ผู้เขียน หัวข้อ: // J!MMY's Talk........ใครพลาด ไม่คลิกอ่าน ไม่รู้ด้วยนะเออ! //  (อ่าน 24925 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
Re: // J!MMY's Talk........ใครพลาด ไม่คลิกอ่าน ไม่รู้ด้วยนะเออ! //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 19:20:45 »

รูปสุดท้ายนี่มัน Swift ชัดๆ!!!!!!!(ดูคอนโซลแล้วรู้เลย...)

เปิดอ่านอันแรกเลยละครับ..  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ FyGI

Re: // J!MMY's Talk........ใครพลาด ไม่คลิกอ่าน ไม่รู้ด้วยนะเออ! //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 19:37:32 »
ปล่อยรูปได้แรงมาก

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 20:22:17 »
ซา วิ๊บบ COOL COOL..

ออฟไลน์ KKCP118

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 20:29:15 »
ถ้าดูไม่ผิด.. พวงมาลัยหุ้มหนังด้วยนะนั่น
ไม่เคยตั้งหน้าตั้งตารอรถคันไหนอย่างใจจดใจจ่อแบบนี้มาก่อน ให้ตายเถอะ !!

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 21:24:40 »
ชัดเจนมั๊ก  ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 21:38:32 »
รอชมครับ swift  หรือป่าวอะ น่าจะขายดีนะเนี่ย มาครบเลย ;D

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 22:41:31 »
เบาะหลังพับแล้วเรียบปะครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 22:47:12 »
ติดตามครับผม

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 23:31:25 »
 คุณจิมมี่ครับ ปล่อยfirst impression all new swift เลยครับ
อยากเห็นสเปก ออพชั่น แและราคา จะลงแดงอยู่แล้ว

ปอลิง รบกวนเพื่อนๆท่านใดเก่งคอม แฮกคอมคุณจิมมี่ทีครับ จะเอารีวิว แฮ่ะๆ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 00:12:02 »
เห็นได้ชัดว่า ไม่มีใครสนใจสิ่งที่ตาจิมเขียนมาเลย โดนรูปขโมยซีนไปซะหมด
ซึ่งสำหรับผมแล้ว...ถือว่าทุกคนทำถูกแล้วล่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 02:50:47 »
โอ้ววว แอร์ออโต้............!
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 03:15:08 »
ภายในสวยมากจริงๆ

ทีนี้ เจ้าไหนที่ยังนั่งยัน ยืนยันว่า Eco Car คือ Splash นี่ น่าจะรู้ตัวได้เสียที

แม้แต่สื่อ หรือนืตยสารหลายๆ ที่ ยังยันว่า Splash อยู่เลย

แต่แหม อุตส่าห์ ปล่อย Teaser ให้เขาเบ้อเร่อแบบนี้ น่าจะของ sponsor เพิ่มบ้างนะครับ 55555 (ล้อเล่น)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 05:11:42 »
เวบใหญ่บางเวบ ยังบอกว่าเป็น Suzuki Alto เลยครับ
หลายคนบอกว่า Swift มันเท่า Jazz, Vios จะไปเป็น Eco Car ไม่ด้ายยยย

แหม..ที March ยังเป็นได้เลย สงสัยจะลืมกันไปหมดแล้ว

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 08:20:22 »
ด้วยเหตุผลทั้งหมดทั้งมวลที่กล่าวมานี้ ผมจึงติดตามข่าวสารรถยนต์จากที่นี่เป็นหลักเพราะแม่นยำ ไม่มั่วข้อมูล

ป.ล.มีแต่เม้นท์กันเรื่องสวิท์ฟอย่างเดียวจริงๆด้วย กลายเป็นออกทะเลจากหัวข้อไปไกลเชียว 555
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 08:50:38 »
แต่ผมกลับมองต่างไป เพราะมันคือ Suzuki อ่ะครับ
ศูนย์อยู่ไหน บริการยังไง พอ ๆ กับฮุนไดเลย ความมั่นใจเนี่ย

Almera น่าคบกว่าเยอะ อ๊อฟชั่นดี ราคาก็สูงตามแน่ ไม่คิดว่าจะถูก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 09:30:36 »
ถ้าพอกันกับ Hyundai ผมว่า ใช้ได้นะครับ
เพราะทุกวนนี้ ผมให้ความเชื่อมั่นเรื่องศูนย์บริการ Hyundai มากกว่า Ford หรือ Mitsubishi ซะอีก!

อ้อ ที่บอกกันว่า Alto หนะ....

อาจเป็นกีอกต่อจาก Swift นะครับ อดใจรอดูต่อ หนังยังไม่จบ!

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 09:59:28 »
ผมไปถามเว็บที่ไปขับมาพร้อมกับคุณจิมมี่น่ะ

เค้าบอกว่าเบาะหลังพับ 60/40 ได้ด้วย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 10:48:54 »
ถ้าพอกันกับ Hyundai ผมว่า ใช้ได้นะครับ
เพราะทุกวนนี้ ผมให้ความเชื่อมั่นเรื่องศูนย์บริการ Hyundai มากกว่า Ford หรือ Mitsubishi ซะอีก!

อ้อ ที่บอกกันว่า Alto หนะ....

อาจเป็นกีอกต่อจาก Swift นะครับ อดใจรอดูต่อ หนังยังไม่จบ!
เห็นด้วยครับ

ศูนย์ฮุนได น่ะดีกว่า Mistu Ford Chev ด้วย

แต่ตอนนนี้ volvo เริ่มมาอีกเจ้า ที่เทึยบฮุนไดพอได้

ออฟไลน์ boymoreubon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 11:10:30 »
นี่น่าจะเป็น HLM the most recommended car สิ่งที่(กำลังจะ)ดีที่สุด
อีกไม่กี่อึดใจ น่าจะคุ้มค่ากับการรอคอย อุ้บส์ 160 ยังนิ่งนี่ไม่ธรรมดาแล้วกับรถ...นี้

ออฟไลน์ boymoreubon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 11:16:44 »
ภายในดูดีมากๆ

จากที่เคยขับ ผมชอบนะ แต่ติดที่มันอืดไปหน่อยก็เท่านั้น
ไม่รู้ว่าพอลดขนาดเป็น ECO Car แล้วจะเป็นยังไง

ผมว่าไม่นะ แต่ถึงจะกระนั้นก็ตามแต่ ต้องลองเองแล้วครับงานนี้ ไม่งั้นอาจจะเสียใจ(ที่จองช้าไป อิๆ)

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 11:47:36 »
เมื่อวานคุยกะแฟนเรื่องนี้แหละ แฟนบอกไม่เอาซูซุกิได้มั๊ย เพราะไม่ใช่รถตลาด อยากได้ซิตี้หรือวีออสดีกว่า กลัวว่าเสียแล้วจะไม่มีอะไหล่แล้วก็รอนาน ซ่อมก็แพง ช่างก็ไม่เก่ง ................

สืบเนื่องจากได้คุยกะแฟนของพี่ที่ทำงานผม เค้าถอยสวิท์ฟมาต้นปีที่แล้ว ขับมาดีๆโดนหินดีดใส่กระจกร้าวเลยต้องเอาไปเปลี่ยน ปรากฎว่าต้องรออะไหล่จากอินโดเดือนกว่า เลยต้องจอดทิ้งเอาไว้ที่ศูนย์ เซลล์ก็พูดจาไม่ค่อยดี เท่านั้นแหละแฟนผมเลยอยากได้รถตลาดเลยอย่างน้อยๆมาสด้า 2 ก็ได้ อธิบายก็ยังไม่เข้าใจว่าไม่ต้องรออะไหล่แล้วเพราะผลิตในประเทศ

ดีนะที่ยังไม่ขายตอนนี้แล้วก็เจ้าอื่นยังไม่สามารถส่งมอบได้ก็เลยต้องรออยู่ดี ช่วงนี้ก็หาทางกล่อมแฟนก่อนหล่ะครับ  ไม่งั้นแทนที่ซื้อรถมาแล้วจะมีความสุขกลับมีปัญหาครอบครัวซะงั้น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 12:22:53 »
ถามคุณ NINENOI นิดนึงครับ ว่าไปเจอโชว์รูมไหนมา บอกได้ไหม?

ถ้าเป็นดีลเลอร์ของคนรู้จักของผม ส่งเคสมาครับ จะเล่นให้หนักแน่ๆ!

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 12:58:50 »
ถ้าไม่นับว่าเครื่องยนต์ต่างกัน มันจะน่าสนใจกว่า มาสด้า 2 เกียร์ธรรมดามั๊ยครับเนี่ย

ชอบ ซูซูกิ อัลโต้
ผมว่าถ้าเอา สโลแกนที่ใช้โฆษณาเหมือนที่อังกฤษที่ว่า "Great way from A to B"
น่าจะทำให้คนหันมาสนใจเยอะนะครับ

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 13:08:34 »
ระยองครับพี่จิมมี่ แต่ผมก็ยังไม่เชื่อเท่าไหร่เพราะพี่แกค่อนข้างเอาใจยากสักหน่อย คนรู้จักผมคนนึงก็ออกสวิท์ฟที่นี่เค้าก็บอกพูดจาดีปกติ ก็เลยฟังหูไว้หูพี่แกบอกว่าถ้าจะเอาสวิท์ฟจริงๆให้ไปศูนย์อื่นเลย

ป.ล. พี่เค้าบอกว่านึกว่าเป็นตัวใหม่อีโก้คาร์แล้ว เข้าใจผิดเลยซื้อมาตอนต้นปีที่แล้ว สุดท้ายทนค่าน้ำมันไม่ไหวเอาไปติดแก๊สเพราะเดินทางวันล่ะ 100 โลอัพ ก็เลยคิดว่าอาจมีบางอย่างที่พี่เค้าเข้าใจผิดหรือสื่อสารไม่ตรงกันกับเซลล์เพราะข้อมูลพื้นฐานก็ยังไม่รู้เลย แต่ผมก็ไม่กล้าท้วงหรอกครับ เดี๋ยวกลายเป็นเคืองผมซะอีก

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 13:28:35 »
กระจกหน้ารถมันเป็นลามิเนต

ที่ร้าว ร้าวชั้นนอก ชั้นในยังใช้งานได้

ผมร้าวไปครึ่งบานผมก็ยังใช้งานได้ต่อเป็นเดือนนะ

ไปแจ้งศูนย์ ให้เค้าสั่งของให้ ระหว่างที่รอ ก็เอารถออกมาใช้งาน ไป

ไม่เห็นต้องเอารถไปจอดไว้ที่ศูนย์

แล้วอีกอย่างตัวใหม่ผลิตในไทย เรื่องอะไหล่น่าจะไม่ต้องรอจากอินโดนานๆเหมือนก่อนแล้ว

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 13:35:22 »
แสดงว่า ดีลเลอร์รายนี้ ต้องหมายหัวไว้แล้วหนึ่งราย

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 13:45:22 »
 ตัวใหม่นี่ดูคมกว่าตัวเดิมเยอะเลยครับ...คงไม่อืดเท่าตัวเก่านะ :)

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 13:48:23 »
ผมก็ไม่แน่ใจครับ ฟังพี่เค้าพูดมาอีกทีกลัวจะเป็นความข้างเดียว แล้วก็พอดีพี่เค้ามีรถสองคันครับก็เลยเอาไปจอดทีศูนย์นานๆได้ อีกคันก็เชฟโรเลต CNG อันนี้บ่นกว่าคันนั้นอีก วันนึงบางทีต้องเติมวันล่ะ 2-3 รอบถึงรอไม่นานก็เถอะเพราะอยู่แนวท่อและปั๊มเยอะแต่วิ่งแป๊ปๆก็ต้องเติมอีกล่ะ ตอนนี้จะขายคันใดคันนึงประกาศขายอยู่ยังขายไม่ได้เพราะไม่ใช่รถตลาดขนาดไปฝากจอดที่เต้นท์เพื่อนพี่เค้าแล้วนะ เชียร์เต็มที่

อันนี้แหละที่แฟนผมกลัวเพราะตอนที่ซื้อมาไม่ได้ซื้อมาขายหรอกจะซื้อมาใช้นี่แหละ แต่พอมีเหตุให้ต้องซ่อมแล้วต้องรออะไหล่นานๆหรือต้องขายแล้วขายไม่ได้เนี่ย ลำบาก รถติดไฟแนนท์ 4.7 แสน ขายแค่ 5 แสนก็ไม่ออก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2012, 13:50:50 โดย NINENOI »

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 17:31:40 »
ผมว่าเคสของคุณNINENOI ความเห็นผมว่าตัวใหม่ไม่น่าจะเจอแบบนั้นแล้วนะครับ

เพราะโรงงานมาตั้งที่ไทยแล้ว ปัญหาการรออะไหล่จากนอกน่าจะหมดไป ไม่น่าจะอ้างว่ารออะไหล่ที่ดาวไหนได้

แต่ถ้าจะเจอจริง น่าจะเป็นที่ศูนย์บริการมากกว่า ที่ไม่มีความเป็นมืออาชีพ ทำให้เสียชื่อ ซึ่งไม่ว่ายี่ห้อไหนๆก็เจอครับ

แม้แต่เจ้าตลาดก็ยังมีศูนย์ที่งี่เง่าให้เห็น บางทีมันอ้างที่สั่วมากๆว่า กลัวบ.แม่จะด่าที่เคลมให้ลูกค้า แทนที่คุณจะอยู่เคียงข้างลูกค้า แล้วเป็นตัวกลางจัดการให้ลูกค้าคุยกับบ.แม่ไปเลย แต่กลับไปคิดแทนบ.แม่ (เป็นอย่างนี้หลายคน รวมถึงเจ้าหน้าที่ลูกค้าสัมพันธ์คนไทย ที่ปกป้องแบรนด์ตัวเองโดยไม่ลืมหูลืมตา)

ถ้าเราเจอเคสแบบนี้เรายิงตรงเข้าบ.แม่น่าจะได้เรื่องมากกว่าครับ  อาจจะเหนื่อยหน่อยแต่ก็ดีกว่า โดนศูนย์งี่เง่าปั่นหัว

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 17:35:06 »
เผื่อยังไม่เคยเห็น

อันนี้แอร์อัตโนมือ