ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ALL NEW YARIS ครับ...  (อ่าน 7806 ครั้ง)

ออฟไลน์ anuchitn2

• Jr. Member
  • **
สอบถามเรื่อง ALL NEW YARIS ครับ...
« เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:15:23 »
เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา น้องข้างบ้านไปจองรถที่ศูนย์โตโยต้า (แห่งหนึ่งในจังหวัดเชียงราย)
น้องเค้าสนใจ "ยาริส" เซลบอกมีตัวเก่าที่ลูกค้าจองไว้ 3 คัน แต่ว่าจะมีตัวใหม่ ALL NEW YARIS
ออกประมาณ มีนาคม พร้อมกับเอาภาพในมือถือให้ดูด้วย (เป็น ALL NEW YARIS จริงๆ)
และบอกว่าตอนนี้กำลังจะไปอบรมพนักงานเกี่ยวกับรถใหม่ รายละเอียดต่างๆ รวมถึงราคายังไม่ทราบ!!
และยังแนะนำให้รึบจองด้วย...
**ผมถามน้องเค้าว่าเป็น ALL NEW AVANZA รึเปล่า (เอารูป AVANZA ให้ดูด้วย) น้องเค้าบอกว่าไม่ใช่..ยืนยันว่าเป็นยาริส!!
>
>
>
   สรุปว่า....ALL NEW YARIS จะมาจริงๆ รึเปล่าครับ...งง

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง ALL NEW YARIS ครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:41:12 »
ไม่เห็นได้ข่าวเลย ในบทความรถใหม่ก็ไม่มี   ::)

หรือว่าเซลไปเอารูป Lexus Hybrid มาให้ดู ... ( อิอิ ล้อเล่น )

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: สอบถามเรื่อง ALL NEW YARIS ครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:03:56 »
มันก็แค่ Minor Change เท่านั้นเองครับ
แต่จะเลิกผลิตเมื่อ Eco Car ของโตโยต้ามาครับ

ปล.กำลังสงสัยว่า Prius C นั้นจะมาหรือเปล่า
และราคาคาดอยู่ช่วงรุ่น G Limited/S Limited ด้วย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:48:34 »
จากข่าวเว็บนี้บอกว่าเป็นไมเนอร์เชนจ์อีกครั้งหนึ่งนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 12:11:01 »
มันมีข่าวสองกระแสครับ

หลายๆ สำนักก็ยังนั่งยัน ยืนยันว่า Yaris Full Model Change จะมา (แต่ก็เริ่มมีอ่อยๆ บ้างแล้ว เหมือนกรณี Suzuki Eco Car ที่กว่าจะยอมรับว่า Swift จะเป็น Eco Car ก็ต้องตอนใกล้เปิดตัว)

แต่ข่าวที่นี่ยืนยันว่าไม่มาครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 12:13:57 »
ถ้าเป็นตัวMinorสุดท้ายที่กำลังจะออกนี้
ผมว่าน่าซื้อนะ เพราะพี่โตเล่นเอาหน้าตาVitz-RS มาใส่ให้เลย
ซื้อไปก็เปลี่ยนแม็กอย่างเดียว จบ!    ;D

.-_-.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 15:46:19 »
เป็นรุ่น Minorchange ครั้งสุดท้ายครับ
ลากขายไปอีกสัก 1-2 ปี รอการมาถึงของ ECO Car ก็ว่ากันไป

ยืนยัน ล้านเปอร์เซนต์ ไม่ใช่ Full Model change แน่ๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 21:03:03 »
ถ้าเป็นตัวMinorสุดท้ายที่กำลังจะออกนี้
ผมว่าน่าซื้อนะ เพราะพี่โตเล่นเอาหน้าตาVitz-RS มาใส่ให้เลย
ซื้อไปก็เปลี่ยนแม็กอย่างเดียว จบ!    ;D

.-_-.
มีแต่หน้าตาแต่ว่าไม่มีความแรง  :( ต้องไปแต่งกันมั่วๆเองตามยถากรรม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 21:07:44 »

.-_-.
มีแต่หน้าตาแต่ว่าไม่มีความแรง  :( ต้องไปแต่งกันมั่วๆเองตามยถากรรม

ออฟไลน์ anuchitn2

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 06:52:04 »
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ
สรุปคือ เป็น ไมเนอร์เชนจ์ จะได้อธิบายให้น้องเค้าได้ถูกต้อง.... ;D ;D

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 12:57:13 »
รุ่นใหม่มาหลายเดือนแล้วนี่ครับ ในยุโรป แสดงว่า เค้าก้อยังน่าจะผลิตต่อไปนะ ดูง่ายๆรุ่นใหม่หน้าปัดท์กลับมาอยู่ในตำแหน่งปกติแล้ว แต่เครื่องยังเดิมๆ อาจจะมาแบบงงงง ไม่ทันตั้งตัวก้อได้มั้ง?

ซึ่งตามจขกทบอกมา อาจจะมาจริงหรือไม่ เปนไปได้หมด

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 15:32:46 »
ถ้ามาจริง ก็น่าสนนะ แต่กลัวจะมาเฉพาะข้างนอก ข้างในเก่าเหมือนเดิมอะดิ

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 21:36:06 »
เสียดายครับ อยากให้มานะ ถ้าทำดีๆ ก็สู้แจ๊สได้สบาย    แต่ถ้าเอามา เดียวไปทับกะecoอะดิ จะแย่เหมือนน้องโอ้