ผู้เขียน หัวข้อ: จาก Fiesta โตไปเป็น Focus TDCI  (อ่าน 14333 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
จาก Fiesta โตไปเป็น Focus TDCI
« เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 23:35:15 »
Focus TDCI มีจุดอ่อนตรงไหนบ้างครับ อยากจะรวบรวมข้อมูลในการพิจารณาเปลี่ยนรถน่ะครับ จะเอา Fiesta ไปเทิร์น

ไม่ห่วงเรื่องตกรุ่นในปีนี้ ห่วงแต่ยังมีรถให้หรือป่าว 4 กับ 5 ประตู มีปัญหาอะไรเฉพาะตัวตรงไหนบ้างครับ

ผมไม่เคยใช้รถดีเซลเลย Focus TDCI ตัวนี้เติมน้ำมันดีเซล ในไทยได้ทุกปั๊มใช่มั๊ยครับ จะมีปัญหาพวก B2, B5 อะไรมั๊ย

ออฟไลน์ MC Stradale

• Hero Member
Re: จาก Fiesta โตไปเป็น Focus TDCI
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 00:14:53 »
เติมได้ครับ แต่ผมแนะนำว่าอย่าเติมบ่อยดีกว่า ใช้ดีเซลปกติดีแล้วครับ ถ้าเดินทางไปไหนแล้วมันไม่มีดีเซลจริงๆมีแต่ B5 แล้วค่อยเติมดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: จาก Fiesta โตไปเป็น Focus TDCI
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 00:17:38 »
บางจากครับกับเชลและคาลเท็ก แค่นั้นพอ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 00:20:25 »
เข้าไปอ่านในรีวิวสิครับ แล้วสงสัยเรื่องไหนค่อยมาถามเป็นเรื่องๆน่าจะง่ายกว่าถามกว้างๆอย่างนี้

ผมว่าเฟียสต้าสดกว่าโฟกัสนะครับ (ไม่ได้บอกว่าดีกว่า) เพราะมันออกมาหลังโฟกัส แล้วอายุเฟียสต้าน่าจะยังไม่ถึง2ปีเลยจะรีบเปลี่ยนไปไหนครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 01:54:02 »
เมืองไทยไม่มีดีเซลจริงจริงมานานแล้วครับ ที่อยู่ในตลาด B2 กันหมดทุกเจ้า
ยกเว้นที่เขียนไว้ชัดเจนว่า B5 อันนั้นก็คือ B5 ซึ่งโฟกัสเติมได้ไม่มีปัญหาครับ

แต่ขอทราบเหตุผลได้มั้ยครับ ว่าทำไมถึงคิดเปลี่ยน
เพราะ Fiesta ยังสดใหม่อยู่เลย และจริงจริงแล้ว Focus ตัวปัจจุบัน
เปิดตัวขายกันมาตั้งแต่ 2005 โน่นแล้ว เทคโนโลยีต่างต่างยังเก่าฟิเอสต้านะครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 08:13:07 »
เมืองไทยไม่มีดีเซลจริงจริงมานานแล้วครับ ที่อยู่ในตลาด B2 กันหมดทุกเจ้า
ยกเว้นที่เขียนไว้ชัดเจนว่า B5 อันนั้นก็คือ B5 ซึ่งโฟกัสเติมได้ไม่มีปัญหาครับ

แต่ขอทราบเหตุผลได้มั้ยครับ ว่าทำไมถึงคิดเปลี่ยน
เพราะ Fiesta ยังสดใหม่อยู่เลย และจริงจริงแล้ว Focus ตัวปัจจุบัน
เปิดตัวขายกันมาตั้งแต่ 2005 โน่นแล้ว เทคโนโลยีต่างต่างยังเก่าฟิเอสต้านะครับ

เหตุผลที่จะเปลี่ยนคือเบื่อเกียร์มันครับ ผมเป็นคนชอบขับรถที่มันสมู๊ทๆน่ะครับ แต่รู้สึกเพลียกับการกะจะหวะคันเร่งเพื่อให้รถไม่มีอาการเงิบ ผมใช้รถวันละหลายชม.ครับ บางวันทำงานมาเหนื่อย มาเจอเกียร์คลุ่กคลั่กๆ รถเงิบๆสั่นๆ มันยิ่งทำให้รู้สึกเพลียมากขึ้น
แต่คงต้องลอง Focus ให้ดีเหมือนกว่าที่เคยลอง Fiesta ว่าเครื่องยนต์และระบบส่งกำลังทำงานได้ถูกใจแค่ไหน กลัวจะผิดหวังอีกเหมือนกันครับ

สำหรับเจ้า Fiesta ตลอดปีเศษที่ผ่านมา มันทำให้รู้สึกดี และไม่ดีควบคู่กันไปมากพอสมควร พยายามแก้ไข ทำทุกอย่าง อย่างละหลายรอบแล้ว ก็ดีได้เป็นพักๆเท่านั้น ยังไงคงเปลี่ยนเป็นคันอื่นแน่นอนครับ

เหตุผลที่มอง Focus TDCI เพราะ
1. เป็นดีเซล น่าจะไม่ต้องบำรุงรักษาเยอะ
2. ความประหยัดน้ำมัน
3. เกือบทุกส่วนของ Fiesta ทำให้ผมชอบรถ Ford มาก แต่แค่ไม่กี่อย่างที่ไม่ชอบ มันเป็นเรื่องที่ผมให้ความสำคัญมากที่สุด
4. มีศูนย์บริการที่น่าจะพอฝากผีฝากไข้ได้อยู่บ้าง
5. คิดว่าถ้าเทิร์นกับ Ford น่าจะได้ราคาดีขึ้นนิดหน่อย หมื่นสองหมื่นก็ว่ากันไป ยังดีกว่าวิ่งไปขายทิ้งที่เต๊นเฉยๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 08:15:47 »
เข้าไปอ่านในรีวิวสิครับ แล้วสงสัยเรื่องไหนค่อยมาถามเป็นเรื่องๆน่าจะง่ายกว่าถามกว้างๆอย่างนี้

ผมว่าเฟียสต้าสดกว่าโฟกัสนะครับ (ไม่ได้บอกว่าดีกว่า) เพราะมันออกมาหลังโฟกัส แล้วอายุเฟียสต้าน่าจะยังไม่ถึง2ปีเลยจะรีบเปลี่ยนไปไหนครับ

เดี๋ยวผมจะพยายามหาข้อมูลแล้วมาถามใหม่นะครับ เห็นว่ารถใกล้จะหมดอายุตลาดแล้ว เลยรีบๆไปหน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ ลืมเรื่องสำคัญไปสนิทเลย

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 08:56:19 »
ไปลอง,,, PowerShift ของ Focus ก่อนคับ
มันเทพจริง แต่ถ้าถามว่า สมู๊ทไหม๊ มันอีกเรื่องนะ 555+  :D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 09:43:37 »
ลองเอาไปอัพซอร์ฟแวร์มั๊ยหล่ะครับ (เรียกไม่ถูก) แต่เห็นว่าสมูทมากขึ้น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:09:11 »
ในความคิดผมเองนะ
ฝั่งยุโรปพัฒนาเครื่องยนต์ดีเซลได้ดีกว่าญี่ปุ่น
เครื่องอาจจะมีเสียงดัง แต่แรงกระชาก ผมว่าทำให้รู้สึกดีได้นะครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:14:07 »
ลองเอาไปอัพซอร์ฟแวร์มั๊ยหล่ะครับ (เรียกไม่ถูก) แต่เห็นว่าสมูทมากขึ้น

เคยทำแล้วครับ ทำไป 3 รอบแล้ว ขอบคุณมากๆครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:15:19 »
ไปลอง,,, PowerShift ของ Focus ก่อนคับ
มันเทพจริง แต่ถ้าถามว่า สมู๊ทไหม๊ มันอีกเรื่องนะ 555+  :D

อ่าวมันไม่สมู๊ทหรอครับน้าติ้น แต่ผมขอเซลล์ไปแล้วว่าผมจะลองยาวววววววววววววๆๆๆทั้งรถติดและไม่ติด คันนี้เทสนานแน่ๆครับ ไม่ใจเร็วด่วนได้แล้ว

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:19:22 »

เคยทำแล้วครับ ทำไป 3 รอบแล้ว ขอบคุณมากๆครับ

แล้วมันยังไม่หายหรือดีขึ้นเลยหรือครับ....
ช่วยตอบทีครับ..อยากรู้เพราะจะให้เพื่อนไปทำเหมือนกันถ้าไม่ดีขึ้นก็จะไม่ไปครับ...???กัว...

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:22:30 »
บางจังหวะ,,, ตอนยกคันเร่งรอบต่ำ มีดึงหัวทิ่มเหมือนกันครับ
แต่ก็อย่างน้าบอก ถ้าเลี้ยงคันเร่งไว้หน่อย มันก็เป็น เอ็นจิ้นเบรคได้

ผมไปลองมานานแล้วนะ น้าไปลองด็ครับ เผื่อจะชอบ
อยากได้เหมือนกัน 999000 เอง  ;D

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:29:40 »
บางจังหวะ,,, ตอนยกคันเร่งรอบต่ำ มีดึงหัวทิ่มเหมือนกันครับ
แต่ก็อย่างน้าบอก ถ้าเลี้ยงคันเร่งไว้หน่อย มันก็เป็น เอ็นจิ้นเบรคได้

ผมไปลองมานานแล้วนะ น้าไปลองด็ครับ เผื่อจะชอบ
อยากได้เหมือนกัน 999000 เอง  ;D

ครับผม เด๋วคงได้ลองยาวๆ จะได้สังเกตุจุดนี้ไว้ด้วยเป็นพิเศษครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:31:21 »

แล้วมันยังไม่หายหรือดีขึ้นเลยหรือครับ....
ช่วยตอบทีครับ..อยากรู้เพราะจะให้เพื่อนไปทำเหมือนกันถ้าไม่ดีขึ้นก็จะไม่ไปครับ...???กัว...

บางจังหวะดีขึ้น หลายๆจังหวะแย่ลงครับ ต้องไปลองดู จะต้องอัพทั้งเครื่องยนต์และเกียร์ แต่ถ้าไม่ชอบใจจะถอยกลับที่เดิมได้รึป่าวไม่แน่ใจครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:39:35 »
ถ้าชอบขับแบบสมูทอยากแนะนำเกียร์ CVT ครับ แต่อาจไม่ได้อารมณ์มากนัก เน้นเรื่อยๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:48:55 »
ระวังจะหนีเสือปะจรเข้  :P  โฟกัสดีเซลของผมก่อนหน้านี้มีปัญหาเกียร์กระตุกรุนแรงมาก ช่วงความเร็วต่ำจาก1ไป2 นานๆๆๆจะเป็นทีโดยมีเสียงดังตึง!!! ดังเสียจนนึกว่าโดนชนท้ายแล้วกระตุกอย่างแรง ผมเอาไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มาใหม่หลังจากนั้นก็มีเกิดขึ้น2-3ครั้งใน1ปีที่ผ่านมาแต่ก็เบาลงเป้นอย่างมาก ตอนนี้เป็นเวลาหลายเดือนมากแล้วที่ไม่เจออาการเกียร์เปลี่ยนกระแทกกระทั้นแบบนั้นอีก จะมีก็แต่กระตุกเบาๆให้รำคาญนิดๆเวลาคลานรถติดความเร็วต่ำซึ่งก็นานๆเป็นที คนที่เจอปัญหาแบบเดียวกับมีผมอีกคนนึงไม่รู้ว่าเค้าเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ใหม่แล้วดีขึ้นแบบผมไหม  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:59:29 »
ระวังจะหนีเสือปะจรเข้  :P  โฟกัสดีเซลของผมก่อนหน้านี้มีปัญหาเกียร์กระตุกรุนแรงมาก ช่วงความเร็วต่ำจาก1ไป2 นานๆๆๆจะเป็นทีโดยมีเสียงดังตึง!!! ดังเสียจนนึกว่าโดนชนท้ายแล้วกระตุกอย่างแรง ผมเอาไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มาใหม่หลังจากนั้นก็มีเกิดขึ้น2-3ครั้งใน1ปีที่ผ่านมาแต่ก็เบาลงเป้นอย่างมาก ตอนนี้เป็นเวลาหลายเดือนมากแล้วที่ไม่เจออาการเกียร์เปลี่ยนกระแทกกระทั้นแบบนั้นอีก จะมีก็แต่กระตุกเบาๆให้รำคาญนิดๆเวลาคลานรถติดความเร็วต่ำซึ่งก็นานๆเป็นที คนที่เจอปัญหาแบบเดียวกับมีผมอีกคนนึงไม่รู้ว่าเค้าเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ใหม่แล้วดีขึ้นแบบผมไหม  :-X

โห น่ากลัวมากมาย จะบอกว่า Fiesta ก็เป็นนะ แรงขนาดนั้น และบ่อยด้วยครับ เข้าศูนย์ก็ไม่ยอมเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ให้นะ เค้าบอกรุ่นนี้ไม่เปลี่ยน ขอเปลี่ยนก็ไม่ยอมเปลี่ยนให้ เอาตังไปให้ยังไม่ยอมทำเลย

เอาเป็นว่าเดี๋ยวสองสามวันนี้หาโอกาสไปเทสไดรว์แล้วจะมาอัพเดทนะครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 12:08:08 »
ถ้าชอบขับแบบสมูทอยากแนะนำเกียร์ CVT ครับ แต่อาจไม่ได้อารมณ์มากนัก เน้นเรื่อยๆ

สมู๊ทของผมคือ เกียร์ 4speed ของ vios/yaris ผมโอเคแล้วล่ะครับ ไม่ต้องขนาด CVT ก็ได้ แค่ไม่ต้องประคองคันเร่งทุก มิลลิเมตร ก็พอใจแล้ว

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 12:51:40 »
เีกียร์ตระตุกผมว่าสักพักเขาเขาอัฟเดท software และแก้ปัญหาได้แหละครับ ขนาดรถเบนซ์ยังมีปัญหาเกียร์กระตุกเลยครับ ลองดูกระทู้ของคุณ The best เบนซ์เพิ่งทำ software แก้ปัญหาได้ครับ  :)

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 12:54:54 »
เติมได้ทุกที่ครับ แต่ส่วนมากจะเติมบางจากเพราะeuro4ครับ (เดี๋ยวแอบย่อนหลังไมค์ไปหาหน่อยดีกว่า) :P

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 14:15:44 »
มายืนยันอีกเสียงว่า Focus รุ่นปัจจุบัน DIESEL เกียร์ก็กระตุกหนักเหมือนกัน 1 ไป 2 บางทีหัวทิ่มเลย
ใช้ของพี่แฟนช่วงน้ำท่วมอยู่  1 เดือน รำคาญเลยครับ
'19 Honda Civic EL

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 14:28:34 »
มายืนยันอีกเสียงว่า Focus รุ่นปัจจุบัน DIESEL เกียร์ก็กระตุกหนักเหมือนกัน 1 ไป 2 บางทีหัวทิ่มเลย
ใช้ของพี่แฟนช่วงน้ำท่วมอยู่  1 เดือน รำคาญเลยครับ
มีคนมาคอนเฟริ์ม 2 คนแล้ว แงแง

ออฟไลน์ nattapollo

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 14:49:20 »
ใช้ TDCI มาจะ 3 สัปดาห์แล้วครับ

ของผมยังไม่พบปัญหานะครับ เกียร์ลื่นดีแทบไม่รู้สึกเลย แรงจริง ช่วงล่างดีจริง นิ่งจริง ประหยัดจริง

ถังแรกวิ่งแบบ run-in เปลี่ยนความเร็วตลอด (max=140 kph)

น้ำมันเต็มถังจากวันออกรถ วิ่งได้ 840 กว่ากิโล กินน้ำมัน 17+ กิโล/ลิตรครับ

สรุปว่า ถึง ณ ตอนนี้ รู้สึกว่า คุ้มค่าตัว 999K มากครับ

แต่แอบหาที่ต่อเล่นเพลงจาก IPhone ไม่เจอ  ;D

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 15:00:28 »
หุหุหุ ลองพิจารณาพวกทีด้า วีออส อัลติส ซิตี้ดูมั๊ยหล่ะครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 15:08:50 »
ขั้นแรกลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดูก่อนถ้าไม่หายค่อยมาว่ากันใหม่ ถ้าศูนย์บอกไม่ให้เปลี่ยนไปศูนย์อื่นครับช่วงงี่เง่าแบบนี้ไม่ต้องเอาเงินเรา น้ำมันเกียร์ยังไงก็ไม่มีทางที่จะอยู่ได้ตลอดอายุการใช้งานเพราะสภาพแว้ล้อมของบ้านเราถนนสกปรกมากและอากาศร้อนชื้นมากผิดปกติกว่าประเทศอื่นเค้า น้ำมันเกียร์อยู่ไม่ถึงห้าปีแน่นอน ที่ผมเปลีย่นมาราคาแพงครับแต่เปลี่ยนมาแล้วดีขึ้นสมกับที่ยอมเปลี่ยน ของผมค่าน้ำมันเกียร์หกพันบาท มัดจำสามพันตอนสั่งน้ำมันเพราะต้องสั่งมาจากเยอรมันแล้วจากอีกส่วนตอนเปลี่ยนน้ำมันใหม่

น้ำมันเกียร์ของเฟียสต้านั้นผมไม่รู้ว่ารหัสที่ใช้สั่งมันคือโค๊ดอะไรและเบอร์อะไร ลองไปถามจากคนที่เค้าเปลี่ยนมาแล้วดู ช่างของฟอร์ดชอบมั่วครับตอนผมสั่งมัดจำน้ำมันเกียร์ไปต้องย้ำว่าเอาโค๊ดนี้นะของเกียร์คลัทช์คู่โฟกัสเท่านั้นนะไม่ใช่เอาของเกียร์อัตโนมัติทั่วไปมาใส่ ส่วนของคุณต้องย้ำว่าของเกียร์นี้ของเฟียสต้าไม่ใช่เอาของโฟกัสมาใส่ด้วยเพราะของโฟกัสคลัทช์เปียกส่วนเฟียสต้าคลัทช์แห้งไม่เหมือนกันนะ

http://www.fordfiesta-club.com/Club/ford.fiesta.club.driver.ford.fiesta/6779-ua.sa.ua.oea.ua.oe.powershift.dual.clutch.getrag.u.6dct250.html
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 16:30:50 »
ใช้ TDCI มาจะ 3 สัปดาห์แล้วครับ

ของผมยังไม่พบปัญหานะครับ เกียร์ลื่นดีแทบไม่รู้สึกเลย แรงจริง ช่วงล่างดีจริง นิ่งจริง ประหยัดจริง

ถังแรกวิ่งแบบ run-in เปลี่ยนความเร็วตลอด (max=140 kph)

น้ำมันเต็มถังจากวันออกรถ วิ่งได้ 840 กว่ากิโล กินน้ำมัน 17+ กิโล/ลิตรครับ

สรุปว่า ถึง ณ ตอนนี้ รู้สึกว่า คุ้มค่าตัว 999K มากครับ

แต่แอบหาที่ต่อเล่นเพลงจาก IPhone ไม่เจอ  ;D
อยู่ตรงคอนโซลหน้าครับผมต้องเปิดออกมาถึงจะเจอ ต้องใช้สายต่อaux ถึงจะสามารถใช้ได้  ลองๆหาๆดูครับเพราะตอนแรกผมก็หาไม่เจอเหมือนกันฮ่าๆ

ออฟไลน์ l3ank

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 17:51:22 »
เพิ่งออกรถมาวันที่ 30 ธันวาคมปีที่แล้ว
ใช้มา 10 วันแล้ว วิ่งไปประมาณ 650 โล วิ่งทางไกลอยู่ประมาณ 100-130  ยังไม่มีปัญหาเกียร์กระตุกเลยครับ

จะมีก็แค่เสียงสวรรค์(ในคลับเค้าเรียกเสียงกันแบบนี้อ่ะ)ตอนช่วงเกียร์ 1 ไปเกียร์ 2 เท่านั้นเอง
ซึ่งเค้าบอกว่า tdci เป็นกันเกือบทุกคัน เห็นเค้าว่ามันเป็นเสียงของระบบ abs ครับ

ออฟไลน์ Silverliner

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 21:27:21 »
ผมเพิ่งถอย TDCi มาวันนี้เองครับ  เดิมใช้ Fiesta 1.4 AT   คนละอารมณ์เลย

ออกจะเป็นแบบผู้ใหญ่สักหน่อย  นิ่งๆ  ไม่กระโชกโฮกฮาก  แต่แอบแรงอยู่ไม่น้อย

อัตราเร่งเป็นรอง 320d ของผบ.อยู่อย่างรู้สึกได้  แต่ก็ทดแทนด้วยความนิ่มนวล

ที่มีมากกว่าม้าเยอรมันโน่นเยอะ    แรกๆคิดถึงเบาะน้อง Fiesta เลยครับ  มันกระชับ

โอบตัวดีมาก  นิ่มกว่าด้วย   แต่เจ้านี่นั่งนานไม่เมื่อยแฮะ  ดีเหมือนกัน  เข้าออกก็

สะดวกเพราะสูงกว่า  รอพ้นสักพันโลก่อนจะอัดให้มันไปเลย