ผู้เขียน หัวข้อ: + คิดว่าจะมีคนจับ Ford Focus ตัวใหม่ มาแต่งเป็น Focus ST กันเยอะมั้ยครับ +  (อ่าน 8257 ครั้ง)

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
เหมือนที่เกิดขึ้นกับ Lancer EX ที่คนจับเปลี่ยนกระจังหน้าเป็น EVO กันเยอะมาก

ผมว่าโฟกันก็คล้ายกันตรงที่ตัวธรรมดากระจังหน้ามันแสนจะธรรมดามากเลย แต่ตัว ST เนี่ยดุดันมาก ๆ
ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ พอจะดูรูปแล้วบอกได้มั้ยครับว่าการจับเปลี่ยนกระจังหน้าในรุ่นโฟกัสมันะทำได้ง่าย ๆ แบบ Lancer หรือเปล่า...

ออฟไลน์ hamylee

• Jr. Member
  • **
ไม่เยอะ

เพราะแบบเก่าก็สวยอยู่แล้ว

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ผมว่าไม่เยอะนะ เดิมๆผมว่าสวยกว่า ST ครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ e21sbo

• Jr. Member
  • **
ไม่ยากนิครับ กันชนชิ้นเดียวเองมั้ง

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
อยากได้แค่ภายในของ ST อะครับ

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
ผมก็ว่าเดิมๆสวยอยู่แล้วนะ
ล้อตัวท๊อป 18" 5-Spoke, et ที่ให้มาก็ถือว่าฟิตซุ้มล้อ ถึงแม้จะไม่ฟิตเท่าตัว ST แต่ถือว่าสวย ล้อไม่หุบ

ถ้าผมซื้อคงเปลี่ยนไปใส่ยางดึงขอบกว่าเดิมสัก 10-20มม., สปริงโหลดตรงรุ่น
เปลี่ยนแค่นี้จบเลยจริงๆ Focus ตัวใหม่เนี่ย  :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 21:17:45 โดย Sykes »
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
แต่งแบบ RS ดีกว่า
แต่เครื่องเก่า  เกรงว่าจะโดนเท็กซี่ฉีกเอาดือๆนะ

;D

ออฟไลน์ Lucky_suby

ไม่แต่งนะครับ เพราะก็สวยดีอยู่แล้ว

รอ tdci อยู่เนี่ย เมื่อไหร่จะมา :P

ออฟไลน์ Ruksadindan

ปล่อยให้ของแท้เป็นของแท้ไปดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ poonshop

ไอ้ที่ว่าง่ายอะ  ง่ายครับ..แค่กระจัง(กันชนมั้ง)อันเดียวที่ต้องเปลี่ยนเข้าไป..
แต่...........จะหาจากไหนครับ..ครับ..กันชนตัว ST

ออฟไลน์ Oslan

ไอ้ที่ว่าง่ายอะ  ง่ายครับ..แค่กระจัง(กันชนมั้ง)อันเดียวที่ต้องเปลี่ยนเข้าไป..
แต่...........จะหาจากไหนครับ..ครับ..กันชนตัว ST

ข้อนั้นไม่ต้องห่วงครับ คนไทยขั้นเทพ  ;D

ปล.ของแต่งต่างๆ จะมาก็ต่อเมื่อรถขายได้ ฉะนั้นก็ต้องรอดูยอดขายในอนาคตต่อไป