ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอยากเอารถตัวเองไปแข่ง มีรถรุ่นไหนมีอัตราเร่ง 0-100 มากกว่า 15 วินาทีบ้างครับ  (อ่าน 5547 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อันนี้ถามสนุกๆนะครับว่า :D

กลุ่มรถเด็กท้ายห้อง อัตราเร่งมากกว่า 15 วินาที

นอกจาก Nissan March Almera
Kia Soul
Corolla AE100
Toyota Avanza 1.5

แล้ว มีรถรุ่นไหนที่แรงในระดับนี้หรือหนักกว่าอีกบ้างนะครับ

รู้สึกว่าทุกวันนี้อยู่ท่ามกลางรถกล้ามโตทั้งนั้นเลย(แรงๆระดับ 10-12 วิเยอะมาก) แล้วจะมีคันไหนที่เราสูสีบ้างครับ ;D

ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ vashali

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
อาวีโอ้ 1.4 ด้วยหรือเปล่าครับ
แล้วก็น่าจะโปรตอนบางรุ่น กับพวกรถจีน

แต่ 10-12 วิ ยังไม่กล้ามโตหรอกนะครับ

ออฟไลน์ 2k

จุ๊ๆๆๆ ต้องพึงระวังรถยัดไส้ด้วยนะครับ มีเยอะพวกที่แต่งแรงเต็มที่แต่ไม่แสดงออก กว่าจะรู้ว่าเค้าไม่ธรรมดาฮาเฮก็คือเค้าจู๊ดไปไกลโพ้นแล้ว ปล่อยให้เราสับสนกับตัวเองว่านี่เราดูตัวเลขท้ายรถผิดหรือไงกั๊นนน????  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Ruksadindan

จุ๊ๆๆๆ ต้องพึงระวังรถยัดไส้ด้วยนะครับ มีเยอะพวกที่แต่งแรงเต็มที่แต่ไม่แสดงออก กว่าจะรู้ว่าเค้าไม่ธรรมดาฮาเฮก็คือเค้าจู๊ดไปไกลโพ้นแล้ว ปล่อยให้เราสับสนกับตัวเองว่านี่เราดูตัวเลขท้ายรถผิดหรือไงกั๊นนน????  ;D
อย่างพวก M3 แปะ 318 520 แปะ M5 อ่ะนะครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
จุ๊ๆๆๆ ต้องพึงระวังรถยัดไส้ด้วยนะครับ มีเยอะพวกที่แต่งแรงเต็มที่แต่ไม่แสดงออก กว่าจะรู้ว่าเค้าไม่ธรรมดาฮาเฮก็คือเค้าจู๊ดไปไกลโพ้นแล้ว ปล่อยให้เราสับสนกับตัวเองว่านี่เราดูตัวเลขท้ายรถผิดหรือไงกั๊นนน????  ;D

ถูกต้องนะคร้าบบบบ ผมเคยเจอ soluna รุ่นแรกตีคู่แล้วแซงไปได้แบบงงๆ ทั้งที่ตัวรถก็ดูเดิมๆ เอิ้กๆ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Nissan Sunny Neo 1.6A/T MY01-02
Nissan Cefiro V6  2.0 A32-A33
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ LimitedEdition

จะแข่งเรื่องอะไรอ่ะครับ

ถ้าควอเตอร์ไมล์ March เดิมเดิมวิ่งเท่าไหร่อ่ะ? 30 วิ?
น่าจะไม่มีใครยืนรอดูตอนวิ่งเข้าเส้นชัย (ฮา..)

แต่ถ้าจะเล่นจิมคาน่า หรือเซอร์กิตสั้น ผมว่าคุณเต้ก็แข่งได้ครับ
ขอแค่ยางดีดี ช่วงล่างเจ๋งเจ๋ง ฝีมือคนขับ ก็ฟัดกับพวก 1.5 ได้แล้ว
ตอนมาร์ชเปิดตัวใหม่ ก็มีคนเอาตัวเกียร์ธรรมดา ไปวิ่งบางแสนเฟส
ไล่ฟัดกับพวก Vios 1.5 ได้อยู่หมัด แถมขึ้นได้หลายคันเหมือนกัน

ออฟไลน์ simcity

ออฟไลน์ shando

ระวังเจอAE100ยัดโบเข้าไปจะซีดเอานะ

ออฟไลน์ HYDE--

เยอะแยะ

Mitsu Champ 3AT คันเก่าผมไง้ ไส่ ปตท กึ่งสังเคราะที่ใช้มาแล้ว 2-3 หมื่นโล ติดแก๊สแบบกะโหลกกะลา  ;D

ออฟไลน์ PREM

Nissan Sunny Neo 1.6A/T MY01-02
Nissan Cefiro V6  2.0 A32-A33

ขอแย้งครับ ;D A32 2.0 ไม่ถึง 15 วินะครับถ้ารถไม่โทรมเกินไป
อย่างช้าก็ 14 กลางๆ-ปลายๆ วันดีคืนดี 13 ปลายโผล่มาก็มี แต่มาตรฐานอยู่ 14.0-14.2 ครับ (รถผมเองนะ)
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Nissan Cefiro V6  2.0 A32-A33

ขอแย้งครับ ;D A32 2.0 ไม่ถึง 15 วินะครับถ้ารถไม่โทรมเกินไป
อย่างช้าก็ 14 กลางๆ-ปลายๆ วันดีคืนดี 13 ปลายโผล่มาก็มี แต่มาตรฐานอยู่ 14.0-14.2 ครับ (รถผมเองนะ)
อ่อ ขอบคุณครับ ผมก็อ่านๆมาน่ะครับ ;D
แต่ Sunny Neo ตัวแรกที่มีEGR Auto ทะลุแน่นอนครับ
ฟันธง ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
march เกียร์ธรรมดาก็ไม่ใช่จะดูถูกได้นะเอ้อ  ;D

ออฟไลน์ YenChar

ผมเคยเจอ โซลูน่า ตอนนั้นวิ่งกลับจากระยอง 5ทุ่มกว่าๆบนด่วนบางนาตราด
ผมวิ่งที่ 170 แล้ว ยังตามอยู่เลย พอไหลไปถึง 180 ผมยอมล่ะ ผมหลบซ้ายเข้าเลนกลาง
(แต่เ้ท้ายังกดคันเร่งอยู่)
ผ่านไปเรื่อยๆ เข็มผมแตะที่ 190 แต่โซลูน่าคันนั้นก็ยังฉีกหายไปเรื่อยๆ รู้เลยว่า "โดน" เข้าแ้ล้ว
โซลูน่า สีเงืน เดิมๆ ล้อเดิมหมด แต่คงเป็นเกียรธรรมดา

เหตุการณ์เดียวกันกับมาร์ช แต่ไม่ระห่ำเท่าโซลูน่า
เดินทางไปสระบุรี วิ่ง 120 ผมเจอมาร์ชมาแต่ไกลเลย เลยรีบหลบให้
แต่ก็คิดอยากจะลองอยู่เหมือนกัน เลยกดตาม
ไล่กันสนุกเลยล่ะ พอถึงเส้นมิตรภาพรถติด เลยเห็นว่าเป็น Xtronic CVT
ผมกดคันเร่งประมาณ 80% แต่ไม่ได้มุดกระหน่ำเพื่อแซง แค่อยากรู้ว่ามาร์ชเป็นยังไง
สรุปคือ มาร์ชแรง!! 1.5 ถ้าคนขับไม่เชี่ยว อาจจะโดนได้นะเอ่อ

ออฟไลน์ redsun

March เกียร์ M/T แรงพอตัวเลยล่ะครับ(แต่ขับแบบนั้นดูอันตรายไปนิดนะ555)

ออฟไลน์ 2k

แหม่ M5 แปะท้ายว่า 523I ก็สุดโต่งไปหน่อยนะครับ แต่เห็นรู้ระบายความร้อนกับเสียงเครื่องก็ไม่ต้องมองบั้นท้ายเค้าแล้ววว  :P

เคยอ่านตำนานแลนเซอร์สีขาวคันนึงที่เปลี่ยนข้างในเป็นอีโวลูชั่นหมดจดแต่มีอารมณ์ขันหุ้มภายนอกไว้ด้วยรูปลักษณ์ของมิตซูบิชินิวแลนเซอร์ พยานเล่าว่ามีคนโดนผีสีขาวตัวนี้หลอกหัวโกร๋นไปหลายรายละ  :o  จริงไม่จริงไม่รู้ แต่ผมเชื่อว่ารถสอดไส้ไม่แสดงออกบนถนนมีเยอะครับ อนึ่งคืออาจอยากแรงแต่ไม่อยากเตะตาเรียกให้ผู้ท้าชิงมารุมตอมก็เป็นได้  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
ผมโดน รถเล็กๆ เด็กแว๊นลิฟท์ไฟสูง มาจ่อตูดบ่อยครับ ด้วยความที่รถมันออกจากผู้เฒ่าซะขนาด ;D