ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่า Honda freed ในไทย จะมีการ minor change ไหมครับ  (อ่าน 8789 ครั้ง)

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
ไม่ทราบว่า Honda freed ในไทย จะมีการ minor change ไหมครับ หรือ จะขายแค่ รุ่น limited แล้วเลิกกัน

เห็น freed เมืองนอก มี minor change แล้ว แถม จุดที่เปลี่ยนแปลง ส่วนใหญ่ แก้ปัญหาจากตัวเดิมได้ดีขึ้น เช่น
- แผงประตูบุด้วยผ้า
- เบาะนั่งปรับสูงต่ำ
- เบาะข้างคนขับมีที่พักแขน

ตัว hybrid คงไม่มีทางมาแน่นอน ( เดาเอา) แต่เห็นหน้าตาสวยดี

พอดีกำลังจะตัดสินใจซื้อน่ะครับ มันตอบสนองการใช้ชิวิตของผมได้ทุกอย่าง ไม่ว่าจะคันเล็ก ประตู slide นั่งได้ 7 คน เดินไปมาในรถได้ ถึงแม้ราคาจะสูงไปนิด แต่คิดว่ามัน "ใช่" สำหรับเรา

กลัวซื้อรุ่น limited แล้ว ต้นปีหน้า minor change คงเสียดายน่าดู

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: ไม่ทราบว่า Honda freed ในไทย จะมีการ minor change ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 09:50:01 »
คงไมเนอร์ มีรุ่นเดียว และตามไอน้ำไปครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ 6162002

Re: ไม่ทราบว่า Honda freed ในไทย จะมีการ minor change ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 10:01:17 »
ทำไมผมรู้สึกมันดูใหญ่ขึ้นหว่า ในรูป
คงไมเนอร์ มีรุ่นเดียว และตามไอน้ำไปครับ
Honda Stream ครับ  ถ้าไอน้ำคือ "Steam" ครับ

ออฟไลน์ dave_crub

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 10:14:22 »
หัวอกเดียวกะผมเลยครับ....
..freed เป็นรถที่ตอบสนองชีวิตผมได้ทุกอย่าง...แต่กว่าผมจะได้จับจองมันก็คงอีกศัก 3 ปีนู่นแหละ..รอผ่อนรถคันปัจจุบัน หมดก่อน.....
...ถึงตอนนั้น..ผมว่าคงมีการ change ครั้งสุดท้ายแล้ว..อาจจะมีอะไรดีๆ..เกิดขึ้นก็ได้..ใครจะไปรู้...
...อยากให้รอดูท่าทีของ honda ก่อน ถ้ารอไหวนะครับ..

ออฟไลน์ anikuz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 10:20:53 »
Minor Change ท่าจะหวังยากกระมังครับ ยอดขายมีไม่ถึง 30 คันต่อเดือนแบบนี้ ไฮบริดนี่ยิ่งคงไม่ต้องไปพูดถึงเลยครับ

แต่ข่าวล่าสุดที่ได้ทราบมา เห็นว่าจะเอาตัว Freed Limited ไปถอด Navi ออกแล้วลดราคาลงอีก 5 หมื่น ไม่แน่ใจว่าจริงเท็จแค่ไหน ถ้าจริงล่ะก็เป็นข่าวที่น่าสนใจมากครับ คนจะซื้อฟรีดจะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นอีกเยอะ

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 13:31:10 »
เป็นรถที่น่าใช้มากถ้าราคาซัก 8แสน

หรือถ้าขายล้านนึงเอาให้บอดี้ใหญ่เท่า Exora นี่ก็น่าจะขายดีเช่นกัน

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 14:35:37 »
ถ้าผมฟังข่าวไม่ผิด Honda ทำลายเจ้าตัวนี้ไป 1 คัน
เทียบกับคันอื่น 100 คัน+

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 18:10:12 »
CRV ก็โดนประมาณ 3X Accord ก็โดนประมาณ 9X  ครับ ไม่ถึงร้อย
แต่ Freed สำหรับผม ผมมองมันเป็นรถที่ดีนะครับ เสียที่ราคาอย่างเดียว
ไม่เหมือน Brio อันนั้นเหมาะแก่การเอาไปทำลาย แล้วก็ปรับปรุงมาขายจะดีกว่า
ไม่งั้นเดี๋ยวจะเข็นยากนะ Eco car รายอื่นๆนอกจาก Nissan กำลังจะมาแล้ว หุหุ

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 18:44:34 »
ผมไม่รุว่าจะ Minor Change หรือเปล่า แต่ถ้า Minor Change แล้วเป็นแบบนี้ผมว่าขายดีแน่นอน
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 19:10:28 »
เอ ไม่แน่นะครับ ช่วงนี้ Honda ไม่มีรถขาย อาจจะต้ิองหันมาดันเจ้านี่แทนก็เป็นไปได้นะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ korkongzz

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 22:46:41 »
ผมขอ CLS ละกันครับเพราะรูปทรงที่สวยงามและไฟหน้าที่ดูดีสุดๆบวกกับมูนรูฟช่างดูผ่อนคลายจริงๆ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 01:05:04 »
ผมว่ายากครับ เผลอๆกำลังวางแผนจะยกเลิกการขายด้วยซ้ำไป
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 12:51:28 »
น่าสนใจครับ ถ้าเอา navi ออกแล้ว ลด 50000 น่าจะยอดกระเตื้องขึ้นครับ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ