ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ซ่อมของGrey market ไหนที่รับซ่อม BMW บ้างครับ  (อ่าน 5815 ครั้ง)

ออฟไลน์ คีย์บอร์ดแมน

• Newbie
  • *
ศูนย์ซ่อมของGrey market ไหนที่รับซ่อมรถ BMW บ้างครับ
เอาแบบศูนย์ที่ช่างมีประสบการณ์หน่อยอ่ะครับ เพราะผมเพิ่งได้ 520d Touring มาอ่ะครับ
ขอคำแนะนำไว้ก่อนเผื่อว่าในอนาคต อะไหล่หรืออุปกรณ์ตัวไหนเสีย จะได้เข้าศูนย์ซ่อมที่มีคุณภาพและช่างที่มีประสบการณ์อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
Re: ศูนย์ซ่อมของGrey market ไหนที่รับซ่อม BMW บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 05:12:52 »
อู่ที่ผมซ่อมประจำก็เห็นมี f10 กับพวกตัวแสบๆอย่าง m3 m5 m6 หรือ 760iL e66 e60 มาซ่อมนะคับ

Berlin Motor แถวๆบางบัวทองคับผม ช่างอ้อ เครื่องมือตรวจเช็คมีครบ สามารถเช็ครุ่นใหม่ๆได้คับ

ฝีมือใช้ได้ ราคากันเองครับผม  ;)
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ templeboy

Re: ศูนย์ซ่อมของGrey market ไหนที่รับซ่อม BMW บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 08:11:39 »
เข้าบอร์ดของ BMW Society แล้วค้นด้วยคำว่า "อู่" จากนั้นไล่อ่านไปเรื่อยๆ ใช้เวลาไม่เกิน 1 ชั่วโมง จะได้รายละเอียดว่ามีอู่ไหนบ้างที่ควรคบ อู่ไหนดีแตก อู่ไหนกำลังมา....ครบครับ อ่านที่นั่นที่เดียว...จบ  ;)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 12:28:33 »
รบกวนถามเจ้าของกะทู้ครับ ว่าใช้เครื่องดีเซลของเกรย์นี่ เค้ารองรับน้ำมันดีเซลเมืองไทยขนาดไหนอ่ะครับ กำลังดูๆอยู่เหมือนกันครับ แต่เป็น x3. ขอบคุณรับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 19:50:14 »
ถ้าจะซื้อรถยุโรป Mercedes-Benz หรือ BMW ในเวลานี้
อย่าเห็นแก่ของถูก แล้วไปเลือกเกรย์ กันเลยครับ

ของ MB ที่ว่าหนักแล้ว BMW ยิ่งหนักกว่า
ไม่กี่ปีก่อนหน้านี้ มีเคสที่ X6 เกรย์ ไฟไหม้ไป 1 คัน
ได้ยินว่า BMW Thailand ก็กุมขมับไปเหมือนกัน
เพราะต้องทำเคลมให้ จนในที่สุด ตั้งแต่ F10 เป็นต้นมา
จึงมีการล็อกระบบสมองกลไว้ ให้เข้าซ่อมได้เฉพาะศูนย์บริการ
ในประเทศที่รถคันนั้นถูกส่งไปขายเท่านั้น แก้โค้ดไม่ได้เสียด้วย

ดังนั้น ทำใจนะครับ ถ้าจะเล่น BMW จากเกรย์ ในรุ่นที่ BMW Thailand มีขายอยู่แล้ว