ผู้เขียน หัวข้อ: ซีเรียสไหมครับ ถ้าซื้อรถแล้วได้คันที่เก่ากว่าtestdrive  (อ่าน 5130 ครั้ง)

ออฟไลน์ auuuu

• Jr. Member
  • **
จองรถเมื่อวาน วันนี้รถมาถึงโชว์รูม
Prius top grade white pearl เลขผลิตยาง 0511 plateวันผลิตรถ mar 2011
ไปดูรถ test drive เลขผลิตยาง 2411 topgrade. Whitepearlเหมือนกัน
Sale บอกว่า stock เขาสุ่มคันออกมา ไม่ได้firstinfirstout ดูปีเป็นหลัก
Top grade whitepearl บริษัทdealerสั่งมาlotใหญ่
สีนี้เหลือคันเดียวด้วย
ดูรถคันที่จะซื้อแล้ว สภาพดีพลาสติกหุ้มครบ ไม่มีรอย เคาะดูรอบคันก็ok เลขไมล์28km
ขอความเห็นคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้าเช่นนั้น ผมว่า ทุกอย่างก็ถูกต้องแล้วหนะครับ
ผมไม่ซีเรียสเท่าไหร่ ขอแค่ว่า ทุกอย่าง เรียบร้อย ไม่มีอะไรที่ชวนให้คลางแคลงใจ ผมก็เซ็นรับรถได้นะครับ
เลขไมล์ขึ้นมา 28 กิโลเมตรเหรอ...อาจเป็นรถตัวโชว์ ก็เป็นไปได้ ถ้าตราบใดที่เลขไมล์ ไม่ได้เยอะขนาด เกิน 50 กิโลเมตร
ก็ถือว่าโอเคครับ เพราะเป็นปได้เหมือนกันที่รถบางคัน จะถูกโรงงาน ดึงออกมาสุ่มจากในล็อตที่ผลิต เพื่อวิ่งทดสอบในสนาม
ของโรงงาน เพื่อเช็คความเรียบร้อย ก็มีครับ เป็นไปได้

• **
ขอบคุณคุณJIMMYมาก ครับ(ตอบทันใจดีจัง ฺฺกำลังกังวล)

iPhone postรูปไม่ได้ หรือทำไม่เป็นก็ไม่รู้

ออฟไลน์ John Cena

• Full Member
โอเคเลยนะครับ

ตอนผมออก Altis CNG 2010 เลขไมล์ 100 พอดี เซลล์อาจจะขับไปติดกันขโมย ฟิล์ม และเบาะหนัง (รุ่นปกติเป็นเบาะผ้า)

แต่รถสภาพดีทุกอย่าง ก็เซ็นรับรถ ตอนนี้รถ 1 ปี 8 เดือน ไม่มีปัญหาใดๆ

แล้วรถผมผลิตเดือนเดียวกับวันที่ไปรับรถเลย ใหม่มากๆ

ผมเป็นคนไม่ค่อยซีเรียสอะไรมากเกินไป ถ้าอยู่ในเกณฑ์รับได้ก็โอเค

ปล.ขอให้มีความสุขกับรถใหม่นะครับ

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
ผมว่า ปกติแหละ คับ บางทีศูนย์ อาจจะนำรถ ออกไปติด อุปกรณ์ พวกของแถมให้คุณ ก็ได้ นอกศูนย์ อย่างพวก ฟิล์ม หรือ อะไรที่ ต้องติดตั้ง เพิ่มเติมนอกศูนย์ อะไรพวกนี้ ก็เป็นได้นะ.....หรืออาจจะ เป็นรถต่างสาขา กันที่เก็บไว้ในสต๊อก ขับมาให้ ก็ได้ ถ้าทุกอย่าง โอ เค ไม่น่ามีปัญหาหรอก ครับ ผมเห็น ดีเลอร์ แถวๆบ้าน เซลล์ เอารถใหม่ๆ วิ่ง ไปมา ระหว่างศูนย์ บ่อยๆ หรือ บางที ดีลเลอร์ อยู่คนละ อำเภอ เค้าก็ยัง ขับรถไปเลย ครับ อย่าง อีซูซุ โคราช เค้ามี สาขาที่ อ.พิมายระยะทางประมาณ 30-40 กม. เอารถไปส่ง ยังขับไปเลยพี่..ไม่ได้ขึ้นรถเทลเลอร์ไปนะ..เซลล์ขับรถไปเลยครับ...

ออฟไลน์ porasit33

ดีแมค 2008 ที่บ้าน 184 กม. แหะๆ
เนื่องจากอยากได้เร็วๆ เค้าเลยไปเอาอีกศูนย์มาให้ เป็นศุนย์ใหญ่
(คนละ จ. กัน) ทุกอย่างแกะหมด ยกเว้นที่บังแดด
เพราะไปหุ้มเบาะมาจากศูนย์ (18,000 แพงมากกมั้ง55+)
แต่ตอนรับรถก็สภาพโอเค ใหม่เอี่ยม สวยงาม เงาวับบ กลิ่นใหม่ยังคงมี (3 วันหลังจากจอง เหอะๆทันใจดีจัง)

- ยังไงตอนวันรับรถจะมีความสุข ยิ้มมมตลอดแม้เลขไมจะสูงก็ตาม อิอิ

• **
คือ กิโลเมตรน้อยครับ
แต่ยางเก่ากว่าตัวtestdrive เกือบ5เดือน

ซื้อปลายธันวา ได้รถผลิตมีนา และเก่ากว่าตัวtestdriveอีก

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
....ลองสอบถามเซลล์ ดูครับ ว่าไมเป็น อย่างนี้ ถ้า กรณีนี้ ผมว่าน่าเป็น ที่สต๊อก รถครับ คือ เห็นว่า toyota เค้า หยุด ผลิตรถไม่ใช่หรือครับ แล้วคันนี้ เป็นสีที่คุณต้องการ
..ด้วยแล้ว ทางดีลเลอร์ อาจจะหารถ จากสาขาต่างๆ ที่มีให้คุณ แล้วไปได้ รถในสต๊อกเดิม มาให้จากศูนย์อื่น ล่ะมั้งครับ...ผมว่าถ้าไม่มีปัญหาด้านการขับขี่ อะไร ผมว่าไม่น่าซีเรียสนะ  ...ใช้รถให้มีความสุขดีกว่า กังวลมาก มันจะทุกข์มาก นะคับ อยากให้ดู ด้านการใช้งานมากกว่า คับ ถ้าไม่ปัญหาอะไร ก็ น่าจะ โอ..นะ

ออฟไลน์ eaowpj

ถ้าลองตรวจสภาพภายไม่มีรอยลักยิ้ม ไม่ขึ้นสนิม ระบบไฟปกติ สตาร์ทรถแล้วปกติก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ ถ้าไม่สบายใจเรื่องยางก็ขอเขาเปลี่ยน ถ้าไม่สบายใจที่แบตตอรี่ก็ขอเขาเปลี่ยน  :)

ออฟไลน์ Newhang

เลขไมล์เยอะไปหน่อยนึงครับ ปกติที่เคยซื้อๆมาจะได้เลขตัวเดียวประจำ แต่คันล่าสุดประมาณ13 ก็รับได้

ส่วน 28 ผมว่ายังถือว่าโอเคนะแม้จะมากไปสักหน่อย

ออฟไลน์ Ruksadindan

มันก็แปลกไปนิดนึงนะครับที่รถที่ขายคล่องค้างมานานขนาดนี้

ออฟไลน์ neung23

ผมเซ็นรับแคมรี่มา ไมล์ตั้ง 56 กิโล

สี่เดือนแรก เคลมแร็คพวงมาลัยไป  >:(
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ oneorder

• Newbie
  • *
เคยซื้อมาคันนึง ได้ยาง สต๊อกมา เวลาวิ่งเสียงดังมาก เลยไปตำหนิกันยกไหย่ เค้าเลยให้ร่มมา ดีใจมากเลย สงสัยเอาไว้บังแดด เวลายางแตกมั้ง
ไม่นานตัวรถก็มีปัญหาเรื่องขอบยางประตู เอาเข้าศูนย์ สามสี่ครั้ง ก็แก้ไม่ได้ ฝนตกน้ำซึม ผ่านมาไม่นาน มีคนมาถามซื้อ ก็เลยขายไปโดยไม่ได้เสียดายเลย
ป.ล. ตัวท๊อป ซิวิค ปี 99