงยังไงกันแน่ เซลล์ยังตอบไม่ได้เลยไม่รู้จัปรึกษาใครเลย ครับ
หรือว่าจะรออแวนซ่าใหม่ดีกว่า แต่กลัวว่าจะกินน้ำมันกว่าวีออสเยอะ เลยว่าจะรอรีวิวก่อนครับ
ขอบคุณมากครับทุกคำตอบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้าคุณจองรถแล้ว ตามหลัก น่าจะสามารถเช็คได้แล้วว่ารถของคุณผลลิตหรือยังหนะครับ
ส่วน Sportivo 2012 เป็นแค่ Spacial Model มีจำนวนจำกัด แต่ไม่ต้องกลัว ปีหน้าก็น่าจะมีมาอีกแหละครับ

ถ้ารีบใช้รถ มองยี่ห้ออื่นไปก่อนครับช่วงเวลานี้

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
รถยังไม่ผลิตครับ เซลโทรมาบอก   แล้วก็บอกว่า  ไม่มีกำหนดว่าจะผลิตเมื่อไหร่ ให้เปลี่ยนรุ่น หรือไม่ก็ยกเลิกสัญญาไป
ผม ไม่รีบ ครับรอได้เรื่อยๆ ไม่อยากได้รุ่นธรรมดา เพราะคุณภาพของแต่งส่วนมากสู้ไม่ได้อะครับใช้ไปนานๆมันบิดตัว
ที่กลัวคือกลัวไม่ผลิตรุ่นนี้แล้วครับ   แล้วให้เรารอเก้อ มากกว่า นะครับ