ผู้เขียน หัวข้อ: ถอยรถชนรถเค้าสีถลอกเสีย 4000  (อ่าน 39110 ครั้ง)

ออฟไลน์ jazzz

• Jr. Member
  • **
Re: ถอยรถชนรถเค้าสีถลอกเสีย 4000
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 00:35:01 »
ผมขอชื่นชมต่อความรับผิดชอบของคุณ รวมไปถึงน้ำใจของคุณที่มีต่อผู้เสียหายเป็นอย่างยิ่ง

การกระทำดีของคุณ เป็นสิ่งช่วยส่งเสริมให้สังคมของเราดียิ่งขึ้นไป  อันเป็นมูลค่าสูงส่งกว่าเงินที่คุณเสียไปครับ

ผมเชื่อว่าและขออวยพรให้ ในอนาคตคุณจะเป็นบุคคลที่ประสพความสำเร็จในการดำรงชีวิตที่มีคุณภาพเป็นอย่างยิ่งครับ ;)

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
Re: ถอยรถชนรถเค้าสีถลอกเสีย 4000
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 12:27:28 »
ผมขอแชร์ประสบการณ์นะครับ แต่ผมเป็นฝ่ายโดนชนครับ

โดยจอดรถอยู่ในซองที่อพาร์ทเม้นต์ ตอนกลางคืนรถอีกคันถอยมาชนที่กันชนท้ายเป็นรอยกินเนื้อสี ผมมาเห็นตอนเช้า
ไปขอดูกล้องวงจรปิดพบว่าคันที่ชนเป็นห้องข้างๆ เค้าจอดรถดูอยู่แป๊บนึงแล้วก็ขับรถออกไป คนดูแลก็เอาโน๊ตไปติดที่ห้องแจ้งเค้าให้มารับผิดชอบกับผม

ปรากฎว่าเงียบครับ หายไปอาทิตย์นึง ก็เลยไม่รอคุยแล้ว โทรถามประกันเค้าให้ไปแจ้งความ แล้วก็แจ้งเคลมเลย ประกันบอกว่าเอาไปทำสีได้เลย ถึงมีรอยนิดเดียวก็ต้องทำสีทั้งชิ้น โทรถามศูนย์แจ้งว่าประมาณ 4-5 พัน ส่วนหลังจากนั้นเค้าจะประสานงานกับตำรวจเพื่อติดตามทวงค่าเสียหายเอง

ตอนนี้ก็รอเอาเข้าไปทำสีอยู่ เมื่อเช้าเดินสวนกันกับคู่กรณี เค้าไม่สบตาผมเลย เดินหน้านิ่งผ่านไปเฉย ไร้สำนึกมากๆ

ดังนั้น ผมขอชื่นชมคุณ จขกท. ด้วยครับ ที่คุณยังทำในสิ่งที่คนเราควรทำเมื่ออยู่ในสังคมเดียวกัน  :D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html