ผู้เขียน หัวข้อ: ชิ้นส่วนที่เสียหายจากการชนของเราแล้ว เค้าเอาไปทำอะไรครับ? (มันยังดูดีอยู่)  (อ่าน 4192 ครั้ง)

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
วันตรุษจีนขับรถไปเที่ยวกัน (camry hybrid) ขากลับไม่ไหวเลยให้พี่ขับ แล้วก็ชนหมาซะงั้น
ทะเบียนแตก ไฟตัดหมอกหลุดลงไป ทะเบียนกระจาย
สีก็ยัง ok มียุ่ยๆเป็นคลื่นๆนิดเดียว สรุปคือมันยังสวยอยู่

พอเอาไปเข้า 0 เคลมประกัน ตอนแรกบอกทำสีใหม่หมด
แต่พอพูดไปพูดมา เปลี่ยนหมดทั้งกันชนหน้า
โอ้วส์ เค้าว่าขาล็อกไฟตัดหมอกมันแตก ต้องเปลี่ยนทั้งชิ้น

ชนแล้วไปไหนครับ? เค้าเอาไปทำใหม่มั้ย? สภาพยังดีมากอยู่นะ?

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ถ้าแคมรี่ ผมไม่รู้นะ แต่ถ้าเป็นโคโรลล่า จะมีอู่แท๊กซี่มารับซื้อ เพื่อนำไปซ่อมใส่รถแท๊กซี่ครับ

ออฟไลน์ poss

• Jr. Member
  • **
ประกันที่เคลม เหมือนรถคันก่อนผมใช้เป็นอะไรเทียบมาเปลี่ยนให้ครับไม่ใช่ของแท้ ไม่ได้ตรวจสอบก่อนรับรถ

ออฟไลน์ Achso

• Newbie
  • *
รถคุณมีประกัน ผมไม่ห่วง
แต่น้องหมาเป็นไรไหมครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
รถคุณมีประกัน ผมไม่ห่วง
แต่น้องหมาเป็นไรไหมครับ
ถ้าโดนเต็มๆแล้วน้องหมาไม่แฉลบก็น่าเศร้าใจนะครับ

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
 :) ประสบการณ์จากเพื่อนครับ ประกันชั้น 1 เคลมกันชนหลัง ชนแค่เบี้ยวๆถลอก เอาเข้าศูนย์มีประกันชื่อดังนั่งประจำอยู่บริการอย่างดีครับรวดเร็วทันใจ หนำซ้ำเปลี่ยนให้ใหม่ไม่ซ่อม -หลงดีใจครับ- ความแตกตอนโดนชนท้ายรอบสอง สีโป้แตกกระจาย สรุป เคลมว่าเปลี่ยนแต่เอาอะไหล่เดิมซ่อมครับ ภายหลังทราบมาว่า จนท.ประกันกับศูนย์ซ่อมสี ร่วมกันโกงประกันครับ ขอสงวนนามบริษัทประกันและศูนย์รถครับ

ออฟไลน์ groovezilla

• Newbie
  • *
ถ้าเคลมประกัน อะไหล่เปลี่ยนใหม่ อู่ที่ซ่อมก้อต้องเอา อะไหล่ที่เสียไปคืนซากให้ประกันเป็นหลักฐานครับว่าเปลี่ยนจริงนะ แล้วประกันก้อกองๆไว้ เพียบ แล้วก้อจะมีผู้ประกอบการ หรืือ ร้านอะไหล่มือสอง คล้ายๆเซียงกงมาประมูลหรือเหมาไป แล้วก้อเอาไปบิ้ว หรือถ้ามันยังดีขัดๆถูๆห่อพลาสติกใส ขายได้แล้ว แพงด้วยอะ  ::)

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
ขอบคุณทุกความเห็นเลยนะครับ ส่วนน้องหมาพี่ผมชนเต็มๆครับ ตรงกลางเลย กรอบทะเบียนกระจาย นึกว่าจะหาทะเบียนไม่เจอแล้ว

แต่ยังได้ยินเสียงเอ๋งๆอยู่ครับ แต่ผมว่ายังไงมันก็เจ็บหนัก -.- ส่วนตัวไม่เคยขับรถชนหมาเลยนะครับ เพราะถ้าเห็นจะชะลอให้ก่อนตลอด ที่บ้านก็เลี้ยงครับ