ผู้เขียน หัวข้อ: // J!MMY's Talk........ใครพลาด ไม่คลิกอ่าน ไม่รู้ด้วยนะเออ! //  (อ่าน 24948 ครั้ง)

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
Re: // J!MMY's Talk........ใครพลาด ไม่คลิกอ่าน ไม่รู้ด้วยนะเออ! //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 18:05:38 »
ศูนย์ซูซูกิผมว่าเท่าที่ผมเคยผ่านหรือแวะไปดูรถผมว่ามันแปลก ๆ ไม่ว่าจะเป็นศูนย์ที่รัชดาตรงระหว่างวงศ์สว่างกับแยกประชานุกูล ศูนย์ตรงข้ามราชภัฏสวนดุสิต ศูนย์ตรงสุขุมวิท ดูแล้วมันไม่ค่อยเหมือนศูนย์บริการหรือขายรถ (โชว์รูม) เลยครับ เหมือนไม่มีตู้กระจก ติดแอร์อย่างศูนย์ที่เคยเห็น บางแ่ห่งจอดรถโล่ง ๆ เหมือนเต็นท์รถ (มือ 2) แต่มีแค่เพียงที่เดียวที่เคยเข้าไปคุยคือทีี่่สุขุมวิทเพราะพอดีเพื่อนสนใจ carry เิดินเข้าไปก็เจอเหมือนเป็นช่างไม่ใช่เซลล์มาชี้แจงเรื่องรถและให้ลองขึ้นนั่ง ผมว่าเขาก็พยายามชี้แจงผมและเพื่อนดีนะครับ แต่ดูยังไง ๆ ก็เป็นช่าง มันก็เลยดูเหมือนไม่เป็นมืออาชีพ ผมว่าแม้รถซูซูกิจะดี แต่ถ้าศูนย์ดูไม่น่าเป็นศูนย์ ก็ควรปรับปรุง อย่างโปรตอน ซาโกด้า ที่อยู่ห่างกันไม่มาก ยังไงก็รู้ว่าเป็นศูนย์บริการหรือโชว์รูม ฝากคุณจิมมีด้วยครับ   :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2012, 18:43:04 โดย eaowpj »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: // J!MMY's Talk........ใครพลาด ไม่คลิกอ่าน ไม่รู้ด้วยนะเออ! //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 02:37:57 »
คุณข้างบนนี้ครับ

ผมไม่รู้ว่าคุณเจอประสบการณ์นี้นานหรือยัง

แต่ตอนนี้ Suzuki กำลังเร่งให้ทุกดีลเลอร์ ทำโชว์รูมแบบใหม่ CI หรือ Corporate Identity ใหม่
(แบบเดียวกับที่คุณจะเห็นจาก โชว์รูมของพวกเขาในงาน B.O.I Fair นั่นละ)

CI นี้ ทำออกมาได้ 2 ปีแล้วละครับ แต่ต้องทะยอยเปลี่ยน ทั่วประเทศ

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 09:30:08 »
                 น่าจะประมาณต้นปีที่แล้วครับ สำหรับศูนย์ที่สุขุมวิท (ถ้าดูในเว็ป ซูซูกิเขาไม่ได้บอกว่าเป็นศูนย์ แต่ถ้าจำไม่ผิดเขาใช้สัญลักษณ์ซูซูกินะครับ แล้วพนักงานเขาบอกว่าเขาขายรถแต่เน้นขาย carry สรุปถ้าไม่ใช่โชว์รูมจะใช้สัญลักษณ์ได้อย่างไรครับ) ส่วนตรงระหว่างแยกประชานุกูลกับวงศ์สว่าง ถ้าดูในเว็ปของซูซูกิ บอกว่าเป็นศูนย์บริการของเขา (ยกเว้นผมจะดูผิดด้านครับ แต่คิดว่าตรงข้ามมิตต้าก็ไม่น่าผิด) จริง ๆ มันใกล้บ้านผมที่กรุงเทพ เพราะบ้านผมอยู่แถวเกษมราษฎร์ น่าจะประมาณไม่เกิน  6 เดือน นะครับ ถ้ามาจากแยกประชานุกูล (ถนนรัชดา) มันจะอยู่ด้านขวา ผมเห็นรถ ซูซูกิจอดอยู่ รวมกันรถยี่ห้ออื่นหรือรับซ่อมนีิแหละครับ ส่วนตรงข้ามราชภัฎสวนดุสิตเห็นมาประมาณเกือบปีแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดครับ แต่ถ้าดูในเว็ปซูซูกิก็ไม่ได้บอกว่าเป็นศูนย์บริการของเขาครับ แต่เท่าที่เห็นเขาก็มีรถซูซูกิขายนะครับ เอาเป็นว่าถ้าผ่านอีกและัยังเหมือนเดิมผมจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ
                ถ้าเป็นอย่างที่คุณจิมมี่บอกนะครับ หากเปลี่ยนศูนย์เป็นแบบ BOI อย่างนี้แหละครับถึงดูเป็นศูนย์บริการ ผมไม่ได้มีเจตนาโจมตีซูซูิกินะครับ แต่ผมก็อยากให้เขาสู้กับแบนด์ญี่ปุ่นอื่นในไทยอย่างเต็มตัว ตอนนี้ผมอยู่ที่ตรังเสียส่วนใหญ่ ศูนย์บริการก็ไม่มีครับ (ซูซูกิรถยนต์นะครับไม่ใช่มอเตอร์ไซค์) มีแต่จุดขายรถ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boymoreubon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 09:30:59 »
แค่ได้รู้ข่าวว่าจะมีอีโค่คาร์ 2ตัวคือ swift กับalto แล้วเนี่ย ถือว่าเป็นข่าวดีมากๆสำหรับหลายๆคน  
แต่ก็ต้องลุ้นด้วยว่าศูนย์บริการจะพัฒนาขึ้นด้วยมั้ย แต่จากที่พี่จิมมี่พูดไว้ข้างบนเนี่ย
คนที่จ่อคิวรอสอยพระเอกจากค่าย suzuki ก็ใจชื้นกันเป็นแถวแล้วครับ(รวมผมด้วย)
แต่อยากรู้อีกเช่นกันครับว่า ตอนนี้รถเริ่มผลิตไปยัง เพราะตอนนี้ครั่นเนื้อครั่นตัวลงจะแดงแล้ว
อยากเอามาขับสงกรานต์น่ะ (แบบไม่เมา) อยากได้ๆ ถามพี่จิมมี่ว่า ทันมั้ยครับ

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 12:41:40 »
ทุกโชว์รูมที่คุณไปเจอมา เป็นดีลเลอร์เก่าๆ สมัยยังอยู่กับกลุ่มพรประภาทั้งนั้นเลยครับ
ดังนั้น การปรับปรุงอะไรคงทำไม่ได้ และคงไม่ทำ เพราะคิดว่า ทุกแห่งน่าจะหมดสัญญาไปแล้วด้วยซ้ำ
คือว่าง่ายๆ ไม่น่าจะได้เป็นดีลเลอร์อีกแล้วต่อไป แต่อาจจะมีสต็อกรถเก่าที่เหลืออยู่ แค่นั้น

เพราะในวันนี้ทุกโชว์รูม จะต้องเป็นแบบมีกระจก ติดแอร์กันหมดแล้ว ทุกโชว์รูมต้องทำเสร็จในปีนี้ครับ

ส่วน Swift นั้น คาดว่าล็อตแรกคงจะออกมาในช่วงเดือน มีนาคม - เมษายน แต่ถ้าจะถามว่า
ทันสงกรานต์ไหม ผมว่า เผื่อใจไว้หน่อยดีกว่าครับ

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 13:42:21 »
ขอบคุณคุณจิมมี่สำหรับข้อมูลครับ ดีครับที่เขาไม่ต่อสัญญากับศูนย์ที่ผมเห็น ไม่งั้นภาพลักษณ์ซูซูกิจะดูด้อยกว่าแบนด์อื่นของญี่ปุ่นเป็นแน่ ทั้งที่เป็นแบนด์ระดับต้น ๆ ของญี่ปุ่น และผมหวังว่าซูซูกิจะมีศูนย์บริการเพิ่มขึ้น รองรับอีโคคาร์ที่ทำท่าว่าจะขายดีครับ  :)

ออฟไลน์ tap-mzr

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 19:33:12 »
วันนี้เพิ่งไป เทส มาร์ช ครั้งแรก

ผมว่ารถเล็สมัยนี้ทำได้ดีจริงๆครับ

ว่าแต่ ถ้า มาร์ช ไม่ ทำเบาะหลัง กับ ideling stop ให้สมบูรณ์เหมือน almera นะ

ผมว่า ลูกค้ามีทางเลือกเป็น swift แน่นอนครับ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ HME

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 22:35:37 »
ตลาด eco car จะได้ดุเดือดกันซักที

ถึงจะชอบ march แต่คิดว่าการขายดิบขายดีอยู่รายเดียวมันไม่ก่อให้เกิดการแข่งขันยังไงก็ไม่รู้
swift มาคงจะสมน้ำสมเนื้อกว่ารายอื่นๆนะ

==============

ที่คุณ J!MMY บอกว่าอาจมีก๊อกสอง...
ถ้าเป็น Alto ??? ซึ่งมันจะเล็กกว่า Swift อีก แบบนี้ก็แสดงว่า Suzuki อาจจะจัดหนัก eco car 2 รุ่นเลยเหรอครับ??????

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 23:32:47 »
ประมาณนั้นครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 08:33:33 »
แล้ว Alto จะทันสิ้นปีนี้มั๊ยครับพี่จิมมี่เพราะจะใช้สิทธิ์คืนภาษี จะได้ดูเปรียบเทียบกันไปเลยครับ ขัดใจแฟนก็ทีนี้แหละ แล้วก็เป็นเครื่อง 1.1  ใช่มั๊ยครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 09:05:22 »
ไม่ทันล้านเปอร์เซนต์ครับ

อีกนานเลยแหละ

----------------------------

จะแจ้งให้ทราบว่า

วันนี้ ผมเอารูปนี้ลงแล้วนะครับ

เพราะเป็นการเผยแพร่แบบจำกัดเวลา
คือกะว่าจะเอาขึ้นเว็บสัก 2-3 วัน
แล้วก็เอาบทความลงจากการเผยแพร่

ดังนั้น ใครได้ดูทัน ก็ดีใจด้วย ใครดูไม่ทัน คุณมาช้าไปแล้วนะครับ ฮ่าๆ

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 12:36:30 »
อัปเดทครับ วัีนนี้ผมเิ่ิพ่งขึ้นกรุงเทพ ผ่านศูนย์ตรงระหว่างแยกประชานุกูลกับวงศ์สว่าง เห็นเขาทำโชว์รูมใหม่แล้วครับ ในรูปแบบโชว์รูมทั่วไปครับ ดูสะอาดสะอ้านดีครับ
เสียดาย ซูซูกิน่าจะผลิตรถทันโครงการรถคันแรกครับ แล้ว mirage ออกขายทันปีนี้ไหมครับ  :)

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 12:48:23 »
มาช้าไป ไปถึงไหนกันแล้วนั่น 555
อดเลยเรา
แล้ว swift ใหม่ จะได้คืนภาษี ตามโครงการ รถคันแรก  หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ onlywon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 18:12:22 »
ดูไม่ทัน :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ JT77

• **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 09:07:58 »
เข้ามาดูไม่ทัน อดเลย  ???

ออฟไลน์ eRaJap

• **
  • ~ ไม่ว่าจะทุกข์ หรือสุข ก็อยู่ที่จะมอง ~
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 18:02:16 »
โอยยยย เครียด ทำไม link มันเปิดไม่ได้
รอสวิฟ อีโค มานานมากอ่า แงแง
อยากเหนๆๆ