ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ประมาณราคา Swiff 1200cc อะครับ  (อ่าน 5340 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarapao11

• Newbie
  • *
อยากรู้ประมาณราคา Swiff 1200cc อะครับ
« เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 11:27:30 »
ตามหัวข้อเลยครับ เพื่อนๆ คิดว่าเรื่องราคาจะออกมาประมาณไหน จะแพงหรือพอ ๆ กับคู่แข่งในตลาด

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: อยากรู้ประมาณราคา Swiff 1200cc อะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 12:12:07 »
ต้องเริ่มจากพอๆกับคู่แข่งก่อนสิครับ บารมียังไม่มี ถึงมีบารมีในตลาด ก็ดูยาริสเป็นตัวย่างได้ ขายไม่ค่อยออก  :(

ออฟไลน์ banch

Re: อยากรู้ประมาณราคา Swiff 1200cc อะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 12:31:14 »
ตอนนี้มี 2 กระแส

กระแสแรก ตัวท็อป 5.5 แสน

กระแสที่สอง ตัวท็อป 4.7 แสน

ซึ่งผมคิดว่ากระแสที่สองมันก็คือกระแสแรก ที่หักส่วนลดรถคันแรกออก ;D

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 12:38:10 »
ตัวท็อป ผมว่าไม่เกิน 550,000 ครับ

เพราะว่าคู่แข่งหลักคือ March ซึ่งตัวท็อปราคาอยู่ที่ 542,000 ในออพชั่นจัดเต็มพอๆ กัน (กรณี Swift จัดเต็มเหมือนกันนะครับ)

ถ้าขายเกินนี้ผมว่าเกิดยาก เพราะชื่อชั้นของ Suzuki ในบ้านเรา ยังเทียบ Nissan ไม่ได้เลยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 14:38:45 »
นั่นนะซิครับ พอผมบอกกับทางบ้านว่าดูๆsuzuki ไว้ ทางบ้านส่ายหน้ากันหมดเลย
ตอนนี้ยังไม่รู้จะอธิบายยังไง รอตัวจริงออกมาก่อนดีกว่า แต่ถ้าถูกกว่าเจ้าอื่นนี่จะได้ยกเป็นประเด็นในการตัดสินใจ

ออฟไลน์ boymoreubon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 16:05:24 »
นั่นนะซิครับ พอผมบอกกับทางบ้านว่าดูๆsuzuki ไว้ ทางบ้านส่ายหน้ากันหมดเลย
ตอนนี้ยังไม่รู้จะอธิบายยังไง รอตัวจริงออกมาก่อนดีกว่า แต่ถ้าถูกกว่าเจ้าอื่นนี่จะได้ยกเป็นประเด็นในการตัดสินใจ
ตัวจริงมาก้อเหมือนเดิมครับ เค้าดูที่ยี่ห้อ ไม่ได้ดูที่ตัวรถ อีกอย่างคนส่วนใหญ่เค้าออกรถแบบระมัดระวังคือ ออกแล้วยังต้องการขายต่อ ถ้าออกแบรนอื่นที่ไม่ใช่แบรนด์ตลาด กลัวรับกับราตาขายไม่ได้เค้าก้อเลยเอารถตลาดกัน ส่วนตัวผมคิดว่า อยากเอารถที่ขับแล้วไม่วุ่นวายกับกระเป๋่ตังมาก แล้วที่สำคัญหน้าตาต้องโดนด้วย ผมว่า สวิฟ คือคำตอบ แต่ราคา ส่วนตัวผคิดว่าอยากจะให้ต่ำๆกว่าเจ้าตลาดเค้าหน่อย จะได้เพิ่มความจูงใจ พอติดตลาดแล้ว เรื่องโก่งค่าตัวค่อยว่ากันครับ
พี่โตกับพี่ฮอนเค้าทำบ่อย  ;D

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 16:40:07 »
ถ้ารถเค้าดีจริง มีคนศึกษาข้อมูลเยอะ ไม่แน่เดี๋ยวก้บูมครับ พี่จิมมี่ก้บอกแล้วว่าให้รอดูคันนี้เอาไว้ว่าจะเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ groovezilla

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 19:49:55 »
ผมว่าราคาน่าจะค่ำกว่า eco car เจ้าตลาดครับ  :o

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 20:47:46 »
ราคาเท่าไหร่ก็น่าสนครับสำหรับ Eco car คันนี้ ผมว่าน่าจะเป็นหนึ่งในรถที่น่าสนใจที่สุดของปีนี้เลย

หลักๆอยากให้ตัวนี้มาช่วยยกระดับบรรทัดฐานของ Eco car ในบ้านเราให้สูงขึ้นครับ อยากให้เห็นจริงๆว่าเงิน 5 แสนสามารถซื้อรถที่คุ้มค่าได้ขนาดนี้เลยหรือ!!!

รอดูครับ...อีกไม่นาน
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออนไลน์ redsun

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 21:02:13 »
ตั้งราคาไม่เหมาะ อาจจะเป็นรถดีที่ถูกลืมได้เหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ eRaJap

• **
  • ~ ไม่ว่าจะทุกข์ หรือสุข ก็อยู่ที่จะมอง ~
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 22:58:42 »
รู้สึกว่า จะมีแค่รุ่นเดียวนะค่ะ แต่มีเปน auto กับ MT
แต่มีแค่รุ่นเดียวอ่ะค่ะ อันนี้ เหมือน swift ตัวปัจจุบันที่มีรุ่นเดียว
อันรี้เซลล์บอกมา นะค่ะ

ออฟไลน์ boymoreubon

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 23:16:42 »
ราคาเท่าไหร่ก็น่าสนครับสำหรับ Eco car คันนี้ ผมว่าน่าจะเป็นหนึ่งในรถที่น่าสนใจที่สุดของปีนี้เลย

หลักๆอยากให้ตัวนี้มาช่วยยกระดับบรรทัดฐานของ Eco car ในบ้านเราให้สูงขึ้นครับ อยากให้เห็นจริงๆว่าเงิน 5 แสนสามารถซื้อรถที่คุ้มค่าได้ขนาดนี้เลยหรือ!!!

รอดูครับ...อีกไม่นาน
ผมก้อคิดอย่างคุณนั่นแหละ แต่คนอื่นๆที่ไม่ได้ศึกษาข้อมูลเหมือนอย่างพวกเราเค้าไม่รู้เค้าก็รู้แค่ว่า มันสวย ไม่เถียง แต่ถ้าราคาแรง เอามั้ย มันก้อตัดสินใจยากนะ ถ้ามาสัก 5.5 แสน ไปเอารถตลาดไม่ดีกว่าเหรอ รถคันแรกก้อรับส่วนลดเป็นแสน เบ็ดเสร็จเผลอๆจะถูกกว่า เพราะลดภาษีไปเต็มๆ ผมถึงได้บอกว่าถ้าตั้งราคาแรงไปการตลาดจะช้า แต่ถ้าอยากได้ส่วนแบ่งตลาดมากๆ ต้องไตร่ตรองเรื่องราคาให้มาก เอาคิดง่ายๆ ถามคุณว่า ถ้าสวิฟรุ่นทอปขาย 5แสน กับ4แสน8 คุณจะเลือกราคาไหน แน่นอน มันต้องเป็นคำตอบที่สองอยู่แล้ว แล้วคนอื่นล่ะ เค้าไม่อยากได้ของถูกหรือไง แต่ยังแอบหวังว่ารุ่นทอปคงไม่เกิน ห้าต้นๆ จะรับได้ :-*

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 22:45:52 »
ที่ผมบอกว่ารอดูตัวจริงนี่คือ รอให้เปิดตัวออกมาดูถึงสมรรถนะ การประกอบ ภายใน ราคา ประมาณนี้อ่ะครับ
ถ้ารุ่นมันคุณภาพดีกว่าเจ้าตลาดมาก ๆ และขายในราคาที่ถูกกว่า อันนี้ก็อาจจะทำให้ผมมีสิทธ์ลุ้นมากขึ้น  :)

แล้วก็เหมือนกับที่หลายๆคนคิดคืออย่างให้ราคาออกมา ไม่เกิน 5แสน คงจะทำให้ตลาดอีโคคาดูมีสีสันขึ้นเยอะเลย