ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเชื่อเรื่องฤกษ์วันออกรถกันมากแค่ไหน  (อ่าน 17642 ครั้ง)

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
Re: คุณเชื่อเรื่องฤกษ์วันออกรถกันมากแค่ไหน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 08:09:53 »
ผมเอง มองว่าถ้าทำแล้วสบายใจ ไม่ติดขัดเรื่อง ความจำเป็น ก็ไม่เสียหายอะไรแค่เลื่อนการรับรถ ช้า หรือเร็วขึ้นแค่นั้น

ของผมถ้าเร่งด่วนก็เอาฤกษ์สะดวกเรา เช่นจะถอยรถกระบะคันนึง สมมติสัปดาห์หน้ามีคิวงานต้องส่งของเป็นแสนบาท แต่ปรากฎว่า

ฤกษ์สัปดาห์นั้นที่เรามีความจำเป็นต้องใช้รถกลับไม่มีวันไหนที่เหมาะสมเลย สำหรับผมเอง ถ้าเกิดกรณีนี้ก็คงต้องขออนุญาต

"แหกฤกษ์"หละครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: คุณเชื่อเรื่องฤกษ์วันออกรถกันมากแค่ไหน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 08:15:05 »
ถ้าเชื่อแล้วต้องสุดๆนะครับ อย่าลืมไปดูด้วยว่าฤกษ์ที่ได้มาน่าเชื่อถือแค่ไหนด้วยนะครับ ไหนๆก็จะเชื่อแล้วครับ
 ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2011, 08:27:34 โดย udis »

ออฟไลน์ wingzerocustom

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 09:06:23 »
ผมไม่เชื่ออ่ะครับ

เพราะผมเชื่อว่า ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออกฤกษ์ดี แต่ขับรถแย่ ฤกษ์ดีก็ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ

อีกอย่างผมว่าเราขับรถบนถนนให้ีดียังไงความปลอดภัยก็แค่ 50% ส่วนที่เหลือ

ก็อยู่กับคนที่ใช้ท้องถนนด้วยกันอ่ะครับ
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 11:57:41 »
ผมไม่เท่าไหร่ แต่ทางบ้านนู่น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ezez

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 14:02:32 »
ผมถือเอาฤกษ์สะดวกไว้ก่อนอ่ะครับ  แต่วันรับรถ พาทั้งพ่อทั้งแม่นั่งแท็กซี่ไปรับรถกลับด้วยกัน   ;D

ออฟไลน์ anavin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 23:01:17 »
ไปรับรถมาเรียบร้อยแล้วครับ

Cruze ดำ....ตรวจเชคคดว่าละเอียดเท่าที่ทำได้แล้วครับ

ขับมาทั้งวันวันนี้ รวม run in จากโรงงานก็แตะ 100โล เรียบร้อยละครับ

ประทับใจมากครับ เพราะรถมันอืดอย่างที่พี่จิมมี่ว่านั่นแหละเลยประทับใจ

เพราะผมไม่ใช่คนขับรถเก่งอะไรมากมาย พอขับได้ ไปเรื่อยๆชิวๆ

แต่ข้อเสียคือผมเป็นคนขาหนัก ถ้าคันเร่งไวๆผมจะชอบออกตัวแรง เป็นตลอด แก้ไม่ค่อยหาย - -a

แต่พอคันนี้ มันต้องเหยียบลงไปลึกหน่อยถึงจะไป มันเลยเหมาะกับผมมากๆ

ผมเป็นคนขับช้าอยู่แล้วด้วย ไปเนิบๆ สบายๆ ฮ่าๆ ><

ยังไงก็ขอบคุณทุกๆท่านมากๆนะครับ

ยังไงก็อวยพรผมหน่อยละกันนะครับ

พรุ่งนี้เช้าขับกลับโคราช....ขับทางไกลครั้งแรกเลย แอบกังวลนิดๆเหมือนกัน

ขอให้ปลอดภัย ถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ สาธุๆๆๆ