ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ JIMMY ! ครับ เมื่อไหร่ Full review All New Mazda 3 จะคลอดครับผม  (อ่าน 8962 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiizkaya

• Full Member
พี่ JIMMY ! ครับ เมื่อไหร่ Full review All New Mazda 3 จะคลอดครับผม

รอนานมว๊ากๆเลยครับ ฮ่าๆๆๆๆ

แต่ก็ยังรอนะครับ ;D

ออฟไลน์ ikokba

• Newbie
  • *
Re: พี่ JIMMY ! ครับ เมื่อไหร่ Full review All New Mazda 3 จะคลอดครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 21:15:44 »
รออยู่เหมือนกันนะครับ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ ai1279

• Newbie
  • *
Re: พี่ JIMMY ! ครับ เมื่อไหร่ Full review All New Mazda 3 จะคลอดครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 21:58:57 »
ผมเองก้อรออยู่เหมือนกันคุณ Jimmy กำลังจะซื้อแล้วว  ;D

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 22:04:27 »
นานมากมายยยยยยยยย เห็นว่าจะได้อ่านตั้งแต่ก่อนปีไหม่  ตอนนี้ยังรอแบบมีความหวังมากมายยยยย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 22:56:58 »
ตอนนี้ นั่งอยู่ที่ปั้มน้ำมัน คาลเท็กซ์ อารีย์
รอรถน้ำมัน มาลงน้ำมันดีเซล ช่วงราวๆ ตี 1
จะต้องทำการทดลองอัตราสิ้นเปลืองของ Colorado 2.8 5MT 4x4 ในคืนนี้ มิเช่นนั้น ผมจะไม่ว่าง
เพราะตารางงานในแต่ละวัน จัดแบ่งเอาไว้

ตอนนี้ มีช่วงว่างเมื่อไหร่ ต้องรีบทำสต็อกเก็บไว้หนะครับ
ตอนนี้ ก็เช่นกัน นั่งทำสต็อกเก็บไปเรื่อย อันที่จริงใกล้เสร็จแล้ว
แต่อาจมี First Impression ของ Ranger 2.2 โผล่มาขัดตาทัพก่อน หรือเปล่า ยังไม่แน่ใจ
ขึ้นอยู่กับว่า ตัวไหนเสร็จก่อนกัน

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 23:50:43 »
คือ อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยนะครับ แต่ผมว่ารีวิว Mazda3 ตัวนี้รอนานเกินไปจนชินชาไปแล้วอะครับ = =''

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 02:06:08 »
ทราบครับ จัดให้ครับ

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 06:03:51 »
รอเหมือนกันค้าบบบบบ !!

ออฟไลน์ Boybeuyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 06:24:29 »
 ไม่อยากให้หลายๆท่านทวงอย่างนี้เลย พวกเราก็อาศัยการอ่านรีวิวรถยนต์ที่ดีที่สุด และละเอียดที่สุดของคุณจิมมี่อย่างฟรีๆมาโดยตลอด อยากให้ใจเย็นกันนิดนึง ไม่อยากให้คนทำเสียกำลังใจครับ เพราะอ่านงานแต่ละชิ้นจะเห็นว่าตั้งใจทำกันมากๆเลย เห็นขอกัน3กระทู้ติดๆกัน ผมว่ามันมากไปอ่ะครับ

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 07:41:38 »
คนเขียนก็ตั้งใจดีเยี่ยม ผลิตงานคุณภาพตลอด จนคนอ่านต้อง "เฝ้า" รอกันเลยทีเดียว...เห็นแล้วน่าปลื้มใจ

จะมีทวงบ้าง มีไม่ทันใจบ้าง เป็นเรื่องปรกติครับ แสดงว่าเราๆชาว Headlightmag ยังเหนียวแน่นกันอยู่ครับ  :D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 07:58:05 »
ถ้าตัวไหนที่พี่จิมยังไม่เปรยว่าจะเอาขึ้นเว็บเราก็ไม่ควรไปคาดคั้น
แต่ตัวไหนที่พี่แกเปรยไว้นานแล้ว แล้วมีเพื่อนมาทวงก็คงต้องดูเป็นกรณีๆไปครับ (แต่ตามจริงเราก็ไม่มีสิทธิคาดคั้น หรอกนะ)

เราได้อ่านกันฟรีๆ ไม่เสียค่าสมาชิกเหมือนหนังสือที่ต้องปล่อยตรงเวลาทุกปักษ์ อะไรอย่างนั้น
แล้วแต่พี่เขาจะเห็นสมควรดีกว่า อาจมีบางส่วนที่ไม่สมบูรณ์ หรือพี่แกมีแผน มีโปรแกรมปล่อยที่คิดไว้ (ยิ่งชอบมีสะไพ้อยู่บ่อยๆ ;D)

เอาเป็นว่า ไม่มีใครผิดใครถูก แล้วแต่สมควร

เป็นกำลังใจให้ครับ ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:37:42 »
โอ้ว ใกล้มีเรนเจอร์ 2.2 มาให้อ่านซะแล้ว ดีเลยครับ อ่านบีที 50 โปร แล้วรู้สึกว่าอยากอ่านของลูกพี่ลูกน้องเอามาเทียบกัน ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ SakdRetro

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 09:19:53 »
รอรถน้ำมัน มาลงน้ำมันดีเซล ช่วงราวๆ ตี 1

:oนั่นมันช่วงหลับลึกของผมเลย แต่พี่ยังทำงานอยู่เลย ;D

เป็นกำลังใจให้ครับ
Fortuner 2.7 BMC LPG
Datsun 720 4x4
Datsun 120Y หัวใจจะวาย

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:59:33 »
น่าจะหาคนมาช่วยเพิ่มนะครับ

ผมว่าหลายๆคนในนี้อยากช่วยครับ ;D

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 14:23:45 »
ว่าจะปล่อยยุโรปที่บ้านออกหรืออัพเกรดจากแจ๊ส

ผมก็รอรีวิวนี้เป็นหลักเลย ... แต่รอนานจนพับโครงการไป 3 รอบแล้วค๊าบบบ   :'(

.
.
.

เป็นกำลังใจให้เสร็จเร็วๆนะคับ ... ต้องเข้าใจว่าวัยรุ่นหลายคนรอตัดสินใจจากรีวิวนี้หลายคน ;D
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 15:38:07 »
เอาอย่างนี้

พวงมาลัยด้อยกว่ารุ่นที่แล้ว ในแง่ของความเสถียรขณะแล่นทางตรง บนพื้นถนนยางมะตอย หรือปูน ที่เป็นคลื่นๆ ไม่เสมอกัน
อัตราเร่ง ก็เหมือนเดิมเลยนั่นแหละ
อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง 14.1 กิโลเมตร/ลิตร ทั้งสองตัวถัง
เบาะหลัง มีพื้นที่เยอะขึ้น แต่ก็ไม่มากนัก นั่งไม่ถึงกับสบายนัก

นั่นคือสรุปในเบื้องต้นครับ

ออฟไลน์ ottojud

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 15:53:06 »
เอาอย่างนี้

พวงมาลัยด้อยกว่ารุ่นที่แล้ว ในแง่ของความเสถียรขณะแล่นทางตรง บนพื้นถนนยางมะตอย หรือปูน ที่เป็นคลื่นๆ ไม่เสมอกัน
อัตราเร่ง ก็เหมือนเดิมเลยนั่นแหละ
อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง 14.1 กิโลเมตร/ลิตร ทั้งสองตัวถัง
เบาะหลัง มีพื้นที่เยอะขึ้น แต่ก็ไม่มากนัก นั่งไม่ถึงกับสบายนัก

นั่นคือสรุปในเบื้องต้นครับ
Clear...

ออฟไลน์ pass17

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 18:00:54 »
แล้วๆๆ sonata  พี่จิมมี่ ไม่ทำแล้วหรอครับ ???

ออฟไลน์ wiizkaya

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 19:18:31 »
ขอบคุณครับ  ;D

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 21:19:47 »
Sonata Prius F10 เรียงคิวกันออกละครับงานนี้