ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเครื่องยนต์ของ Ford Focus  (อ่าน 3290 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
สอบถามเครื่องยนต์ของ Ford Focus
« เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 19:48:51 »
ผมดูข่าวว่า Ford Focus ตัวใหม่ปี 2011 ที่จะมาในปี 2012 นี้ ยังใช้บล็อคเดิม เหมือนเหตุการณ์ Mazda 3 ตัวใหม่ปี 2010 หรือเปล่าครับ
แล้ว EcoBoost จะได้ใช้หรือเปล่าครับ ส่วน TDCi ใช้บล็อคเครื่องยนต์ใหม่หรือเปล่า
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: สอบถามเครื่องยนต์ของ Ford Focus
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 20:50:59 »
ยังไม่มีอะไรที่แน่นอนกับฟอร์ดไทยครับ รถที่ Spyshot ที่ระยองเป็นเครื่อง Ecoboost กับ TDCi แต่ไม่รู้มันจะมาจริงมั้ย และอีกอย่างเครื่องเดิมฟอร์ดคงไม่ใช้เพราะ 2.0 ที่ใช้ใน USA มันคนละเครื่องกันกับตัวปัจจุบัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ KennyJ

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเครื่องยนต์ของ Ford Focus
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 09:42:55 »
Ford Thailand เป็นอารายที่ คาดเดาไม่ได้ เลย ครับ   ถ้าสนใจ จิง ๆ อดทน รอ ดูก็จะดี นะครับ   ส่วน นาที นี่ ล้านเดียว กับ TDCi  ถือว่า คุ้มครับ  สนใจจิง ไม่อยากรอ ก็ สอยเลย ครับ

Kenny

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:17:46 »
ผมว่านโยบายของ Ford Thailand คล้ายคลึงกับทางฮุนได คือเปลี่ยนรายเดือนครับ ดังนั้นต้องติดตามรายเดือนเช่นกัน

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:34:45 »
เครื่องเบนซินจะเป็นบล็อคใหม่ที่มีระบบวาล์วแปรผันล่าสุดลงไป จากข่าวอาทิตย์ที่แล้ว ecoboost จะยังไม่มาขายในบ้านเราซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะมาเมื่อไหร่หรืออาจจะไม่มาเลยเพราะว่ามีปัญหาด้านชิ้นส่วนไม่พอที่จะผลิต ecoboost ออกมาเป็นจำนวนมาก ส่วนเครื่องดีเซลจะเป็นบล็อคเดียวกับของปัจจุบันที่มีการปรับแต่งเพิ่มแล้วใส่หัวฉีดที่มีแรงดันสูงกว่าเดิมจาก1.6เป็น2บาร์ แต่(อีกละ)เครื่องดีเซลจะยังไม่มาขายในรุ่นใหม่ทันที คงจะต้องรอในไมเนอร์เชนจ์สักโฉมใดโฉมหนึ่งและน่าจะต้องรอค่อนข้างนานเลยทีเดียว  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com