ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 5380 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohm1996

• Jr. Member
  • **
ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 19:29:18 »
พอดีคุณอาผมจะมีเงินครบ 7-8 ล้าน ในปี 2557
คุณอาผมบอกว่าชอบรถสปอร์ต นั่งได้ 4-5 คน, รถออฟโรดก็ดีครับ

ช่วยแนะนำรถหน่อยครับ (แต่ผมไม่แนะนำรถเกรย์มาร์เก็ตจากญี่ปุ่นนะครับ)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 19:56:29 »
เปิดประเด็นกว้างมาก .... แนะนำไม่ถูกงะคับ

รถสปอร์ตหรือรถออฟโรด โดยไม่ซื้อจากเกรย์เหรอครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 20:04:36 »
กรุณาตั้งหัวข้อกระทู้ให้สัมพันธ์กับเนื้อกระทู้ด้วยครับ

คำตอบกระทู้
1. ตอนนี้แนะนำ CLS ครับ
2. ไว้รอให้ถึงปี 57 แล้วค่อยคิดก็ได้ครับ ตอนนั้นอาจจะมีความชอบอื่นๆ หรือมีรถรุ่นใหม่ๆ มายั่วมากขึ้น

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 20:25:33 »
7-8 ล้านคือเงินเก็บทั้งหมดที่มี หรือว่าเป็นเงินที่เจียดมาซื้อรถพร้อมการบำรุงรักษาครับ  :)

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 20:43:36 »
57' ไม่รู้ว่าถึงตอนนั้นจะมีรถอะไรน่าสนใจมาอีกนะครับ แต่ถ้าเป็นตอนนี้นะครับ ผมคงเลือก ถ้าไม่เป็น Audi ตระกูล RS ทั้งหลาย ไม่ก้คงเป็น TTRS คันเล็กหน่อยแต่แรงใช่ย่อย แต่ถ้าเป็น off road คงจะเป็น BMW X6 ครับ หรือถ้าเป็นรถหรูคงเป็น Jaguar XJ ครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 20:47:47 »
BMW F32 3 Coupe รุ่นใหม่น่าจะมานะครับ รวมไปถึง E Coupe Facelift ก็น่าจะมาแล้วเช่นกัน ผมว่ามีสองรุ่นนี้ที่น่าจะตรงกับความต้องการของ จขกท.

ออฟไลน์ dEsiGnz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 20:51:30 »
ผมว่ารอถึงปี 57 แล้วค่อยมาตั้งกระทู้ใหม่เถอะครับ

แบบนี้ไม่มีใครทราบได้แน่นอนหรอกครับว่า ณ ปีนั้นจะมีรถรุ่นไหนน่าสนใจบ้าง

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 21:47:49 »
น้องเอ้ย กว่าจะถึงปีนั้นรถมาใหม่ตั้งกี่รุ่น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 22:21:32 »
MB-ML ตัวใหม่เลย !!!!!!!!

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 22:40:48 »
พอร์ชชาเย็นครับ

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 23:18:46 »
จขกท. อาจจะอยากได้รุ่นที่น่าสนใจไว้ศึกษาข้อมูลดูก่อนก็ได้ครับ 2 ปี กับการเลือกรถคันนึง ก็ไม่น่าจะมากจนเกินไปหรอก
พอถึงปี 57 ตอนนั้นก็ค่อยมาว่ากันอีกทีว่าที่เฝ้ามองมา มัน ok มั๊ย หรือมีตัวอื่นน่าสนใจกว่า

งบเท่านี้ ผมขอ Audi ที่มันโดนใจซักตัว ไม่ต้องเต็มงบ เหลือไว้ซ่อมบำรุงและค่าเชื้อเพลิงด้วย จะได้ขับอย่างสบายใจ

ออกตัวไว้ก่อนว่าเป็นความเห็นจากคนไม่เคยได้สัมผัสรถระดับนั้นนะครับ  ;D

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 08:36:16 »
อีกหลายปีเลย
รอจนเก็บเงินได้แล้วค่อยคิดดีกว่าครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:15:27 »
จขกท. หายไปเลย

แต่ถ้าจะให้แนะนำเรื่องตัวเลือกรถยนต์นะครับ
ผมว่ากลับไปคุยเรื่องความต้องการกับที่บ้านให้ชัดก่อนดีกว่า
เพราะที่เขียนมา ผมก็ไม่รู้จะไปสรรหาที่ไหนให้เหมือนกันครับ

1. "รถสปอร์ต นั่งได้ 4-5 คน" <-- ถ้านั่งได้ 5 คน ไม่ใช่สปอร์ตแล้ว
ถ้านั่งได้ 4 คน 2 คนหลังก็แบบอึดอัดที่สุด เพราะไม่มีพื้นที่เหนือศีรษะกับพื้นที่วางขา
รถสปอร์ต มันไม่ได้ออกแบบมาไว้เพื่อบรรทุกคนไปไหนมาไหนเยอะเยอะอยู่แล้วครับ

ถ้าอารมณ์อยากเอา สปอร์ตซีดาน จริงจริง
ลองไปดู Maserati Quattroporte, Porsche Panamera, Aston Martin Rapide ดูแล้วกันครับ
แต่เข้าใจว่า 8 ล้านบาท คงไม่อยู่สักคัน เพราะพวกนี้น่าจะแตะ 20 ล้านกันทั้งนั้น (รถศูนย์)

2. "รถออฟโรด" <-- จะลุยจริงหรือเอาแค่ SUV ทั่วไป?
ถ้าแค่ SUV ทั่วไป ก็มองไปที่ Porsche Cayenne, BMW X5, BMW X6 ละกันครับ
ถ้าจะเอาลุยจริง มองไปหา Range Rover ครับ

ส่วนที่บอกว่าไม่เอาเกรย์ญี่ปุ่น แปลว่าเกรย์ยุโรปเอาหรือไม่เอาล่ะครับ?

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 15:42:04 »

แต่ถ้าจะให้แนะนำเรื่องตัวเลือกรถยนต์นะครับ
ผมว่ากลับไปคุยเรื่องความต้องการกับที่บ้านให้ชัดก่อนดีกว่า
เพราะที่เขียนมา ผมก็ไม่รู้จะไปสรรหาที่ไหนให้เหมือนกันครับ

1. "รถสปอร์ต นั่งได้ 4-5 คน" <-- ถ้านั่งได้ 5 คน ไม่ใช่สปอร์ตแล้ว
Sport Utility Vehicle ก็ถือว่าสปอร์ตหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 16:45:39 »
ููู^^^ คิดในใจอยู่เหมือนกันครับเหอะ ๆ  เพราะ suv กับ off road มันคล้ายกันมากกว่า รถสปอร์ต (ไม่อเนกประสงค์)กับ off road  ถ้าจะแนะนำก็ลองดู  Range Rover Evoque , Hummer H 3 ขึ้นไป  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2012, 17:03:03 โดย eaowpj »

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 22:29:47 »

Sport Utility Vehicle ก็ถือว่าสปอร์ตหรือเปล่าครับ

พี่ว่ารักษาดินแดนตอบเองได้นะ ว่า SUV มันสปอร์ตรึเปล่า

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 23:02:58 »

พี่ว่ารักษาดินแดนตอบเองได้นะ ว่า SUV มันสปอร์ตรึเปล่า
อย่างที่เสนอไปในตอนแรก ผมว่า Cayenne ก็นับได้ครับ และมันก็นั่งได้ห้าด้วยแหละ