ผู้เขียน หัวข้อ: รถ10อันดับแรก ที่คุณJimmyได้ลองขับแล้วไม่อยากคืนกุญแจ มีรุ่นไหนบ้าง มาลองทายกัน  (อ่าน 17509 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-Drive

• Newbie
  • *
ผมคิดว่า 10อันดับแรกของคุณJimmy น่าจะมีดังนี้ (ปัจจุบันถึงรีวิว Fabia RS อนาคตอาจเปลียนได้)
1.Skoda Fabia Rs
2.Golf GTI
3.WRX STi
4.Focus TDCi
5.Prius
6.Volvo XC60 D5
7.Teana 2.0
8.CT200h
9.Lancer EX
10.City

***สุดท้ายหวังว่าคุณJimmy จะมาเฉลยให้เพื่อนๆสมาชิกได้รู้กันนะครับ***

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
ผมขอทายว่า Honda city ครับ เพราะคุณจิมมี่ซื้อใช้เอง เลยไม่คืนกุญแจให้ฮอนด้า อิอิ  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
อย่าลืม 320d ครับ ถึงตกรุ่นไปแต่ก็ยังใช้ได้อยู่

ออฟไลน์ MystogaN

ทุกคนคงไม่ลืม 530D ที่ทำพี่เค้าน้ำตาไหลนะ

ออฟไลน์ TJ_NARAK

• Jr. Member
  • **
ผมว่านาจะต้อง มี X3 ใหม่ด้วยครับ ;D
CAR IN MY DREAM -> BMW X3 F25 + BMW 320d + MINI COOPER S COUNTRYMAN ALL4 + GOLF Gti

ออฟไลน์ muying

เพิ่ม CX9 อีกรุ่น 

อ้อ ลืม MX5 อีกคันคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2012, 18:38:07 โดย muying »

ออฟไลน์ Newhang

แปลกใจจังทำไมอันดับ 7. เป็น teana 2.0  ทำไมไม่เป็น teana 2.5 ล่ะ :-\
แต่ผมคิดว่า f10 530D ติดอยู่แน่ๆ ;D

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ beerrl

ผมคิดว่า 10อันดับแรกของคุณJimmy น่าจะมีดังนี้ (ปัจจุบันถึงรีวิว Fabia RS อนาคตอาจเปลียนได้)
1.Skoda Fabia Rs
2.Golf GTI
3.WRX STi
4.Focus TDCi
5.Prius
6.Volvo XC60 D5
7.Teana 2.0
8.CT200h
9.Lancer
10.City

***สุดท้ายหวังว่าคุณJimmy จะมาเฉลยให้เพื่อนๆสมาชิกได้รู้กันนะครับ***
ผมว่าข้อ 3,4,5,7,8และ 9 ไม่น่าจะอยู่ใน list ของคุณ Jimmy นะ
ขอเพิ่ม BMW f10 530d, 525d , BMW X3, Skoda yeti

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ beercs

• Full Member

ออฟไลน์ ArmMoTo

ผมว่าอย่างไงๆ 530D ก็ต้องติดน่า  :D

ออฟไลน์ zekoza11

ผมขอทายว่า Honda city ครับ เพราะคุณจิมมี่ซื้อใช้เอง เลยไม่คืนกุญแจให้ฮอนด้า อิอิ  ;D

พูดอีกก็ถูกอีก เรียกว่าลืมยาวกันเลย

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี

ไม่แน่นะ  ตอนนี้ อาจอยากคืนก็ได้ .....

แล้วเปลี่ยนใหม่
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
ผมว่า

1. BMW 530d
2. Skoda Fabia Rs
3. BMW 320d
4. Camry Hybrid
5. Focus TDCi
6. Prius
7. Volvo XC60 D5
8. Golf GTI
9. Teana 2.0
10.Lancer EX
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ MC Stradale

ดูท่าทางพี่จิมมี่เค้าจะชอบ F10 530d มาเลยนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ก็เดากันไปครับ

เป็นกระทู้ที่มีมาเรื่อยๆ ไตรมาสละ กระทู้

ที่แน่ๆ ไม่มี Focus TDCi,  CT200h และไม่มี Camry HYBRID รวมทั้ง รถกระบะคันใดก็ตาม อยู่ในลิสต์ ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
^
^
นึกว้าพี่จิมจะมาเฉลยซะอีก ^ ^
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 5ume7h

จำได้ว่า XC-60 เสียอย่างเดียวคือแพงไป แต่ตอนนั้นยังไม่ประกอบไทย

ออฟไลน์ 380Z

ออฟไลน์ T1k

• T1K
คุณ Jimmy มี Prius ใช้ม่าาาาาาา  ดีใจจริงๆๆๆๆ

ออฟไลน์ nopper

• สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
Golf GTI น่าจะอยู่อันดับแรกๆ 8)
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
บอกแนวให้อีกครั้งก็ได้

1. จิมมี่ชอบรถที่เร็วกว่ารถปกติบนท้องถนน แต่ไม่ใช่ว่าต้องแรงระเบิดระเบ้อ
2. จิมมี่ชอบรถที่ขับแล้วมั่นใจ แต่ต้องไม่เด้ง ไม่สะเทือน เรียกว่า "มั่นในแบบรถถนนใช้งาน" ไม่ใช่ "รถแข่ง Nurburgring"
3. จิมมี่มักจะชอบรถที่เลือกใช้วัสดุที่ดี มีการประกอบที่ดี

ซึ่งถ้าเทียบกับผม ผมจะให้ความสำคัญกับความแรงเยอะกว่าจิมมี่ ของผมนั้นเวลากดคันเร่งต้องหลั่ง (อดรีนาลิน)
ผมไม่ให้ความสำคัญกับดีไซน์หรือคุณภาพวัสดุมากเท่ากับว่าใช้งานจริงๆแล้วมันสะดวกหรือไม่

รถคันที่ขับในปีนี้เท่าที่ผมนึกออก และขอเดาว่าจิมมี่ไม่คืนกุญแจ ก็มี BMW 525d, BMW X3 20d
Skoda Fabia RS ส่วนรถญี่ปุ่นนั้นเห็นจะมี Prius ที่จิมมี่ดูจะชอบในช่วงล่างและอุปกรณ์ติดรถ
แต่ถึงขนาดไม่อยากคืนกุญแจหรือเปล่านี่ไม่แน่ใจ

Impreza STi นี่ไม่ใช่แน่นอน ทั้งที่ช่วงล่างไม่ได้แข็งเด๊กด๊าก ขับใช้งานก็ไม่ยาก และแรงมากด้วย
เลยคิดว่าอาจเป็นเรื่องของดีไซน์ วัสดุ หรือความชอบส่วนตัวที่จิมมี่ไม่ได้หลงใหลอะไรกับรถตระกูลแรงดุ
ไม่ว่าจะเป็น Evo, STi,WRX หรือแม้กระทั่ง MTM S3

แต่ Golf GTi จากปีก่อนนั้น ใช่แน่นอน ไม่คืนกุญแจแน่ๆ อันที่จริง Golf GTi, X3 และ 525d เป็นรถที่น่าจะ
บ่งบอกลักษณะของรถที่จิมมี่ชอบได้ดีที่สุด

ส่วน Honda City ผมยืนยันให้ฟังอีกคนว่าจิมไม่ได้ปลื้มอะไรรถตัวเองขนาดนั้น
เขาเลือกด้วยเหตุผลที่ว่า "ตูมีเงินเท่านี้ และ City เป็นรถที่ถูกใจตูที่สุดเท่าที่เงินนี้จะซื้อได้ที่เปิดตัว
ในช่วงเวลาที่จะซื้อตอนนั้น"
เท่านั้นเลย

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ patzahut

มา confirm ตามพี่แพนครับ
1.Golf GTI
2.Bmw 730ld
3.Bmw f10 530d,525d
4.Bmw 320d
5.Scirocco
6.Skoda Fabia Rs
7.Teana 2.5
8.Lancer ex 2.0
9.Prius
10.Focus tdci

มีอีกข้อนึงเสริมพี่แพนครับ
" ความคุ้มค่าต่อราคา " ไม่งั้นรถบ้านไม่มีทางชนะรถหรูแน่ๆ

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
สำหรับผมแล้วมั่นใจเลยว่าพี่jimmy ไม่อยากคืนกุญแจรุ่น  volk sciroccoใช่มั๊ยครับ
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ simcity

เท่าที่ตาม review ขอเดาว่า

1. BMW F10 530d / 525d

2. BMW 320d E90 minor change

3. Skoda Fabia RS

4. Golf GTI

5. BMW X3 2.0d

ออฟไลน์ chamanow88