ผู้เขียน หัวข้อ: // สร้างกระแสรถกระบะในเว็บเราหน่อยดีกว่า า า า า //  (อ่าน 25684 ครั้ง)

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
จริงๆไม่ว่าจะยังไง ผมก็ได้ขับสักวันอยู่ดี เพราะหลายคนรอบตัวผมสนใจ Ranger มาก
บางคนขายรถซิ่งของตัวเอง ขายซูเปอร์ไบค์ ตั้งแต่ก่อนมอเตอร์โชว์
เตรียมจะถอยรุ่น 3.2 เต็มที่ แต่ก็ซื้อไม่ได้เพราะรุ่น 3.2 ยังไม่มีขาย

เพื่อนผมอีกคนที่ปากช่อง กำลังเตรียมจะถอย Ranger เบนซิน..ล้มเลิก เพราะรุ่นเบนซิน
ออพชั่นไม่โดนใจเขา ครั้นพอจะซื้อรุ่นที่ขับหลังแล้วมีลิมิเต็ดสลิป เขาบอกว่าไปที่ศูนย์
ทีศูนย์ก็บอกว่ามีแต่รุ่นเกียร์อัตโนมัติ Wildtrak แล้วเขาอยากได้เกียร์ธรรมดา
เกียร์ธรรมดาก็ไม่มีลิมิเต็ดสลิป ..ถามที่ศูนย์ว่าเบิกอะไหล่ใส่เองภายหลังได้ไหม..ไม่ได้

แม้กระนั้นเขาก็ยังไม่หันไปหายี่ห้ออื่น ถ้าจะขอบคุณ ก็ให้ขอบคุณดีไซน์ของตัวรถเถอะ
แล้วก็ได้ยินหลายคนในหมู่อดีตแก๊งค์ซิ่งของผมที่พูดเหมือนกันว่าดีไซน์ของ Ranger
ในตอนนี้มันมีความเป็นแมนสูงกว่าเจ้าอื่น

ดังนั้นไม่ต้องห่วง เบื้องต้นใครอยากซื้อ ก็ไปลองขับว่าชอบไหม ส่วนตัวผมคิดว่า
มันไม่ได้มีอะไรที่แย่กว่าคู่แข่งนะ และถ้าเทียบกับรถกระบะจาก 5-6 ปีก่อน Ranger
มีพัฒนาการที่รุดหน้าไปอย่างเห็นได้ชัด ดังนั้นถ้าคุ้นเคยกับศูนย์ Ford ดีกันอยู่แล้ว
ก็ไม่น่าเป็นปัญหา..ยกเว้นถ้าอยากได้รุ่น 3.2 ก็รอกันไปอีกหน่อยแล้วกัน

แล้วก็เป็นที่น่าสังเกต ..เอาเฉพาะจากหมู่เพื่อนของผมนะ
เพื่อนผู้หญิงหลายคน เห็น BT50 แล้วเฉยๆ แต่เห็น Colorado ทั้งนอกทั้งในแล้วต่างพูดกันว่า
ถ้าสมมติชีวิตนี้ต้องซื้อรถกระบะจริงๆ ก็คงขอ Colorado A/T สักรุ่น

แต่เพื่อนที่เป็นผู้ชาย มีคนสน Colorado น้อยมาก ทุกคนต่างพากันถามถึง Ranger
และจำนวนไม่น้อยในนี้ อดีตเป็นพวกเท้าหนัก นักซิ่ง ตีนผี มอไซค์วิบากกันทั้งนั้น

บอกแค่นี้ก็น่าจะเดาได้แล้วว่ากลุ่มตลาดมันจะไปทางไหน..ขอให้มีความสุข

เเฟนผมก้เป็น 1 ใน ผู้หญิงที่ชอบ Colorado ส่วนเพื่อนผมขาซิ่ง ก็ชอบ Ranger เช่นเดียวกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 10:27:14 โดย THEKHAM »

ออฟไลน์ kimjung

ผมอยากออก Ranger 4 ประตูยกสูง แต่ผบทบ.ชอบหน้าตา BT-50 4 ประตูยกสูงมากว่าซะงั้น
สงสัยหวยจะไปออกทาง BT-50 ซะละมั้ง แต่... เอ๊ะ! เค้ากำลังพูดถึง Ranger กับ Colorado นี่นา อิอิ

ออฟไลน์ kritcc

• Jr. Member
  • **
หรือว่า Ford ไม่อยากให้ Jimmy ยืมรถเป็นเรื่องการเมือง เนื่องจาก Jimmy ไม่ค่อยถูกกันกับอาหมู (ธเนศร์ เสนีวงศ์ ณ อยุธยา)

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
ผมกลับไม่ค่อยสนใจ Cororado และRenger กลับสนใจฝาแฝด BT50-Pro มากกว่า ผมใช้มาสด้าอยู่เวลาเข้า 0 บริการรู้สึกประทับมากกว่าเจ้าตลาดทั้ง 2ค่ายพอสมควร

มีโทรกลับมาถามอาการ ว่างให้เอารถกลับไปเชคอีกรอบไหม อะไหล่เป็นยังไง และที่สำคัญใกล้บ้านผมมีศูนย์บริการไว้ใจได้ เซลที่ผมซื้อรถด้วยก็ยังดูแลและให้คำปรึกษาได้ดี เยอะพอๆกับเจ้าตลาดและดีกว่าในบางเรื่อง

ผมเลยเอนเอียงไปทางค่ายมาสด้ามากกว่า ทั้งๆที่รถกระบะที่ผมมีอีกคันใช้ อีซุซุ มา 16ปี ตั้งแต่รุ่นพ่อ เรื่อง 0 บริการและอะไหล่ก็ประทับใจ

แต่มาสด้าผมประทับใจมากกว่าครับ ถ้าคิดจะเปลี่ยนรถกระบะใช้งานยาวๆ 10ปี ใหม่อีกซักคัน เพราะ part ต่างๆ ก็ผลิตจาก ผู้ผลิตเดียวกันหรือไม่ก็คู่แข่งกันทั้งนั้น คุณภาพต่างกันก็แค่งานประกอบ งาน QC ที่โรงประกอบ บริการหลังการขาย และเรื่องรูปลักษณ์ภายนอก  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
หรือว่า Ford ไม่อยากให้ Jimmy ยืมรถเป็นเรื่องการเมือง เนื่องจาก Jimmy ไม่ค่อยถูกกันกับอาหมู (ธเนศร์ เสนีวงศ์ ณ อยุธยา)

ไม่น่าเกี่ยวข้องครับ
ในวันที่คุณธเนศร์ยังมีชีวิตอยู่ ผมก็ยังเคยเห็นเจ้าตัว ออกอากาศ ด่า Ford ปาวๆ อยู่กับตา มาแล้วเช่นกัน
แม้ก่อนหน้านั้น จะมีความสัมพันธ์ที่ดีอยู่ก็ตาม

คุณธเนศร์ เสียชีวิตไปแล้ว โปรดอย่านำมากล่าวถึงต่อเถิดนะครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
เรื่อง สวย - ไม่สวย แล้วแต่ความชอบของแต่ละคน ครับ

นานาจิตตัง  ..ไม่จบ

คนฝรั่ง ชอบสาวไทย ผิวเข้มๆ ดั้งไม่ค่อยโด่ง  (ไอดอล..บาร์บี้ ยังไม่มีดั้งเล๊ย)
ส่วน
คนไทย ชอบสาวผิวขาว ดั้งโด่งๆ   

เอ้า...ก็ว่ากันไป...

ใช้รถกระบะ เพื่ออะไร ?

ไม่ได้เอาไปบรรทุกของ ก็จะซื้อรถกระบะทำไม

ใช้รถกระบะ ก็อย่าหวังว่า จะให้นิ่มนวลเหมือนรถเก๋ง

ใช้เพื่อบรรทุกของ ก็อย่าซื้อรถที่นิ่ม เพราะตอนบรรทุกจะย้วย

เอาไว้ไปเที่ยวปีละ 1-2 ครั้ง อีก 364 วัน ต้องทนนั่งกระด้าง

อยากได้รถแรงๆ ก็อย่าหวังว่า จะประหยัดน้ำมัน

เลือกรถที่ถูกใจ สเปคดี แล้ว หลังจากนั้น หาศูนย์บริการที่ดีไม่ได้ อะไหล่หายาก ราคาแพง ขายต่อไม่ได้ราคา ฯลฯ

รถติดตลาด ยอดนิยม แมร่ง ก้อเล่นตัว...ไม่ง้อลูกค้า

กรูจะกลุ้ม...เฮ้อ ::)
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Bimmer Boy

Ranger อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ 380Z

ตื่นเต้นอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ tg

• **
ผมว่าFordชอบทำอะไรแบบไม่มีมาตราอย่างเรนเจอร์ใหม่ผมยังงงอยู่เลยว่าเปิดตัวหรือยัง

ออฟไลน์ shaman

• **
  • รักในหลวง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 21:16:28 โดย shaman »

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
ผมล่ะเพลียกับฟอร์ด ประเทศไทย จริงๆ
การตลาดก็ห่วยได้โล่ แถม Ranger ใหม่ ออฟชั่นจัดมาไม่ถูกใจอย่างแรง
แถมกั๊กไว้อะไรกันนักกันหนา

อยากจะถามทีม PR ของ Ford Thailand ว่า
"หูด้าน"ไปไหมครับ ขี้หูเยอะไปก็แคะบ้าง จะได้ยินสิ่งที่ทำลงไปว่า"ห่วยมาก"
ให้ไปปรับปรุงแล้วดีขึ้น Feel The Difference สำหรับในประเทศไทยคงใช้ไม่ได้
ต้องเปลี่ยนเป็น Fail The Difference !
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ KRABA

• **
1. ขอร่วมสร้างกระแสรถกระบะด้วยครับ
2. อยากให้คุณ J!MMY ทดลองขับรถกระบะทุกยี่ห้อที่มีอยู่ในตลาดในปัจจุบันนี้ แล้วมาเล่าสู่กันฟังตามสไตล์ของคุณ J!MMY ดีกว่า  ผมมั่นใจในข้อมูลที่ได้จากเวปฯ
    headlightmag.com นี้  เพราะรถกระบะที่ผมใช้อยู่ ก็ได้ข้อมูลจากที่นี่เป็นส่วนประกอบสำคัญในการตัดสินใจเลือกซื้อรถ
3. หากบริษัทรถไม่มีรถใหม่ให้ขับทดลอง ก็มองหาจากพรรค พวก เพื่อนฝูง และสมาชิกในเวปฯ นี้ ก็น่าจะมีบ้างนะ.....ขอขอบคุณแทนมาล่วงหน้า ครับ

ออฟไลน์ m35025

• **
ขอร่วมกระแสด้วยคนครับ คู่นี้ น่าสนใจทีเดียวครับ !!!

ออฟไลน์ 6162002

ผมว่าเรนเจอร์ตัวรถน่าสนใจนะครับ แต่นอกจากเรื่องศูนย์แล้ว ผมว่าจัดออพชั่นได้อุบาทว์ไปหน่อย อะไรดีๆไปอยู่ตัวท๊อปหมด ไม่ก็ต้องรุ่น3.2
ออพชั่นมันขาดๆเกินๆ T^T

ออฟไลน์ aA

• **
เรนเจอร์สวยมาก ลงตัวดี ดูดุๆเข้มๆหน่อย