ผู้เขียน หัวข้อ: รถเบนซ์ C180 กับ C200 ไม่ทราบว่าตัวไหนน่าสนใจกว่ากันอะคับ  (อ่าน 39037 ครั้ง)

ออฟไลน์ noum^^

• Newbie
  • *
พอดีกำลังตัดสินใจจะซื้อรถอะคับ มีงบประมาณ 2.5 - 3.5 ครับ ได้ราคาจากเกรย์มาร์เก็ตสำหรับ C180 อยุ๋ที่ 2.8 แต่ของ C200 จากที่ดูราคาที่เบนซ์ไทยแลนด์อยู๋ระหว่าง 2.1 - 2 ปลายๆ
ขอความคิดเห็นหน่อยครับ  ;D

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
4 ประตูยังไงผมก็ว่าของศูนย์น่าสนใจกว่าครับเพราะราคาต่างกันไม่มาก + ของศูนย์เครื่องแรงกว่าหน่อยเพราะที่อังกฤษไม่มี C200 CGI มีแต่ C180 CGI  กับ C250 CGI ครับ

ออฟไลน์ templeboy

ออฟชั่นมันต่างกันเยอะครับของเกรย์กับของศูนย์ ถ้าจะเอาของศูนย์ให้ใกล้เกรย์คงต้องมี 3 ล้านขึ้น แต่ก็ยังไม่เต็มอยู่ดีครับ

ไม่ลองดู C250 หรอครับ ราคาเกรย์ลงมามากแล้ว...ต่างกับ C180 ไม่เยอะ แต่แรงกว่าเห็นๆ

แต่ยังไงต้องดูหลายๆที่หน่อยนะครับ เพราะ C250 ตอนนี้หาไม่ค่อยมีแล้ว เกรย์ไม่สั่งเข้ามาเท่าไหร่ เพราะชนกับศูนย์ตรงๆก็เลยเลี่ยงไป หันไปเน้น C180 กันหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2012, 21:58:38 โดย templeboy »
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Proprietary Trader

• Newbie
  • *
ผมก็กำลังจะซื้ออยู่พอดีเลยครับ เลยหาข้อมูลพอสมควร ถ้าออกเกรย์4ประตูราคาที่ได้มาถือว่าแพงครับ
ตัวออปชั่นครบสุดๆหาราคา2.6ได้ ถ้าราคานั้นขยับนิดไปหา C Coupe ได้เลยครับ

ถ้าไม่สนออปชั่นแต่อยากได้เซอร์วิสกับความสบายใจก็ต้อง C200 ของMBTH
ขึ้นอยู่กับว่าเน้นอะไร เครื่อง ออปชั่น บริการ

หลังจากเห็นคันจริงผมชอบออปชั่นต่างๆมากกว่ารถstandard เรื่องเครื่องเลยเป็นเรื่องรอง
ด้วยงบเดียวกันผมตัดสินใจไปที่ C Coupe ครับเพราะ lifetime มันยาวกว่า
C 4 ประตูอีกประมาณ3ปีน่าจะเปลี่ยนโฉมครับ ตอนนี้ก็ facelift ไปแล้ว

ผมก็กำลังจะซื้ออยู่พอดีเลยครับ เลยหาข้อมูลพอสมควร ถ้าออกเกรย์4ประตูราคาที่ได้มาถือว่าแพงครับ
ตัวออปชั่นครบสุดๆหาราคา2.6ได้ ถ้าราคานั้นขยับนิดไปหา C Coupe ได้เลยครับ

ถ้าไม่สนออปชั่นแต่อยากได้เซอร์วิสกับความสบายใจก็ต้อง C200 ของMBTH
ขึ้นอยู่กับว่าเน้นอะไร เครื่อง ออปชั่น บริการ

หลังจากเห็นคันจริงผมชอบออปชั่นต่างๆมากกว่ารถstandard เรื่องเครื่องเลยเป็นเรื่องรอง
ด้วยงบเดียวกันผมตัดสินใจไปที่ C Coupe ครับเพราะ lifetime มันยาวกว่า
C 4 ประตูอีกประมาณ3ปีน่าจะเปลี่ยนโฉมครับ ตอนนี้ก็ facelift ไปแล้ว

เท่าที่ผมเข้าใจนี่ c coupe กับ sedan จะ model change พร้อมกันไม่ก็ไล่ๆกันนะครับ เพราะ c coupe ออกมาเป็นตัว c ที่ facelift ไปแล้ว

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากคับ สำหรับคำแนะนำ คงตัดสินใจรถศูนย์อะคับ เนื่องจากกลัวเรื่องการบริการหลังการขาย
คือเป็นรถที่ใช้ของที่บ้านอะคับ คงต้องใช้ 4 ประตู เลยอาจขยับไปที่ C250 ที่ตัวละ 3.2 ล้านแทน
พอดีอ่านใน option เหนว่าน่าจะโอเคอะคับ

Proprietary Trader ถ้าซื้อแล้ว รีวิวให้ดูด้วยนะครับ เผื่อสนใจตัว Coupe สำหรับตัวเองอะคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
  ซื้อเบนซ์ไทยดีแล้วครับ 

แต่ถ้าเอาขนาด 3.2 ล้าน  ผมแนะนำ  e  class  ครับ  นั้งสบายกว่า  เพิ่มเงินอีกไม่เท่าไร  ได้ลดเป็นแสนนะครับ  ( เฉพาะบางดีลเลอร์นะ  ผมพึ่งซื้อครับ )

• Newbie
  • *
คุณ raytum03 ครับ ไม่ทราบว่าซื้อตัวไหนไปอะคับ เผื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจอะคับ พอดีเป็นรถเบนซ์คันแรก เลนตื่นเต้นๆอะคับ ;D

ออฟไลน์ prai

สำหรับผม ผมเห็นว่า C200 AV ของ MBTH โอเคสุดครับ

ออฟไลน์ Proprietary Trader

• Newbie
  • *
#pongisra เดิมที C ที่เป็น 2 ประตูจะเป็น CLC ท้ายตัดๆหรือสปอร์ตแบบ CLK ถ้าเป็น C Coupe เพิ่งจะมีโมเดลนี้
ผมเลยคิดว่าถ้าจะเปลี่ยนโฉมตัวถังธรรมดาน่าจะมาก่อน ยังมีเวลาเหลือสักปี2ปีกว่าตัว coupe จะออกครับ ^ ^

#noum ข้างบ้านผมเพิ่งได้รถ C250 จาก MBTH หลังจากไปดูแล้วเลยเป็นจุดคอนเฟิร์มให้เกิดกิเลสกับเจ้า C ครับ
ดูดีเลย แต่ส่วนตัวคิดว่าราคา 3.2 ล้านสูงเกินไปถ้าจะซื้อ C class sedan
ถ้าต้องการรถที่ใช้ในครอบครัวผมจะรอ Audi Q3 ใหม่สดกำลังจะออก แต่ถ้าชอบ Benz ก็กัดฟันขยับเป็น E น่าจะโอกว่าครับ

พรุ่งนี้จะไปคุยรายละเอียดเจ้า C Coupe ครับ ผมก็ไม่เคยซื้อรถกับเกรย์ยังกังวลเล็กๆอยู่เหมือนกัน แหะๆ

#pongisra เดิมที C ที่เป็น 2 ประตูจะเป็น CLC ท้ายตัดๆหรือสปอร์ตแบบ CLK ถ้าเป็น C Coupe เพิ่งจะมีโมเดลนี้
ผมเลยคิดว่าถ้าจะเปลี่ยนโฉมตัวถังธรรมดาน่าจะมาก่อน ยังมีเวลาเหลือสักปี2ปีกว่าตัว coupe จะออกครับ ^ ^

พรุ่งนี้จะไปคุยรายละเอียดเจ้า C Coupe ครับ ผมก็ไม่เคยซื้อรถกับเกรย์ยังกังวลเล็กๆอยู่เหมือนกัน แหะๆ

เท่าที่อ่านมา benz ตั้งใจปรับ product line ของรุ่นให้มีความซับซ้อนน้อยลง โดยเริ่มจากปรับ CLK ให้เป็น E-Coupe และปรับ CLC ให้เป็น C-Coupe แต่ดันมาทำตอนรุ่น facelift ต่างจาก E-Class ที่เอาออกมาพร้อมกันเลย

หมายความว่า C-Coupe and Sedan ก็น่าจะปรับโฉม Modelchange พร้อมกันเหมือน E-Class นะครับ

ยังไงขอให้ได้รถถูกใจนะครับ ยินดีด้วยกับรถใหม่ล่วงหน้าครับ  ;D

ออฟไลน์ mick

I wont but more CKD from Mercedes-Benz(Thailand) again laew krub.
High Margin + CKD. CBU is better krub.