ผู้เขียน หัวข้อ: }>- เคยตัดสินลักษณะเจ้าของรถ จากรุ่นรถกันมั้ยครับ -<{  (อ่าน 12832 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
Ford Fiesta  เป็นผู้ชื่นชอบ เทคโนโลยี และ การขับขี่ในรถราคาไม่สูงมาก
Honda Civic FD  เด็กวัยรุ่นมหาลัยทั่วๆไป(ส่วนใหญ่)
Nissan Tiida 5Dr.  ผู้ที่ชอบความคุ้มค่า  น่าจะมีครอบครัวที่อบอุ่นแล้ว

แต่ที่เห็นนั้น ผิดคาดเยอะนะครับ เช่นตัวผม ผู้ชายตัวเล็กใส่แว่น ดูเรียบๆจืดชืด ไร้วัยรุ่นหญิงมาเหลียวแล
ใช้ Civic FD 1.8 สีดำ ฟิล์มดำ
คุณป้าวัยประมาณ 60 ใช้ชีวิตเรียบง่าย ชัลรถไม่เร็ว ใช้ Civic FD 2.0
ผู้หญิงอายุเท่าผม ตัวเล็ก หน้าตาหน้ารักๆ ใช้ Fortuner
คุณหมออายุประมาณ 50 ขับ Honda Jazz  นึกตอนขับไปสอน นศ. เหอะๆ  

ออฟไลน์ Ruksadindan

ที่โรงงานมีรถเกือบทุกแบบเลย ทุกคนล้วนทำงานโรงงาน!
 ;D ;D ;D

ต้องการจะสื่ออะไร..  เกี่ยวกับกระทู้ไหม..

จะบอกว่า เท่าที่สังเกตก็มีคนทุกประเภทใช้รถกันทั้งนั้นครับ
แถวที่ผมอยู่ก็เลยสังเกตอะไรไม่ได้ครับ เพราะทุกคนทำงานเหมือนกัน อยู่โรงงานโน้นบ้างนี้บ้างครับ
 :) :) :)
ผมก็เข้าใจที่สื่อนะ คือเจอคนหลากหลาย ก็ใช้รถกันทุกรุ่นทุกแบบ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าก็ได้นะครับ

ผมชอบอะไรน่ารักๆ คิกคูนิดนึง ไม่เน้นโหดมาก ก็เลยขับ Nissan March ;)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ตามสถิติที่ผมเคยเห็นละกันนะ

Honda Civic สาววัย 16 ยังไม่มีใบขับขี่ ชนรถตู้ตกทางด่วน ;D
Nissan GT-R หนุ่มไฮโซรักรถ แต่ดันหน้าเหมือนเด็กแว้น (ไม่เคยเห็นคนไหนหน้าตาดีเลยซักคนครับ)
Toyota Vios ทุกเพศทุกวัยมีหมด ...
MB C-Class สาวใหญ่วัยทำงาน เป็นคนเจ้าระเบียบ
BMW 3-Series หนุ่มวัยรุ่น ที่บ้านฐานะค่อนข้างดี
Nissan March สาวใสวัยเรียน เพิ่งหัดขับรถเป็นใหม่ๆ
BMW Z4 หนุ่มเพลบอยไฮโซชอบหลอกล่อผู้หญิง ...
Toyota Altis หนุ่มใหญ่ไฟแรงจากแดนอิสาน มาหางานทำในกรุงเทพ ชอบฟังเพลงหมอลำ และ ชอบไปส่งรถ !!! :o

มันเดายากครับบางทีก็ไม่ได้เป็นอย่างที่เราคิดเคยเจอ D-max คันนึงคิดว่าน่าจะเป็นผู้ชายมีอายุวัยทำงานที่ไหนได้เปิดประตูลงมาเป็นนักศึกษาสาวสวยหุ่นดี ทำเอางงไปเหมือนกัน
แต่ที่ชอบมากตรงที่ Honda Civic สาววัย 16 ยังไม่มีใบขับขี่ ชนรถตู้ตกทางด่วน โดนจริง!!!

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
เท่าที่เจอ

Bentley New Continental GT ป้าอายุ50 up
Nissan Cube คุณนายทองสุข
Grand Cherokee เจ้าของโรงงานวุ้นเส้นชื่อดัง
Toyota Altis รอง ผอ.ใหญ่สนามบิน-อดีตสจ.-นายกสภาทนายความ
Camry (ท้ายย้อย) ผู้แทนสส.
Dmax เศรษฐีเจ้าของร้านอาหาร
VIGO Smart Cab หม่อมหลวง-นักธุรกิจส่งออก
Mazda BT-50 หม่อมหลวง-ทนายความ

อยากเดาเล่นก็เดาเถอะครับ แต่ไม่ควรตัดสินคนจากรถ ผมคิดถูกมั้ย
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ barnaminov

• Newbie
  • *
วันนี้เลยคับ ผมเจอฟอร์ดมัสแตงรุ่นเก่า สีดำฝุ่นเครอะนิดๆ จอดอยู่ที่จอดรถ MBK คิดว่าเจ้าของน่าจะเป็นผู้ชายออกแนวดิบๆ นิดนึง
พอตอนจะเอารถออก เหลือบมองไปก็เห็นผู้หญิงอายุ 30 กว่าๆ ท่าทางสบายๆ เสื้อยืดกางเกงยีนส์ เดินมาเปิดรถ นั่งวอร์มเครื่องก่อนจะขับออกเหมือนกัน ..
ผมล่ะงงไปเลย (แต่ถูกใจมากๆๆๆ!!)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
อยากเดาเล่นก็เดาเถอะครับ แต่ไม่ควรตัดสินคนจากรถ ผมคิดถูกมั้ย

จุดประสงค์ของกระทู้นี้ เพื่อตัดสินลักษณะคนอื่นๆเมื่อขับรถรุ่นหนึ่งๆ แบบ Positive Thinking นะครับ

เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวของแต่ละคน ที่มองว่าคนที่ขับรถรุ่นนั้นรุ่นนี้จะเป็นยังไง

คงไม่มีใครที่ชั่วถึงขนาดเอาเรื่องรถไปตัดสินชีวิตใครๆหรอกมั้ง

จึงแจ้งจุดประสง์กระทู้ไว้ให้ทราบ เพื่อป้องกันดราม่าครับ  :)

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member

จุดประสงค์ของกระทู้นี้ เพื่อตัดสินลักษณะคนอื่นๆเมื่อขับรถรุ่นหนึ่งๆ แบบ Positive Thinking นะครับ

เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวของแต่ละคน ที่มองว่าคนที่ขับรถรุ่นนั้นรุ่นนี้จะเป็นยังไง

คงไม่มีใครที่ชั่วถึงขนาดเอาเรื่องรถไปตัดสินชีวิตใครๆหรอกมั้ง

จึงแจ้งจุดประสง์กระทู้ไว้ให้ทราบ เพื่อป้องกันดราม่าครับ  :)

ขออภัยครับ
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ rogerover3

• Newbie
  • *
Rolls Royce Phantom  เจ้าอาวาสวัดชื่อดังและพระอาจารย์ที่ไปปฏิบัติศาสนกิจที่สหรัฐอเมริกา

ออฟไลน์ superden

สิบล้อ   เดาว่า ชอบสาวและบ้ากามนิดๆ
เคยเจอแล้ว นั่งไปด้วยกัน มันบ้าจริงๆ คุยแต่เรื่องอย่างว่า สรุปมันบ้ากาม จะนิดหรือมากไม่รู้ แต่บ้าชัวร์

ออฟไลน์ HYDE--

เคยเจอ ผู้หญิงตัวเล็กๆ สูง150-155ซม แต่งตัวแบบ แอ้บแบ้วเต็มพิกัด ออกโทนขาว ชมพู ไส่แว่นดำแบบอินดี้ๆ
น่าจะอยู่ประมาน ม ปลาย หรืออย่างมากก็ มหาลัยปี 1 ไม่เกินนี้แน่ๆ
ขับ Cayenne S สีขาว ตัวก่อน MC แมกสีดำเงา 21 นิ้ว  :o

เคยนั่งรถไปกับ เจ้าของแทกซี่สนามบินรายใหญ่คนนึง
เห็นกับตาเลยว่า ที่บ้านมีรถเกือบ 20 คัน มีตั้งแต่ Yaris ยัน R129 Harrier Hummer H2 แถม Land Cruiser เก่าีอีก 3 คัน
แต่พอถึงเวลา.... ขับ Triton ไป

แต่ผมเคยเจอแล้วแหล่ะ ผู้หญิงสวยๆ แต่งสั้นๆ แล้วขับ Mustang เนี่ย แบบว่า ถูกจายมากๆ