ผู้เขียน หัวข้อ: มึนกับ Ford Ranger สรุป WT มันมี Cruise Control ไหมครับ  (อ่าน 9174 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
พอดีญาติกำลังจะจอง Ford Ranger 4Dr. 2WD 2.2 Wildtrack
ปรากฎว่าทางศูนย์บอกว่า Wildtrack 4Dr. 2WD ไม่มี Cruise Control
จะมีให้เฉพาะรุ่น 3.2 เท่านั้นครับ แถมยืนยันมาเลย -----*-----
ก็เลยยังไม่จองครับ ตอนแรกจะเอาแค่ XLT
แต่เพราะผมอยากได้ Cruise Control นี่แหละครับ
เลยบอกให้ซื้อ Wildtrack
อะไรก็ไม่รู้ข้อมูลไม่ตรงกันเนี่ย จะบ้าตาย Ford เอ๋ย Ford
ถ้าหน้าตาไม่ดุ เสียภาษีถูกล่ะก็ ไปซื้อยี่ห้ออื่นแล้ว
แถมศูนย์ไม่ได้เรื่องอีกต่างหาก เซ็ง อยู่ ตจว.ก็งี้แหละน๊า
ปล.บ่นมากไปแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: มึนกับ Ford Ranger สรุป WT มันมี Cruise Control ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 18:59:11 »
ทำไมมันงกจัง ต่อข้างนอกได้ไหมครับ

ออฟไลน์ mangkapo

• Newbie
  • *
Re: มึนกับ Ford Ranger สรุป WT มันมี Cruise Control ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 19:06:48 »
ตัว WT มี Cruise Control ครับ

ออฟไลน์ Newhang

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 19:32:00 »
WT มีครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 19:41:49 »
ดูจากเว็บฟอร์ด Double Cab ขับเคลื่อน 2 ล้อ จะไม่มี Cruise Control ครับ

รุ่นที่มี Cruise Control ก็จะมีทั้งหมด 4 รุ่นคือ

Open Cab ไฮไรเดอร์ Wildtrak
Double Cab ไฮไรเดอร์ Wildtrak
Double Cab ขับเคลื่อน 4 ล้อ Wildtrak
3.2 ลิตร Wildtrak

แต่ผมอ่านแล้วก็งงนะครับ ว่าแต่ล่ะรุ่นย่ิอย ถ้าจะเอา Cruise control เนี่ยต้องเอารุ่นที่ต่อท้ายด้วยคำว่า Wildtrak ล่ะมั้งครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 21:03:09 »
ถ้าเป็น WT มีชัวครับ เพราะในใบรายละเอียดรถได้เขียนไว้อย่างนั้นครับ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 23:37:09 »
ถอยหลังลงคลอง 

เหตุเพราะกั๊ก Option     ตัวเตี้ย 4 ประตู ไม่มี 3.2 ลิตรด้วย เผลอๆจะไม่มี เทอร์โบแปรผันด้วยซ้ำ

นี่ไม่คิดจะขายตัวเตี้ยเลยรึไง 

งั้นผมก็คงคิดไม่ผิดที่รอมาสด้า หวังว่ามาสด้าคงไม่ทำให้ผิดหวัง
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 00:15:05 »
ทำไมฟอร์ดดูไม่ใส่ใจตัวเตี้ยเลย

แล้วทำไมรุ่น 2.2 ตัวท๊อป WT ถึงไม่มี ESP แอร์ดิจิตอล กับกล้องถอยหว่า ม่านถุงลมไม่มียังพอเข้าใจ แต่พวกแอร์ กล้อง จะกั๊กทำม้าย

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 02:02:48 »
ชอบ 4 ประตูยกสูง Ranger สวยดี
อยากลองนั่งดู ว่าจะรู้สึกยังไง

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:21:48 »
ถงไม่มีก็น่าจะเอามาติดเองได้นะครับ เป็นทางเลือก
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 12:06:43 »
มันก็มีนิ

ออฟไลน์ bluewish

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 23:03:49 »
ผมรู้สึกว่ามีนะครับ

ขอบ่นหน่อยครับ

รถมันดีครับ ไม่เถียง แต่กั๊ก option แต่พอโฆษณาตามสื่อต่างๆก็โม้ว่าจัดเต็ม คนมันก็หลงไปฮือฮา

แล้วยังมี "คนไทย" หลายๆคนไปหลับหูหลับตาอวยมันอยู่นั้นแหละ อวยจนลืมไปว่านั้นมันบริษัทข้ามชาติ เขาเข้ามาเพื่อกอบโกย

พอการตลาดมันมาเห็นตัวเลข และคำอวยมากมายเหล่านี้ มันก็ต้องได้ใจสิครับ

ด้วยความได้ใจนี้แหละ ที่ทำให้มันไม่สนใจอะไรกับเสียงบ่นเลย

อยากมากจะซื้อก็ขาย ขายไม่ได้ก็ส่งออก ปัญหามันเรื่องของพวกคุณ เราโกยเงินอย่างเดียว

ตอนจบ "คนไทย" ก็โดนไปเต็มๆ

สรุป คนไทยทำกันเอง

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 05:27:36 »
ก็ทุกบริษัทนั่นแหละที่เอารุ่นท็อปมาโฆษณาทั้งนั้นยกเว้นว่าจะมีรุ่นอะไรที่ชาวบ้านเค้าไม่มีเช่น CNG หรืออะไร คนที่ซื้อรถเค้าก็หาข้อมูลก่อนอยู่แล้ว คำอวยมันแค่ส่วนประกอบไม่ถึง 1% หรอกในการจะเสียเงินหลักแสนหลัก ถ้าคนๆนั้นไม่โง่ คำอวยในโลกอินเตอร์เน็ตมันก็แค่ให้ลองไปดู ให้รู้ว่ามีรุ่นนั้นอยู่ หรือบอกว่ามันมีคุณลักษณะอย่างไร ก็แค่นั้นคนจะซื้อหรือไม่คงต้องไปหาข้อมูลเพิ่มอยู่แล้ว ไม่มีใครที่อ่านในอินเตอร์เน็ตแล้ววิ่งแจ้นไปจองรถเลยหรอก   มันมีความหนักแน่นน้อยกว่าคนอวยกันเองปากต่อปากมากกว่าในโลกความเป็นจริงดูตามโลกชนบทบ้านนอกก็ได้ เห็นบ้านไหนซื้อรุ่นไหนมา บริเวนนั้นก็ไปเอารุ่นนั้นมา ยกเว้นมี อินเตอร์เน็ตไว้หาข้อมูลก็แค่นั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย