โพลล์

คุณชอบรถยนต์ที่บุคลิกการออกแบบ เป็น ผู้ชาย หรือ ผู้หญิง มากกว่ากันครับ

ชาย
28 (87.5%)
หญิง
4 (12.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 31

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณชอบรถยนต์ที่บุคลิกการออกแบบ เป็น ผู้ชาย หรือ ผู้หญิง มากกว่ากันครับ  (อ่าน 5726 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ารถแต่ละคันมีบุคลิกของเพศเข้ามาเกี่ยวข้องบ้าง

เช่น

1. รถผู้ชาย ออกแนวดุดัน โหดๆ part เต็มๆ ไฟหน้าและท้ายมักดูล้ำยุค เช่น Lancer EX 2.0

2. รถผู้หญิง ออกแนวน่ารัก เล็กๆ กลมๆ แต่เรียบๆ เช่น March K12

ส่วนตัวผมชอบแนว ญ 70-80 ช 20-30 % ครับ ไม่ชอบแมนเกินไป อยากได้รูปแบบน่ารักแต่เรียบๆนิดนึง
ที่ตรงตามแนวของผม คือ March K13 / Mitsu Mirage / Cube / K-car
รองลงมาจะเป็น Teana / Altis 1.6-1.8

ทุกท่านชอบรถแนวไหน และมีความคิดเห็นอย่างไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2012, 21:46:06 โดย SilverG »

ออฟไลน์ MC Stradale

• Hero Member
BMW 5-series นี่ถือว่าเป็นรถบุคลิกชายใช่ไหมครับ  :)

ออฟไลน์ vellcap

เฉพาะภายนอก
ผมชอบแนวโหดๆครับ หน้าโหด  รูปร่างดูน่าเกรงขามและดูน่ากลัวหน่อยๆ
Part มีได้พอประมาณ อย่าต่ำมากก็พอ(เดี๋ยวผมซัดเละหมด หุหุ)
รถที่ผมชื่นชอบเป็นพิเศษ ณ ตอนนี้คือ Toyota Land Cruiser VX200 และ Toyota Vellfire สีดำ ฟิล์มดำ หุหุ
ปล.ตอนนี้ก็ได้ใช้แค่ FD สีดำ ฟิล์มดำ ไปก่อนละกัน หุหุ
ปล2.เอ...หรือจะเลือก Bi-Sexual ดีเนี่ย  ::) ::) มันไปได้หมดอ่ะครับ

ออฟไลน์ Tan Int

ส่วนตัวผม กระเดียดไปทางผู้ชาย 75-80% ครับ(อย่าเข้าใจผิดว่าผมเป็นผู้ชายแค่ 75% นะ!!  :))
เช่น Chevrolet Cruze , Audi A7 , Toyota Camry 2012 US-Version (เท่านั้น  ;D) , Mitsubishi Lancer EvoX , Chevrolet Camaro , Kia Optima , Hyundai Veloster

(เยอะไปเนาะ)

แต่ก็อาจจะชอบรถยนต์แนวผู้หญิงมั่ง ประมาณ 20-25%
เช่น Hyundai Tucson , Nissan Almera , Lexus CT200h

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
งั้นรถที่บ้านผมคงเป็นตุ๊ดแล้วล่ะ 555+
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ udis

ชอบรถยนต์ที่บุคลิกการออกแบบเป็นผู้ชายครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
65% ชอบแนวๆผู้ชาย metrosexual ประมาณนี้อ่ะครับ

35% ก็สาวเฉี่ยว แบบนี้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ตามปกติยานพาหนะเขานับเป็นผู้หญิงไม่ใช่หรือครับ

แต่ว่าความเข้มข้นและโหดของ Lancer AWD+ASC ONLY นี่มันติดตาติดใจจริงๆ

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
น่าเอาไปถามคนฝรั่งเศส(ษ). นะครับ

ออฟไลน์ Buffy

ของผม  ผมมองรถเป็นชายเสมอ

รถที่ชอบ

Landrover ยังไงก็ชาย........ชายชอบลุย  ต่อให้เป็น evogue ก็เป็น ชาย metrosexual แต่งตัวเก่ง ชอบออกสังคม

astom martin ชายแท้ หรู ไฮโซ มีระดับ มีชาติตระกูล....

ต่อให้ ฝรั่งเรียกรถว่า " SHE" ยังไงผมก็เรียกว่า "HE"

ผมนึกภาพรถยนตร์ที่เป็นหญิงไม่ออก แม้แต่ Mazda 121 ผมก็ว่าเป็นเด็กชายน่ารัก แก่นตามวัย......

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ชอบอะไรก็ได้ ที่ผมมองแล้วว่าสวย ณ ขณะนั้น ไม่มีกฎเกณฑ์ตายตัวครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
ชอบทั้งชายและหญิงครับ
ของผู้หญิงแบ่งง่ายท้ายตัด Hatchback ของผู้หญิง
Saloon ของผู้ชาย
ของผู้หญิงชอบ Citroen DS3 ยัน DS5,Series 5 GT 
ของผู้ชายชอบ E63 AMG 5.5 Twin turbo ชนะ M5 แล้วนะพี่น้อง,S65 AMG,SLS AMG
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ mongolias

ผมชอบรถที่ลักษณะ สปอร์ตๆหน่อยครับ
แต่ชีวิตจริงใช้ Jazz เพราะมันตอบโจทย์ผมได้มากที่สุดในราคา 5-6 แสน

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
ไม่รู้ว่ามันออกแบบเป็นหญิงหรือชาย แต่ผมชอบรถที่ดีไซน์ที่เป็นผู้ใหญ่หน่อยๆติดสปอร์ตนิดๆพองาม วัยรุ่นจ๋าหรือสปอร์ตทั้งคันก็ไม่ค่อยชอบ

ออฟไลน์ MystogaN

ชอบรถแบบผู้ชายๆ ครับ Agera , Zonda R , Aventador , LFA