ผู้เขียน หัวข้อ: // สร้างกระแสรถกระบะในเว็บเราหน่อยดีกว่า า า า า //  (อ่าน 25686 ครั้ง)

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
อยากให้ทำคลิปเปรียบเทียบ แบบที่ BBC เค้าทำอะครับ ... ชอบดูแนวนั้นดี ......

ขับโหดๆ สาดหนักๆ แบบเนี้ย ...

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
รถกระบะเดี๋ยวนี้ใหญ่จังเลยครับ เห็นโฉมแล้วออกคนละแนวกัน รอดูผลงานครับ

ออฟไลน์ Mighty-X

แจ่มทั้งคู่ :)

ออฟไลน์ DArkMaster

รอชมอยู่ครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ Tonge

รอข้อมูล ford เพื่อตัดสินใจ mazda  :P

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
รอดูครับ สุดยอดจริงๆ มองตรงหน้า เชพ ดูเท่กว่า มองข้างหลัง ฟอร์ด เท่กว่าครับ  ;D
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ MC Stradale

มีรถกระบะเข้ามาบ้างก้ดีเหมือนกันนะครับ เผื่อใครสนใตกระบะ

ออฟไลน์ archian

ranger   เรนเจอร์   ranเจอร์   เรนger  !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ patto

• Newbie
  • *
มวยคู่นี้ออกฝั่งน้ำเงินแหงๆ(ก็มันน้ำเงินทั้งคู่ 55) เสร็จศึกนี้หลายคนคงตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

ออฟไลน์ nong99

• Jr. Member
  • **
รอๆๆๆด้วยคนครับ อยากได้คันซ้าย สวยมาก

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าตังเหลือ ผมคงซื้อรุ่นทอปของทั้ง 2 ค่ายไปเล้ย

แต่จากที่ได้ลองขับ Ranger สั้นๆ ใน Motorshow ขอบอกว่า ประทับใจครับ

ออฟไลน์ SuperDOM

• Full Member
Ranger ม่ายสวยอ่ะ BT-50 ใหม่สวยกว่าเยอะ อิอิ

ออฟไลน์ tierak

ณ ตอนนี้ รูปร่างภายนอก เรนเจอร์ สมส่วนสุด

ออฟไลน์ Ruksadindan

ศึกไอ้กันมาท้าทายยุ่นหน่อยเร้วว

ออฟไลน์ satha2524

• Newbie
  • *
อืม...เท่าที่ทราบมา RANGER คราวนี้ออกมาให้ออปชั่นเยอะมากครับ แอร์หน้าแยกซ้ายขวา มีแอร์หลัง และมีตู้เย็นเล็กๆ อยู่เบาะหลังด้วย....สุดยอดครับนอกจากความทนทานก็ยังเพิ่มความสะดวกสบายมาให้อีกเพียบ...(แต่เป็นรุ่น ท็อป 4 ประตู)

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เอาละเหวย สวยทั้งคู่เลยยยยย

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

;D รออย่างใจจดจ่อครับผ้ม

แต่รถกระบะที่ยิ่งดูยิ่งสวย กลับเป็น MAZDA BT-50 แฮะ!!
ตัว 4 ประตู ของเขาสวยจริง ท่าจะสวยนานด้วยนะเออ :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 00:34:33 โดย RUKTOOKKHON »

ออฟไลน์ HYDE--

ตอนแรก ทุกคนต่างพูดว่า Ranger สวยมว้ากก แต่ BT-50 ไม่สวย

ถึงตอนนี้ ดูเหมือนทุกคนเริ่มคิดว่า Ranger ไม่สวยซะแร้ว กลายเป็น BT-50 สวยมว้ากกแทน 55+

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมไม่แน่ใจว่า สมาชิกของเรา ใบช้คนเดียวกับที่ไปโพสต์ใน Facebook ของ Ford Thailand หรือเปล่า

ถ้าใช่ ก็ลองดูเขาตอบกลับมาสิครับ เขาเขียนในเชิงว่า กำลังเตรียมรถให้อยู่ ถ้าเตรียมไม่ดี เดี๋ยวก็โดนด่าอีก

คือ แค่ถ้อยคำในการตอบ Facebook มันก็สะท้อนให้เห็นแล้วว่า วิธีคิดของคนที่ทำงานอยู่ใน Ford Sales Thailand "บางคน" นั้น
มันย่ำแย่เพียงใด

มีถ้อยคำอื่นๆ อีกมากมาย ที่จะเลือกตอบ ถ้านึกอะไรไม่ออก สมองตีบตันแล้วจริงๆ ก็แค่ เขียนไปว่า "ขอบคุณที่แสดงความคิดเห็นครับ"
ก็ยังได้ นี่อะไรกัน ดันมาเขียนต่อ ออกมาอีกว่า "ถ้าเตรียมไม่ดี เดี๋ยวก็จะโดน(ผม)ด่าอีก โอ้ย! คิดได้แค่นี้เองเหรอ ทำไมมันถึงได้
มีปัญหาในการสื่อสารไม่จบไม่สิ้นกันซะทีวะหา บริษัทเนี้ย?

คิดดูแล้วกัน ขนาดผมนำรูปนี้ โพสต์ใน Facebook ส่วนตัวของผม
คนที่มากด Like มีทั้งแฟนนานุแฟน ไปจนถึง พี่ๆ ในบริษัทรถ "ค่ายอื่น"
แต่ไม่มีคนของ Ford มา..ไม่ต้องกด Like หนะถูกแล้ว แต่ไม่มี Response อะไรเลยว่า
"เฮ้ย รถพร้อมแล้ว มายืมได้เลย" หรืออะไรทำนองนี้

ไม่มีเลยแม้แต่แอะเดียวครับทุกท่าน

เฮ้อออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ!!!!!!

พอละ เบื่อ เหนื่อยใจ และป่วยการจริงๆ

รถไม่เลวร้ายเลย รถดีเลยละ แต่ไอ้ที่เลวร้ายเนี่ย คงไม่ต้องให้พูดต่อนะครับ

อนาถเกินจะพูดแล้วตอนนี้ กับรถยี่ห้อนี้

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อ่านแล้วเสียวโมโหถอดโฆษณาเลยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YenChar

ยี่ห้อนี้น่ะ ทำอย่างนี้ต่อไป จะอีกกี่ชาติก็ไม่มีทางติด 1 ใน 4 เจ้าตลาดหรอก

อย่าไปสนใจเลยคุณจิมมี่ รถดี ศูนย์+ตัวแทนไม่ดีก็ช่าง
คุณทำหน้าที่สื่อยานยนต์ได้ดี เท่านั้นผมและหลายๆคนก็พอใจมากๆแล้ว

นั่นล่ะครับ บางที ฟอร์ดประเทศไทยควรจะต้อง"โล๊ะ"และจัดวางโครงสร้างองค์กรใหม่
ผมเชื่อว่าพนักงานหลายๆคนที่ดียังคงมี แต่ภาพลักษณ์ส่วนใหญ่ มาจากบริการทั้งนั้น
ขนาดกับสื่อรถยนต์ยังทำอย่างงี้ ทั้งๆที่มาช่วยโปรโมตทางอ้อมในคุณงามความดีของรถแท้ๆ
แล้วกับลูกค้า จ่ายเงินซื้อรถแล้ว คงจบ ไม่ต้องบริการอะไรงั้นสินะ

เสียดายรถดีๆ แต่ความเป็น F นั่นล่ะทำให้หลายๆคนร้องยี๊ ไม่ว่ารถจะดีแค่ไหนก็ตาม

ออฟไลน์ eaowpj

ประชาสัมพันธ์ทำตัวไม่ดี อย่างนี้ถึงรถดีก็ตกม้าตายได้ ว่าแต่เขาล้อเล่นหรือเปล่าครับ  :)

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
bye bye ford อิอิ รถดี ยอมรับ ศูนย์ห่วย ยอมหลบ

ออฟไลน์ Newhang

ศูนย์บริการ ford เนี่ยเจอมากับตัวถึงได้รู้ เกิดยาก
คิดหนักเลยเพราะว่าใช้fordอยู่เนี่ยแหละ

ออฟไลน์ THEKHAM

สำหรับ FORD เรื่องศูนย์บริการสำหรับผม ที่เจอมายังรับได้อยู่

เพราะประสานงานรวดเร็วดี

หลังจากออกรถใหม่ไม่ถึงปี เคลมไป 4 อย่าง :P  นัดเป็นนัด คำไหน คำนั้น แก้จบ

อ่านคอมเม้นพี่จิมมี่  นึกว่า

เค้าเอาคนเฝ้าบริษัทมาตอบ…

ออฟไลน์ banch

ผมว่า Ranger ตัวเก่า เอาดีไซน์ของตัว 2012 มาใช้มากเกินไป

จนตัวใหม่มันดูจืดๆ ไปเลย

ออฟไลน์ apinui

ไม่เข้าใจอยู่เรื่องนึงของคุณ Jimmy ว่า ...

ในเมื่อทาง Ford ไม่ได้ให้ความสนใจกับเรา ... แล้วทำไมคุณ Jimmy ไม่มุ่งไปที่ BT-50 แทนล่ะครับ เพราะโดยรวมก็น่าจะดีกว่า ในเรื่องของการให้ความสนใจนะ ...

เห็นมีแต่คนรอดู เรนเจอร์ แต่ไม่เห็นมีคนพูดถึงว่า รอดู BT-50 บ้างเลย ......

ในเมื่อ  Ford ไม่ให้ความสนใจ เราก็หันแนวมาสนใจตัวที่เป็นคู่แข่งของเค้าซะเลยไม่ดีหรือ ....

อีกอย่าง ผมชอบมาสด้ามากกว่า Ford น่ะ ...อิอิ (หมายถึงการให้ความสนใจแก่ลูกค้านะ)

ออฟไลน์ LimitedEdition

เรื่องนี้เราคุยกันมานานแล้วล่ะครับ จริงจริงก็ตกลงกันแล้วว่า จะไม่พูดถึงวิธีการทำงานของฟอร์ดอีก
เพราะไม่เคยมีอะไรดีขึ้น และก็เสียบรรยากาศไปเปล่าเปล่า แต่ก็นะ..บางทีมันนึกถึงแล้วก็เสียอารมณ์
ก็หวังว่าจะทำเป็นลืมลืมไปได้ เห็นเป็นเรื่องขำขันกันไปเข้าสักวันครับ

ส่วนเรื่องการหันไปหาคู่แข่ง(เคย)ร่วมสายพันธุ์ คงเป็นการรอให้ BT-50 พร้อมเปิดตัว และส่งรถทดสอบมากกว่าครับ
แต่เราจะไม่ทำเพื่อเป็นการโต้กลับที่ฟอร์ดไม่สนใจ เราทำหน้าที่สื่อมวลชน นักทดสอบรถยนต์ เท่านั้น
ซึ่งหน้าที่หลักก็คือ การสรรหารถรุ่นใหม่ใหม่ มาทดลองขับ และเขียนบทวิเคราะห์ วิพากษ์ และวิจารณ์ให้คุณผู้อ่านกัน
อย่างตรงไปตรงมา และครอบคลุมมากที่สุดเท่าที่โอกาสและกำลังพลจะอำนวยครับ หากพยายามแล้วยังไม่ได้มา
ก็คงต้องปลงและปล่อยไป เราสนใจเรื่องนำรถมาทดสอบเท่านั้น ส่วนบริษัทรถจะทำงานอย่างไรเราไม่อยากเข้าไปยุ่งครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

ชอบคำตอบพี่เนยจริงๆ ฮิๆ

ถ้าฟอร์ดมันยังเป็นแบบนี้ ก็คงอยู่ได้แค่นี้แหละครับ ไม่รู้จักการแก้ไขปรับปรุงตัวจริงๆ เห้อ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
จริงๆไม่ว่าจะยังไง ผมก็ได้ขับสักวันอยู่ดี เพราะหลายคนรอบตัวผมสนใจ Ranger มาก
บางคนขายรถซิ่งของตัวเอง ขายซูเปอร์ไบค์ ตั้งแต่ก่อนมอเตอร์โชว์
เตรียมจะถอยรุ่น 3.2 เต็มที่ แต่ก็ซื้อไม่ได้เพราะรุ่น 3.2 ยังไม่มีขาย

เพื่อนผมอีกคนที่ปากช่อง กำลังเตรียมจะถอย Ranger เบนซิน..ล้มเลิก เพราะรุ่นเบนซิน
ออพชั่นไม่โดนใจเขา ครั้นพอจะซื้อรุ่นที่ขับหลังแล้วมีลิมิเต็ดสลิป เขาบอกว่าไปที่ศูนย์
ทีศูนย์ก็บอกว่ามีแต่รุ่นเกียร์อัตโนมัติ Wildtrak แล้วเขาอยากได้เกียร์ธรรมดา
เกียร์ธรรมดาก็ไม่มีลิมิเต็ดสลิป ..ถามที่ศูนย์ว่าเบิกอะไหล่ใส่เองภายหลังได้ไหม..ไม่ได้

แม้กระนั้นเขาก็ยังไม่หันไปหายี่ห้ออื่น ถ้าจะขอบคุณ ก็ให้ขอบคุณดีไซน์ของตัวรถเถอะ
แล้วก็ได้ยินหลายคนในหมู่อดีตแก๊งค์ซิ่งของผมที่พูดเหมือนกันว่าดีไซน์ของ Ranger
ในตอนนี้มันมีความเป็นแมนสูงกว่าเจ้าอื่น

ดังนั้นไม่ต้องห่วง เบื้องต้นใครอยากซื้อ ก็ไปลองขับว่าชอบไหม ส่วนตัวผมคิดว่า
มันไม่ได้มีอะไรที่แย่กว่าคู่แข่งนะ และถ้าเทียบกับรถกระบะจาก 5-6 ปีก่อน Ranger
มีพัฒนาการที่รุดหน้าไปอย่างเห็นได้ชัด ดังนั้นถ้าคุ้นเคยกับศูนย์ Ford ดีกันอยู่แล้ว
ก็ไม่น่าเป็นปัญหา..ยกเว้นถ้าอยากได้รุ่น 3.2 ก็รอกันไปอีกหน่อยแล้วกัน

แล้วก็เป็นที่น่าสังเกต ..เอาเฉพาะจากหมู่เพื่อนของผมนะ
เพื่อนผู้หญิงหลายคน เห็น BT50 แล้วเฉยๆ แต่เห็น Colorado ทั้งนอกทั้งในแล้วต่างพูดกันว่า
ถ้าสมมติชีวิตนี้ต้องซื้อรถกระบะจริงๆ ก็คงขอ Colorado A/T สักรุ่น

แต่เพื่อนที่เป็นผู้ชาย มีคนสน Colorado น้อยมาก ทุกคนต่างพากันถามถึง Ranger
และจำนวนไม่น้อยในนี้ อดีตเป็นพวกเท้าหนัก นักซิ่ง ตีนผี มอไซค์วิบากกันทั้งนั้น

บอกแค่นี้ก็น่าจะเดาได้แล้วว่ากลุ่มตลาดมันจะไปทางไหน..ขอให้มีความสุข
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8