ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนรับรถใช้บัตรเครดิตชำระซักแสน สองแสนได้มั้ยครับ  (อ่าน 10851 ครั้ง)

ออฟไลน์ nerino

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ รูดแทนเงินสดซักส่วนนึง สัปดาห์นี้จะไปรับรถใหม่แล้ว
ใครมี ปสก บ้าง (BMW ครับ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
อย่าลืมถามว่าเขารับหรือไม่นะครับ บางทีผู้ค้าไทยก็เกี่ยงเงินพลาสติก  >:(

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
อย่าลืมถามว่าเขารับหรือไม่นะครับ บางทีผู้ค้าไทยก็เกี่ยงเงินพลาสติก  >:(

ถูกครับ   ส่วนใหญ่เค้าจะรับ  เช็คหรือไม่เงินสดครับ   บางที่จริงๆครับที่จะรับ บัตรเครเดิต  ลองถามดูด้วยนะครับว่า  ชาร์จหรือเปล่า  ถ้าชาร์จ 3เปอร์เซนต์นี่แย่เลย
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ไม่ได้ครับ ผมเคยแต่จองรถ เต็มที่ 20000 บ. ครับ :D

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
อยู่ที่ตกลงกับธนาคารไว้ครับ
ปกติจะรูดได้ต่อวันไม่เกิน 2หมื่นบาท ในบัตรเครดิตทั่วๆไป
ส่วนที่คุณแม่เคยรูดตอนซื้อทีวีเข้ารีสอร์ทก็รูดได้ครับ ยอด 2แสนกว่าบาท
เป็นบัตรเครดิต วิสดอม ของกสิกรไทยครับ

ยังไงลองสอบถามที่โชว์รูมว่ารับหรือเปล่า และลองติดต่อธนาคารด้วยนะครับว่ามีความประสงค์จะเพิ่มวงเงินใช้จ่ายต่อวันให้มากขึ้นต้องทำยังไงบ้าง

ครับผม

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ปกติรูดบัตรเพื่อจองรถไปเลย 50,000 อะครับ

แต่สุดท้ายตอนรับรถก็ต้องจ่ายเป็นเงินสดไม่ก็เช็ค
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ IZAMUFINV

• Jr. Member
  • **
  • CITY 97 ===> NEW CITY 2009
อยุ่ที่0บริการจะรับรูดได้เท่าไร่ บาง0 หลักหมื่น บาง0หลักแสน

ส่วนมากที่รับเป็นเงินสด กับแคชเชียร์เช็ค เพราะความเสี่ยงต่ำ ใช้เวลาเรียกเก็บไม่นาน

หากเป็นบัตรเครดิต ความเสียงจะเพิ่มขึ้น

แต่เราเปนคนซื้อก็อยากได้. Pointอะนะ

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
Prius ผมตอนจอง ใช้บัตรได้

แต่ตอนจ่ายเงิน กะใช้บัตรแค่ 2-3หมื่น จากยอดล้านเจ็ด มันยังไม่ให้เลย ไปกดเงินเพิ่มแทบตาย

ปล Toyota Buzz

ออฟไลน์ ccr4334

• **
 :) บัตรเครดิตไม่มีความเสี่ยงครับ เพราะรูดแล้ว เอาไปขึ้นเงินได้ทันที แต่ติดอยู่ทีโดนหักค่าธรรมเนียม
   ศูนย์เลยไม่อยากรับภาระตรงจุดนี้มากกว่า ส่วนตัวเคยใช้บัตรรูดครับ ประมาณ 300,000 แล้วแต่ตกลงกัน

ออฟไลน์ MC Stradale

ตอนจองใช้บัตรรูดไปสองแสนครับ แต่ตอนที่ตกลงกับไฟแนนซ์ ให้เป็นเช็คเค้าไปครับ

ออฟไลน์ auuuu

• **
Prius ผมตอนจอง ใช้บัตรได้

แต่ตอนจ่ายเงิน กะใช้บัตรแค่ 2-3หมื่น จากยอดล้านเจ็ด มันยังไม่ให้เลย ไปกดเงินเพิ่มแทบตาย

ปล Toyota Buzz

dealer เดียวกัน prius เหมือนกันครับ รูดจอง 5000  จะรูดดาวน์เสียหน่อย(มีบัตรหลายใบ) เขาไม่ให้ครับ

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
เดือนก่อนผมเพิ่งออก Mini มา ซึ่งก็บริษัทเครือเดียวกันกับ BMW คิดว่าอาจจะนโยบาย-กติกาคล้ายกัน
รูดได้ถึง 200,000 บาทนะครับ ไม่มีชาร์จใดๆทั้งสิ้น
แต่มีข้อแม้ว่าห้ามรูดในวันเดียวกันกับวันที่ออกรถ ต้องรูดก่อนอย่างน้อย 1 วัน เช่น จะออกรถพรุ่งนี้ ต้องรูดวันนี้
เราสามารถให้เจ้าหน้าที่เอาเครื่องรูดบัตรมารับรูดที่ไหนก็ได้ใน กทม.

ออฟไลน์ mhc2007

• **
ตอนจองผมรูดหนี่งแสนได้ครับ ไม่ชาร์จ แต่ตอนรับรถยังไม่เคยรูดครับ ส่วนใหญ่จะจัดไฟแนนซ์
หากซื้อสดลองโทรสอบถามศูนย์ดูครับ