ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยตอบ survey เกี่ยวกับแบรนด์รถยนต์หน่อยนะครับ  (อ่าน 3602 ครั้ง)

ออฟไลน์ Piranut

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ พอดีว่ามีงานที่มหาวิทยาลัยต้องทำในวิชา Principle of Marketing อะครับ อาจารย์ให้มาทำ Survey จึงขอสละเวลาท่านผู้อ่านเว็บทุกๆท่านช่วยตอบแบบสอบถามหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
http://www.surveymonkey.com/s/XJ3ZZ23

Chariot

• บุคคลทั่วไป
แปลกใจเล็กน้อยที่ วอลโว่ถูกโหวตว่าคนอยากซื้อมากที่สุด พอๆกับโตโยต้า !!

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อืมม นอกจากใน HLM แล้ว ได้ให้กลุ่มประชากรอื่น ทำบ้างหรือเปล่าครับ

เพราะถ้าสำรวจแต่กลุ่มประชากรบ้ารถ ผมว่ามันออกมาไม่น่าจะตรงนักนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

• Newbie
  • *
อืมม นอกจากใน HLM แล้ว ได้ให้กลุ่มประชากรอื่น ทำบ้างหรือเปล่าครับ

เพราะถ้าสำรวจแต่กลุ่มประชากรบ้ารถ ผมว่ามันออกมาไม่น่าจะตรงนักนะครับ
ขอบคุณที่แนะนำครับคุณ YIM จริงๆก็มีการเก็บข้อมูลทางอื่นด้วยครับเช่นทางกลุ่มต่างๆใน FB และเว็บบอร์ดต่างๆ แต่ความจริงแล้วข้อมูลยังไม่ได้เอาไปวิเคราะห์อะไรเชิงลึกมากครับ เพราะขณะนี้ยังอยู่ในขั้นเริ่มต้นของการเรียนการตลาดอยู่เลยครับ

• Newbie
  • *
แปลกใจเล็กน้อยที่ วอลโว่ถูกโหวตว่าคนอยากซื้อมากที่สุด พอๆกับโตโยต้า !!
นั่นสิครับ  Volvo แอบมาแรงนะนี้ สงสัยเป็นเพราะราคา S80 ที่ถูกกว่า Series5 , E-class รึเปล่า

ออฟไลน์ MC Stradale

• Hero Member
BMW นี่ขึ้นที่หนึ่งทั้งสองรายการเลยนะครับ