ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะสอนวิธีจอดรถริมถนนที่ประหยัดเนื้อที่ที่สุดให้ดู  (อ่าน 6826 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!

หึๆๆๆๆๆ

ทำไปได้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
สงสาร เจ้าของรถคันข้างหลัง

บัมเปอร์เยินหมด  :'(

ออฟไลน์ MC Stradale

ความอดทนสูงมากครับ 555
เห็นคลิปนี้ใน voicetv แล้วเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เห็นที่ยุโรปบ่อยๆ
เวลาถอยเข้าซองแบบนี้  สะกิดกันประจำ
แต่เค้าก็ไม่ว่าไรกัน หรือเดือดร้อนนะ
แปลกดี :)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ช่างมีความพยายามจริงๆๆ ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

แย่จังครับ ทำรถคนอื่นเสียหาย แต่แคบกว่านายสวิฟท์อีกนะเนี่ย

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
ยอม !! คำเดียวพอครับ  :o

ออฟไลน์ MoLee

เปลืองดอกยางหน้าโดยใช่เหตุจริงๆ  ::)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ลองมันทำแบบนี้กับรถข้าพเจ้า รับรอง ไม่ตายดีแน่ๆ!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อยากให้มันไปตามโช้ครุ่นนั้นจริงๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ mathician

ก็เพราะมีคนแบบนี้ไง
เวลาจอดรถผมถึงได้กวน จอดแบบเหลือหลังเยอะ หน้าเยอะไปเลย เพื่อที่จะไม่ให้คนมาเข้าซองแบบนี้ได้

ว่าแต่ เวลาจอดรถ มีใครชอบใส่เกียร์ค้างไว้บ้างไหม หรือว่าดึงเบรคมือกันทุกคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2012, 12:16:44 โดย mathician »

Chariot

• บุคคลทั่วไป
อยากให้มาทำกับรถผมมากเลย Volvo 760 เนี่ยเหล็กล้วนๆ 5555+

ก็เพราะมีคนแบบนี้ไง
เวลาจอดรถผมถึงได้กวน จอดแบบเหลือหลังเยอะ หน้าเยอะไปเลย เพื่อที่จะไม่ให้คนมาเข้าซองแบบนี้ได้

ว่าแต่ เวลาจอดรถ มีใครชอบใส่เกียร์ค้างไว้บ้างไหม หรือว่าดึงเบรคมือกันทุกคนครับ
ในประเทศไทย ก็เข้าเกียร์ว่างตามปกติครับ เพราะเนื้อที่ยาวๆให้เข้า P แบบอเมริกานี่หาไม่ได้เลยทีเดียว มีแค่ไหน เข็นๆ เข้าๆ เอาหมด

ลองมันทำแบบนี้กับรถข้าพเจ้า รับรอง ไม่ตายดีแน่ๆ!
555555555555

ออฟไลน์ birm@productive

รถหลายคันในเมืองนอกอย่างฝรั่งเศสนี่กันชนหน้าหลังเป็นพลาสติกสีดำธรรมดาไว้เผื่อชนกันเลยทีเดียว (เค้าเลยเรียนกว่า บั้มเปอร์ เอาไว้ให้บั้มๆๆ)
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

รถหลายคันในเมืองนอกอย่างฝรั่งเศสนี่กันชนหน้าหลังเป็นพลาสติกสีดำธรรมดาไว้เผื่อชนกันเลยทีเดียว (เค้าเลยเรียนกว่า บั้มเปอร์ เอาไว้ให้บั้มๆๆ)
ถ้าเป็นในไทยที่ผมเห็นก็เป็น Freelander ของพี่ผมแหละครับ ดูแล้ว ถ้าเป็นอะไร เสียดายน้อยกว่ากันชนของ CR-V G3 ด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
หากจอดในห้า ผมจะเอาหลังเข้าเพราะจะได้ไม่มีใครมาเข้าตูดผม

ล้อเล่นคับ โทดคับ ฮิฮิ