ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รายงานยอดขาย จาก Honda Thai เดือนพฤศจิกายน 2011 อันดับเปลี่ยนมาก ๆ ++  (อ่าน 7897 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
ตัวกลุ่ม Sub Compact ไม่มีตัวเลขของโตโยต้า

สงสัยว่า เอาที่อยู่ในตารางราวมกันไปลบออกจาก 100 คงจะเป็นของ Vios + Yaris

ออฟไลน์ johnlee

กลุ่มอีโค กินนิสสันไม่ได้จริงๆ อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ vellcap

ยอดเดือนนี้
Brio ยอดได้ขนาดนี้ก็ถือว่้าดีแล้วล่ะนะ
City สมเหตุสมผล คุ้มราคา  
Civic จะตกรุ่นอยู่แล้ว ยังขายดีอยู่เนอะ แต่ยอดรวมสะสมครึ่งหนึ่งจาก altis เลยเหรอ

ออฟไลน์ 2k

กลุ่มอีโคกลายเป็นว่าอัลเมร่าแย่งความสนใจไปจากมาร์ชซะแล้ว แต่ก็นะ.....เรือล่มในหนองทองไม่ไปไหน  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Spacewagon ยกเลิกการขายไปแล้วใช่ไหมครับ เห็นมี Alphard มาอันดับ5ด้วย

ออฟไลน์ SitdownstrikE

ทำไมบางกลุ่ม ไม่มี โตโยต้า กับ มิตซู  แต่บางกลุ่มมี

Captiva ขึ้นอันดับหนึ่ง O_o

ผมว่า ถ้ามีสองยี่ห้อนั้น ยังไงก็คงแพ้ ฟอร์จูนเนอร์ กับ ปาเจโร่ สปอร์ต

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
สถานการณ์แบบนี้คงจะคาดการณ์อะไรมากไม่ได้

รอสถานการณ์กลับสู่ภาวะปกติก่อน แล้วค่อยมาดูอีกทีแล้วกันครับ

แต่ Nissan ถือว่าทำได้ดีจริงๆ

ซ่อมโรงงานได้เมื่อไร Honda ต้องกลับมาตั้งหลักใหม่ได้แล้วครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Fly to dream

แม่เจ้า Everest ติดอันดับ 55555
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 2k

ผมว่าแม้ฮอนด้าจะกลับมาเดินสายการผลิตได้เต็มตัวแต่มันก็สายไปแล้วน่ะสิครับ ทุกวันนี้พอพูดถึงอีโคคาร์หรือรถประหยัดน้ำมันมีแต่คนมองไปที่มาร์ชหรืออัลเมร่าไม่มีใครสนใจบริโอเลย ผลิตภัณท์ของค่ายนิสสันมันตราตรึงฝังรากลึกลงไปมากแล้ว อีกอย่างการออกแบบของฮอนด้าอีโคนั้นค่อนข้างจะหาคนชอบได้น้อยในขณะที่มาร์ชมันดูกระจุ๋มกระจิ๋มน่ารัก ถ้าจะรอลุ้นนิสสันโดนโค่นแชมป์ผมว่าไปรอดูคู่มวยนิสสันกับโตโยต้ากลุมอีโคจะมันส์กว่า  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

vios หายไปจากตารางได้ไง :o

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

vios หายไปจากตารางได้ไง :o

นั่นสิ อยากเห็นเลขของ VIOS จังเลย หุหุ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เข้ามามึน Prius 

รวมยอด 11 เดือน 7400 คัน เยอะใช้ได้แฮะ  :o

ออฟไลน์ balliblue

สงสัยหลายคนเล็งเห็นว่าอีกนานกว่า civic ตัวใหม่จะออกมาเลยเอา FD ไปก่อน แต่ไม่น่าเชื่อตรงที่ชนะ altis ได้ไงเนี่ย

ส่วน city นี้ขอบอกว่าเป็นรถ sub compact ที่เทพที่่สุดในตลาดแล้วอะ ยิ่งใส่ชุดแต่ง modulo เข้าไป ก็ไม่แปลกที่จะขายดีกว่า vios

ยังคงขายต่อไปได้เรื่อยๆ สำหรับ FD 5555

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
ปี 54  Honda เจอหนักจริง ๆ ครับ

เดี่ยวรอดูยอดเดือนธันวาคม ยิ่งตกใจกันหนัก เพราะ น่าจะเป็นรถค้างส่งกับรถค้าง Stock
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ