ผู้เขียน หัวข้อ: งบไม่เกิน 1ล้านถ้าจะซื้อรถยุโรปเพื่อภาพลักษณ์ที่ดี  (อ่าน 10188 ครั้ง)

ออฟไลน์ novic

• Jr. Member
  • **
ท่านจะเลือก ยี่ห้อไหนครับ
อย่างผม เห็นaudi a6 ปี 2005 ไม่เกิน 8แสนแล้วมัน
ฉ่ำจริง แต่เจอค่าซ่อมคงนอนก่ายหน้าผากนะ ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
325i e46 ครับ เท่หห์ระเบิดเทิดเทิง ผมชอบมากกว่า e90 อีก
http://www.one2car.com/search/BMW_SERIES%203/K03540078
เอามาให้ดู :D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

PKS8

• บุคคลทั่วไป
a6 ผมใช้อยู่ มีเงินก็ซ่อมให้เนียนไม่ได้ครับ เพราะอู่เก่งๆเดี๋ยวนี้งานหยาบลงไปเยอะครับ

ทางที่ดีไป Benz หรือ BMW เลยดีกว่าครับ

• **
e46 นี่มันขนาดพื้นที่กว้าง ยาวเท่ากับ A6เปล่าครับ ::)

ออฟไลน์ FyGI

ถ้าเอาแบบ เผื่อเหลือเผื่อซ่อมสบายๆ ไม่ตึงมือ

แนะนำ Benz E230 W210 ตากลม ตัวเกียร์ออโต้ 5 สปีด

ราคาตอนนี้น่าจะอยู่ประมาณ 7 แสน เหลือซ่อมอีก 3 แสน

เครื่องเล็ก ค่าบำรุงรักษาไม่สูงมาก

ศักดิ์ศรี เบนซ์ เก่ายังงัยก็เบนซ์ ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
e46 นี่มันขนาดพื้นที่กว้าง ยาวเท่ากับ A6เปล่าครับ ::)
ไม่น่าเท่าครับ ขนาดและศักดิ์ศรีมันเทียบเท่า a4 เอง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ซีรีย์ 5 E60 ครับ อาจจะต้องเพิ่มเงิน 2-5 แสน

เสริมหล่อด้วยชุดแต่งผมว่าเยี่ยมเลย ;D ;D

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องรถยุโรปเลย แต่ถ้าไม่เกิน 1 ล้าน เห็น volvo s80 ปี 2005 ลงไปก็ถูกดีนะครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2012, 18:12:32 โดย eaowpj »

ออฟไลน์ MC Stradale

ถ้าจะเอาเป็นภาพลักษณ์นะครับ ผมว่าในไทยยังไงก้ต้องเป็น Benz มาอันดับหนึ่งเลยหละ ลองลงมาก้ BMW

ผมว่า Benz W124 น่าสนใจนะครับ เก่าแล้ว แต่ทนทาน คนใช้ค่อนข้างเยอะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

แนะนำ BMW Series-5 E39 จะดีกว่าครับ ราคาหาได้ถูกกว่า A6 และคุณภาพอาจจะดีกว่า แถมยังซื้อขายน่าจะง่ายกว่ามาก

ของแต่งก็มีเยอะ แต่งก็ดูดุดัน ภาพลักษณ์ดีกว่า A6 อีกครับ ....

ปล. ถ้าเป็น Mercedes W210 นี่นึงว่าลุงอายุ 60-70 ขับ ถ้าจะเอาภาพลักษณ์ไม่แนะนำคับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
รถยุโรปมือสอง ต้องถามก่อนเลยว่ามีความมั่นใจในเรื่องรถมากแค่ไหนครับ ไม่งั้นมีเงินเท่าไหรก็ซ่อมไม่จบแน่ครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Despinaauto

เป้นผม  benz  อย่างเดียวครับถ้ามือสอง  เพราะต้องซ่อมแน่ๆ  จะหาอู่ซ่อมและ  ราคาค่าซ่อมถูกกว่าตัวอื่นๆครับ

เพื่อนหลายคนผมใช้มามีทั้ง  series 5,  s80 ,  a6  ถ้าหมดประกันนี่ส่ายหน้า   ขายกันหมดครับ

ผมเองชอบรุปทรงรถเหล่านั้นมากกว่าเบนซ์   แต่ไม่กล้าซื้อซักทีครับ  คันล่าสุดว่าจะเอา  f10  กลับมาจบที่เบนซ์เช่นเดิม  ไว้ถ้ารวยๆ จะใช้ bmw  ซะที  อยากขับมานานแล้ว 

• **
นั่งดูเวปไปมาแล้ว E-CLASS - E220 CDi 2.2 AT  มันแจ่มเปล่าครับ เครื่องดีเซลปี 2001
กำเงินไป 1ล้านทอน 2พัน :D

Chariot

• บุคคลทั่วไป
E38 ชนะเลิศครับ ที่สุดของบีเอ็มแล้ว

ออฟไลน์ redsun

W140 ปลาวาฬยักษ์ใหญ่ แต่งหล่อ รถใหญ่หรู นั่งนุ่มดุจพรมวิเศษ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ถ้ายังขับอยู่ในประเทศไทย และต้องการรถที่ให้ภาพลักษณ์ที่ดี

B
     E
     N
     Z

ถ้าอยากพิสูจน์ก็ไปถามผู้ใหญ่ หรือ นักธุรกิจ ดูนะครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ muzaa

W-140 อีกหนึ่งเสียงครับถ้าเน้นภาพลักษณ์รับรองว่ายังเป็นที่เคารพรักของพี่ๆรปภ.ที่พร้อมยกช่องจอด VIP ให้ครับแต่อย่าลืมน่ะครับถึงแม้ว่าวันนี้ค่าตัวจะอยู่ระดับ7-8แสนแต่ตอนป้ายแดงนั้น6ล้านถึง10ล้านครับ ค่าบำรุงรักษาไม่ถูกแบบ altis เป็นแน่แท้ครับถ้ามีงบบูรณะซ่อมแซมเหลือเฟือรับรองเจ้านี้เสริมภาพลักษณ์ให้คุณได้เป็นอย่างดี

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ดูอันนี้ แล้วคุณจะเลือกได้

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
รถ ออดี้ น่าเป็นห่วงน๊ะ

ลองไปนับดูซิ  ตั้ง 4 ห่วงแน่ะ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด