ผู้เขียน หัวข้อ: !!!! สงสัยเกี่ยวกับเครื่องฟอกอากาศพลาสม่าคลาสเตอร์ Toyota  (อ่าน 8165 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
สงสัยเกี่ยวกับเครื่องฟอกอากาศพลาสม่าคลาสเตอร์ที่ติดเพิ่มครับ

คือรถผม ฟอร์จูนเนอร์  ได้ติดเครื่องฟอกอากาศเพิ่มที่ทางโตโยต้าขายอยู่ เป็นแบบพลาสม่าคลาสเตอร์

เป็นรุ่นแบบในรูปนี้อะครับ
จะมีอาการดังนี้
ผมตั้งให้มันเป็น AUTO ตลอดเวลา  เมื่อเวลาสตาร์ทเครื่องจะติดเลย

แต่อาการที่พบคือ  จะกดปุ่มติดตอนเฉพาะตอนสายๆ  หรืออากาศร้อน ๆ   เครื่องจะทำงานอัตโนมัติเฉพาะตอนกลางวัน ตั้งแต่ช่วงเวลาสายๆ  จนถึงหัวค่ำ หลังจากเวลานั้นไปเครื่องฟอกอากาศจะไม่ทำงานเลยครับ กดยังไงก็ไม่ติด
และถ้ายิ่งอากาศเย็น ๆ ตอนเช้าๆ  และตอนค่ำๆ เครื่องฟอกจะไม่ทำงานเลย  ทั้งที่กดตั้ง ออโต้ไว้แล้ว กดปุ่มเปิดใหม่ ไม่ติด   แต่ถ้ามากดตอนสายก็ติดปกติดี

จึงอยากมาทราบถามอะครับ  ว่ามันเกิดจากอะไร   ทำไม มันติดเลือกช่วงเวลาด้วย  แก้ไขยังไงครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2012, 09:15:38 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกัน

มันชอบงานเข้าจริงๆ (ไฟกระพริบตลอด)
ส่วนอาการลอง Reset ดูครับโดยกดปุ่มเปิดค้างไว้ 3 วิ

พอไฟกระพริบลองกดค้างอีก 1 วิแล้วเปิดครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ FyGI

ผมก็ใช้ พลาสม่าคลัสเตอร์ เหมือนกันนะ

แต่เป็นของ Sharp ที่เป็นแก้วครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกัน

มันชอบงานเข้าจริงๆ (ไฟกระพริบตลอด)
ส่วนอาการลอง Reset ดูครับโดยกดปุ่มเปิดค้างไว้ 3 วิ

พอไฟกระพริบลองกดค้างอีก 1 วิแล้วเปิดครับ

ไฟกระพริบ  ในคูมือเขาบอกว่า ต้องเปลี่ยนไส้กรองใหม่ นะครับท่าน

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ใช้ของ sharp ที่เป็นทรงแก้วเหมือนกันครับ ราคาไม่เกิน3000 ย้ายตามรถได้ด้วย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ toonze

ใช้ของ sharp ที่เป็นทรงแก้วเหมือนกันครับ ราคาไม่เกิน3000 ย้ายตามรถได้ด้วย

ผมก็ใช้แบบท่านบนครับ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
ผมก็ใช้พลาสม่าคลาสเตอร์เหมือนกันแต่เป็นแบบติดรถใน Camry
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Ruksadindan

มันก็เหมือนกับแท่งปล่อยไออ้อนหรือเปล่าครับ
แต่กลับกันตรงที่ ของผม มันบอกว่าจะใช้ดีกว่าหากเปิดเครื่องปรับอากาศเย็น

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
ของไฮโซ เค้าว่าใช้แล้วลดอาการผิวแห้งกร้าน ยามสัมผัสไอเย็นด้วยอ่าา