ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีใครสังเกตุเหมือนดิชั้นเหรอในเจ้า BT-50 มาสดา  (อ่าน 8695 ครั้ง)

ออฟไลน์ printpi

• Jr. Member
  • **
มันมี Voice Control ด้วยนะคะ
แต่ที่สำคัญ มันยก ของฟอร์ด ที่มีใน Fiesta & Ranger มาลงทั้งดุ้น!
พวงมาลัยนั้นมัน Fiesta ชัดๆ ค่ะ หน้าจอ ด้วย

ในหน้า ข่าว ยังไม่พูดถึงเลย
ดิชั้นก็ยังไม่เห็นใครตั้งกระทู้สังเกตุสักคน
จึงทนไม่ไหว ต้องเริ่มก่อน มีใครเห็นเหมือนดิชั้นไหมค่ะ

รู้ว่า Share Platform แต่ไม่ยังรู้ว่ารวมไปถึง เทคโนโลยี

เบาๆ

ออฟไลน์ SuperDOM

• Full Member
ภายในเฉยๆอ่าครับ ร่วมกันทำ ร่วมกันวิจัย   มันก็ต้องแชร์กันอยู่แล้วละ

แต่อยากเห็นเครื่องยนต์มากกว่า  ว่าเอามาปรับปรุงให้แตกต่างกับฟอร์ดมากไหม

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
ไอ้เจ้าเสียงคนพูดใน Fiesta และ Command เกี่ยวกับโทรศัพท์
มันก็ยกมาจากเจ้า Mazda 3 ตัวปัจจุบันที่เปิดตัวออกมาก่อนอีกทีนั่นแหละครับ
ส่วนพวงมาลัย มันเป็นหน้าตาแบบเดียวกับของ 3 ใหม่ไม่ใช่เหรอครับ

สองค่ายนี้ ก็แชร์อะไรกันมั่วไปหมด เมื่อก่อนรถยังแค่ Rebadge เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Fly to dream

ป่าวนะครับ มาสด้าก็ยังใช้ร่วมกันแทบทั้งคัน แค่แยกดีไซน์กันแค่นั้น ที่จริงมันคือเปลือกนอกแค่นั้นเอง เครื่องเสียงถอดมาก็ยี่ห้อเดียวกันเป๊ะแค่การจัดวางแค่นั้นที่ไม่เหมือน

หรือง่ายๆเลย 2 รุ่นนี้ไม่ต่างกันเลย ต่างกันแค่เปลือกใส่ในทั้งภายใน ภายนอก คืออันเดียวกัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ยืนยันว่า ยังมีความแตกต่างหลงเหลือกันอยู่บ้าง

ช่วงล่าง Set มาต่างกันชัดเจนครับ และ BT-50 กระเด้งน้อยกว่า Ranger ชัดเจน

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
แฝดสยาม Mazda - Ford คู่นี้ มีมาตั้งนานแล้วครับ มิได้น่าตื่นเต้นแต่ประการใด

โครงสร้างหลัก จะเหมือนกัน เช่น
-เครื่องยนต์
-ตัวถัง
-ช่วงล่าง

แต่ตกแต่งย่อย จะต่างกัน ตามกลุ่มเป้าหมายของตนเอง เช่น
- การปรับจูนเครื่องยนต์ให้ตอบสนองต่างกัน (เครื่องเดียวกัน)
- ตัวถังต่างกันนิดหน่อย (โครงตัวถังเดิม)
-ช่วงล่างปรับให้ตอบสนองต่างกันนิดหน่อย (อุปกรณ์เหมือนกันเป๊ะ)
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
เจอมาสด้าปล่อยราคานี้ ฟอร์ดต้องทำการบ้านหนักเลยครับ ผมแฟนฟอร์ด แต่คงไม่ซื้อ ถ้าราคาต่างกันเวอร์เกิน จะทำอะไรก็ทำตอนนี้เถอะครับฟอร์ด อย่ารอให้มันสายเกินไปเลย เหนื่อยใจแทนครับ

ออฟไลน์ Pluem_411

ถึงหลายสิ่งหลายอย่างตั้งแต่ Voice Command ยัน จอ (ยกของ Fiesta มาเปลี่ยนสีเนี่ยนะ)
แต่โดยรวมชอบ Ranger มากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2012, 10:53:47 โดย Pluem Niyomyaht »
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ mongolias

ผมเรียกว่ารถค่ายพี่น้องครับ
มันก็ไม่แปลกที่จะเห็นการ share อะไรร่วมกัน
ซึ่งปัจจุบันค่ายรถยนต์ใช้วิธีนี้กันเยอะ เพราะช่วยลดต้นทุนการพัฒนารถไปได้เยอะ

ออฟไลน์ buggy_view

• Newbie
  • *
เผลอๆ พนักงานที่ประกอบรถเป็นคนๆ เดียวกัน อิอิ

ออฟไลน์ banch

เท่าที่เห็น มีแต่คนเค้าสังเกตว่า 2.2  DBL Hi AT จะตั้งราคาแพงไปไหน

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ภายนอกผมชอบฟอร์ด แต่ที่เหลือภายใน ช่วงล่าง อื่นๆ รวมทั้งเรื่องศูนย์บริการ เซลล์ ผมชอบมาสด้า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ [J]e[w]

Mazda-Ford

Isuzu-Chevrolet

Nissan-Mitsubishi

Toyota......Tata  555

ผมว่าเหมือนฟอร์ดเน้นขายตัว2.2ส่วนมาสด้าเน้น3.2 มากกว่าดูจากราคาและออพชั่นนะ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ kimjung

หัวเกียร Manual ก็เหมือนกันเด๊ะเลย

เซ็ง BT-50 ตัว 4 ประตูยกสูง เกียร Manual ดันไม่มี Airbag/ABS/EDB

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เรื่องเซตอัพรถเรื่องยนต์+เกียร์+ช่วงล่าง ผมว่าต่างกันแน่นอน

แต่พวก part ต่างๆผมว่ามันก็คือๆกันsupplierเครือๆกันทั้งนั้น

ออฟไลน์ Lookkaew

เดี๋ยวน้า ตกลง Mz 3 มี Voice Control ด้วยเหรอครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

มันจะมาต่างกันตอน CX-5 กับ Escape ใหม่

ออฟไลน์ ugly...

• Full Member
ปกติค๊าบบบบ ไม่แปลกอะไร

ออฟไลน์ LimitedEdition

เดี๋ยวน้า ตกลง Mz 3 มี Voice Control ด้วยเหรอครับ

ที่เมืองนอกมีตั้งแต่เปลี่ยนโฉมเป็นรุ่นใหม่ครับ

ออฟไลน์ eRaJap

• Jr. Member
  • **
  • ~ ไม่ว่าจะทุกข์ หรือสุข ก็อยู่ที่จะมอง ~
Mazda-Ford

ผมว่าเหมือนฟอร์ดเน้นขายตัว2.2ส่วนมาสด้าเน้น3.2 มากกว่าดูจากราคาและออพชั่นนะ

Toyota .... Tata  มันเรื่องจริงหรอ ????

ออฟไลน์ [J]e[w]

Mazda-Ford

Toyota .... Tata  มันเรื่องจริงหรอ ????

ถ้ามีจริงคงโลกแตกแน่ๆครับ ผมแค่จับคู่แล้วพอดีมันเหลืออยู่2ตัวเลือก เลยจับให้มันคู่กันซะเลย ^_^
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!