ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครจำได้ไหมว่าซิทคอมที่เล่นวันศุกร์ช่อง 3 ชื่อเรื่องอะไรครับ + เป็นต่อ  (อ่าน 2942 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
มีใครจำได้ไหมว่าซิทคอมที่คล้ายๆกับ เป็นต่อ เล่นเวลาใกล้ๆกัน แต่เป็นวันศุกร์
จำได้ว่ามีลูกเกด เมธินี(เขียนไม่ถูก) และ ผู้หญิงที่แสดงเป็นคุณครูในละคนเรื่องลิขิตเสน่หา แสดงครับ
เรื่องนี้จำได้ว่าช่วงเปลี่ยนฉากจะใช้ นาฬิกา เป็นตัวคั่นเปลี่ยนฉากครับ

มีใครจำได้ไหมว่าเป็นต่อเริ่มฉายเมื่อไรครับ
ผมจำได้แต่ว่าสมัยนั้น True ยังเป็น Orange อยู่เลยนะ
โฆษณาก็ยังเป็น Mazda 3 รุ่นแรกอยู่เลย จนว่าปัจจุบันเขาออก 3 รุ่นใหม่มาโฆษณาแทนแล้ว
นานเหมือนกันเนอะ เหอะๆ

ออฟไลน์ MoLee

ลองพิมพ์ในอากูว่า เป็นต่อ(เสริม)wiki เข้าไปดูครับมีบอกรายล่ะเอียดครบทุกตอนเลยว่าออกอากาศเมื่อไร ตอนอะไรบ้างใครมาเป็นนักแสดงรับเชิญ.  เรียกว่าครบเลยล่ะครับ

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้ Wiki Blackout อยู่ ครับ ... พรุ่งนี้ดีกว่า

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
คำถามแรก มายาคาเฟ่ครับ จบไปนานมากหล่ะ
คำถามสอง จำได้ว่าประมาณปี 47 ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX