ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามคุณจิมมี่เกี่ยวกับเครื่อง Ford Focus TDCI กับ Peugeot 407 HDI ที่คุณจิมมี่เคยทดสอบไว้ครับ  (อ่าน 4258 ครั้ง)

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
วันนี้ลองเข้าเว็บมาอ่านรีวิวเก่าๆดู ที่คุณจิมมี่รีวิวFord. กับ First Impression Peugeot 407 สงสัยว่ารถทั้งสองรุ่นที่คุณจิมมี่ลองขับ ใช้เครื่อง DW10BTED ทั้งคู่หรือเปล่าครับ และผลงานที่ออกมาในความรู้สึกที่ต่างกันมากมาจากเกียร์ใช่ไหมครับ หรือมีปัจจัยเรื่องน้ำหนักรถด้วย แล้วรถี่มีขายในเมืองไทยมีรุ่นไหนที่ใช้เครื่องตัวนี้อีกไหมครับ อยากรู้เหมือนกันว่าจะมีการตอบสนองต่างกันอีกแค่ไหน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
407 HDI ผมโชคไม่ดี ที่เจอ Error ในวันทดลองขับ รถตื้อ และเข้า Save mode ไปดื้อๆ
จนต้องดับเครื่อง ถึงจะ reset ค่าทุกอย่าง แล้วขบได้ตามปกติ ผลออกมาไม่ค่อยดีอย่างที่คิดครับ
เลยคิดว่า ขอไม่เทียบกับ Focus TDCi ดีกว่าครับ เพราะอัตราเร่ง หรือแรงดึง ไม่โดดเด่นเลย