ผู้เขียน หัวข้อ: Saab ขอมอบเพลงนี้ให้กับ GM เลยครับ  (อ่าน 2967 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Saab ขอมอบเพลงนี้ให้กับ GM เลยครับ
« เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 01:30:09 »
เห็นโฆษณาตัวนี้แล้วรู้สึกว่าซาบจะบอกอะไรจีเอ็มเป็นนัยๆ รึเปล่านะ 555+

เพลงประกอบ Release Me - Oh Laura

เนื้อเพลงในคลิปครับ

I'm the growing force without the motion

A glass of water longing for the ocean

I'm the fire burning desperately, But you controlling me... Release me

จริงๆแล้วมันเป็นโฆษณาที่สื่อว่า ซาบเติมไบโอเอทานอลแล้วได้กำลังเพิ่ม 25 แรงม้า

แต่ตอนนี้ผมอยากมอบเพลงนี้ให้ GM สื่อว่าช่วยปล่อยซาบไปเถอะ ไหนๆแกก็ไม่แยแสมันแล้ว จะรั้งเอาไว้ทำไม...

เพลงเวอร์ชั่นเต็มครับ เพราะดี

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: Saab ขอมอบเพลงนี้ให้กับ GM เลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 02:19:59 »
เพราะ Victor Muller นั้น มีแนวโน้มที่จะได้แหล่งเงินทุนมาจากจีนหรือรัสเซีย

รัสเซียกับจีน เป็นสองตลาดที่มียอดการเติบโตสูงที่สุด อีกทั้ง เป็นสองประเทศ ที่ไม่สนใจเรื่องทรัพย์สินทางปัญญาอีกด้วย

ผมเข้าใจว่า GM คงอยากเห็น Saab ตายไป มากกว่าที่จะเห็นไอ้หน้าไหน เอา GM Epsilon Platform ไปทำรถมาแข่งกับ GM เอง โดยเฉพาะ Buick ในจีน

ตอนที่ GM จะขาย Opel ให้ Magna Steyr (ที่สุดท้ายไม่ได้ขาย) ในสัญญาระบุไว้ว่า ห้าม Magna เอารถ Opel มาขายในอเมริกา หรือจีน (ถ้าจำไม่ผิดคือตลอดไปด้วยมั้ง)

ผมเชื่อว่า GM จะไม่ยอมปล่อย SAAB โดยเด็ดขาด จนกว่าคนที่จะมาซื้อนั้น จะเดินเข้ามาหา GM ชู 3 นิ้ว

"ด้วยเกียรติของข้า ข้าสัญญาว่า ข้าจะไม่ทำรถแข่งกับท่าน ในตลาดใหญ่ๆ เช่นจีน เป็นต้น"

แต่บางทีผมก็เข้าใจ GM นะครับ

มันเหมือนกับว่า

"ถ้าอะไรที่เราเอามาใช้ประโยชน์ไม่ได้ แถมยังมีแนวโน้มที่จะตกเป็นเครื่องมือของผู้อื่นด้วย สู้ทำลายมันทิ้งให้แหลกเละคามือไปเลยดีกว่า"
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
Re: Saab ขอมอบเพลงนี้ให้กับ GM เลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 13:27:19 »
ไม่อยากให้ Brand นี้ตายเลยครับ มีมานานแล้ว เสียดาย เอาคนไทยไปซื้อเลยดีไหมครับ ปล่อยเขาไปเถอะ อย่ารั้งเขาเลย :)