ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อแม๊กเป็นขี้กาก เกลื้อน กับ ถลอก ซ่อมได้ไหมครับ ?  (อ่าน 14868 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
แมีกผ่านการใช้งานนานโข ครับ

ซื้อรถปลายปี 2005 เปลี่ยนตอนกลางปี 2006

ตอนนี้ แม๊กตัวนี้ อายุมากกว่า 5 ปีแล้ว

ปัญหาที่พบ กับแม๊กรถยนต์ที่ใช้ไปนานๆ คือ

มีรอบขีดข่วน ตีนแมว ขนแมว

และที่สำคัญ

มันเป็นขี้กาก กับ มันถลอก  ตัวหลังนี้ผมถอยไปเฉี่ยวฟุตบาต 

----------------------

จึงอยากทราบว่า แม๊กเป็นขี้กาก  และรอยถลอด สภาพที่เห็นตามรูป

แก้ไขได้ไหม  ครับ  หากทำสีดำใหม่ พร้อมชุปโคมเมี่ยม

เรา ต้องไปทำพวกร้านกลึงเหล็ก โลหะ  หรือร้านทำสีรถอะครับ

ราคาต่อล้อเท่าไหร่ครับ   ถ้าไปทำ  ตรงขอบเป็นชุปโครเมี่ยม  และ ทำใส่ดำใหม่ตรง  วง มันเหมือนเดิม 

ขอบคุณที่แนะนำครับ

แม๊กซ์  เป็นของ Lenso  ขอบ 20 ครับ
'
-----------------------------

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
มันก็คือการซ่อมสี ละครับ
แต่ ผมไปซ่อมมา3ครับ10กว่าวงแล้ว (ทั้งอู่ประกัน และร้านซ่อม Mag) สมัย Vios และYaris ผลคือ งานมักไม่ค่อยดี สีเป็นเม็ดๆ (ไม่เยาะแต่สังเกตุได้) และใช้ไปนานๆ มักจะบวมๆ ตรงมุมๆๆ ดังนั้น ควรจะตกลงคุยการรับประกันสี (ผมไม่เคยคุย) ด้วยเพราะร้านซ่อม Mag มักจะงานลวก(หรือผมซวยเองมา3ครั้งแล้ว)

ออฟไลน์ udis

มันก็คือการซ่อมสี ละครับ
แต่ ผมไปซ่อมมา3ครับ10กว่าวงแล้ว (ทั้งอู่ประกัน และร้านซ่อม Mag) สมัย Vios และYaris ผลคือ งานมักไม่ค่อยดี สีเป็นเม็ดๆ (ไม่เยาะแต่สังเกตุได้) และใช้ไปนานๆ มักจะบวมๆ ตรงมุมๆๆ ดังนั้น ควรจะตกลงคุยการรับประกันสี (ผมไม่เคยคุย) ด้วยเพราะร้านซ่อม Mag มักจะงานลวก(หรือผมซวยเองมา3ครั้งแล้ว)

น่าจะขึ้นอยู่กับอู่ครับ อู่ำไว้ใจได้ ฝีมือดียังมีอยู่ครับ
ของผมอู่ทำสีทำให้ ใช้มา 5 ปียังสวยอยู่เลยครับ เรียบเนียน ไม่มีบวม ไม่มีเม็ด สวยหมือนออกทางศูนย์เลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
ล่าสุด ผม เอาล้อ AMG 17 ไปซ่อมมา งานก็โอเคดีครับ ของผมล้างขอบที่ไปเบียดถลอกมาด้วย ทำสีใหม่ ล้างหน้าแม็ก

เบ็จเสร็จ 2500 ครับ แหะๆ

เป็นร้านรับซ่อมแม็กซ์โดยเฉพาะครับผม อยากได้แบบใหนสั่งได้ ดูงานหน้าร้านเขาได้

ผมทำแถวแม็คโครฉะเชิงเทรา (ผมอยู่ฉะเชิงเทรา) มีตัวอย่างงานหน้าร้านเยอะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2011, 13:13:46 โดย jikorokung »

ออฟไลน์ TorTy

ลองดูกระทู้นี้เลยครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16366.msg244234.html#msg244234

ออฟไลน์ MC Stradale

อันนี้แสดงว่าไปขูดกับอะไรมาใช่ไหมครับ คงต้องขัดแล้วทำสีกันใหม่หละครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

ล่าสุด ผม เอาล้อ AMG 17 ไปซ่อมมา งานก็โอเคดีครับ ของผมล้างขอบที่ไปเบียดถลอกมาด้วย ทำสีใหม่ ล้างหน้าแม็ก

เป็นร้านรับซ่อมแม็กซ์โดยเฉพาะครับผม อยากได้แบบใหนสั่งได้ ดูงานหน้าร้านเขาได้

ผมทำแถวแม็คโครฉะเชิงเทรา (ผมอยู่ฉะเชิงเทรา) มีตัวอย่างงานหน้าร้านเยอะเลย

2,500 ล้อเดียว หรือทั้ง 4 ล้อครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
มาให้ข้อมูลเพื่อเป็นประโยชน์แต่ไม่ได้มาโฆษณานะครับ ผมไปทำที พรหมนิมิตร วงเวียน 22 งานโอเค ราคาโอเค

ที่ไปทำคือ กลึงขอบ CNC ใหม่เพราะเบียดมา งานออกมาเหมือนตอนซื้อใหม่ครับ ราคา 18" วงละ 500  ::)

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member

2,500 ล้อเดียว หรือทั้ง 4 ล้อครับ

4 ล้อ เลยครับ  ;D